അനന്ത്‌നാഗിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ജെയ്‌ഷെ ഭീകരൻ പുൽവാമ ഭീകരാക്രമണത്തിൽ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവസാനത്തെ ആക്രമണകാരിയാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു

ശ്രീനഗർ: ജമ്മു കശ്മീരിലെ അനന്ത്നാഗിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ജെയ്‌ഷെ മുഹമ്മദ് (ജെഎം) ഭീകരൻ 2019 ലെ പുൽവാമ ഭീകരാക്രമണത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ട ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവസാനത്തെ തീവ്രവാദിയാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

ഡിസംബർ 31 ന് കൊല്ലപ്പെട്ട സമീർ ദാറാണ് പുൽവാമ ആക്രമണത്തിൽ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവസാനത്തെ ഭീകരൻ എന്ന് കശ്മീർ ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (ഐജിപി) വിജയ് കുമാർ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഡിസംബർ 31ന് അനന്ത്‌നാഗ് ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഭീകരരിൽ ഒരാളുടെ ചിത്രം, ലെത്‌പോര, പുൽവാമ ഭീകരാക്രമണത്തിൽ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവസാനത്തെ ഭീകരനായ ജെയ്‌ഷെ ഇഎം ടോപ്പ് കമാൻഡർ സമീർ ദാറുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടെന്നും കുമാർ മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കവെ പറഞ്ഞു.

ഐഇഡികൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിലും സുരക്ഷാ സേനയ്‌ക്കെതിരെ ഐഇഡി വിന്യസിക്കുന്നതിലും ആളുകളെ പരിശീലിപ്പിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം സമീര്‍ ദാറിനായിരുന്നു എന്ന് ജനറൽ ഓഫീസർ കമാൻഡിംഗ് ഓഫ് ചിനാർ കോർപ്‌സ് ലെഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ ഡിപി പാണ്ഡെ പറഞ്ഞു.

പ്രാദേശികരായ യുവാക്കളെ മസ്തിഷ്ക പ്രക്ഷാളനം നടത്തി അവരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാനും തിരഞ്ഞെടുത്ത ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ നടത്താനും അവരെ സമൂലമാക്കാനും ആയുധങ്ങൾ നൽകാനുമുള്ള ഉത്തരവാദിത്വം സമീര്‍ ദാറിനായിരുന്നു.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം അനന്ത്നാഗ് ജില്ലയിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ മൂന്ന് ഭീകരരെ നിർവീര്യമാക്കിയിരുന്നു. നിരോധിത ഭീകര സംഘടനയായ ജെ.ഇ.എമ്മുമായി ബന്ധമുള്ള രണ്ട് പ്രാദേശിക വർഗീയ തീവ്രവാദികളെയും ഒരു പാക്കിസ്ഥാൻ ഭീകരനെയും സുരക്ഷാ സേന വധിച്ചതായി കശ്മീർ പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

2019 ഫെബ്രുവരി 14 ന് ജമ്മു കശ്മീരിലെ പുൽവാമയിൽ ചാവേർ ബോംബർ നടത്തിയ ഭീകരാക്രമണത്തിൽ 40 സിആർപിഎഫ് ജവാന്മാർ കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

ജെയ്‌ഷെ മുഹമ്മദിന്റെ ആദിൽ അഹമ്മദ് ദാർ എന്ന ചാവേർ തന്റെ വാഹനം സിആർപിഎഫ് വാഹനവ്യൂഹവുമായി പുൽവാമ ജില്ലയിലെ ലെതപോറയിൽ വച്ച് ബസിൽ ഇടിക്കുകയായിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News