കൊറോണയുടെ മൂന്നാം തരംഗം എത്തിയോ? ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ രാജ്യത്ത് രോഗബാധ മൂന്നിരട്ടിയായി

ന്യൂഡല്‍ഹി: രാജ്യത്ത് കൊറോണ കേസുകൾ വളരെ അപകടകരമാം വിധം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. അതിനിടെയാണ് ഞെട്ടിക്കുന്ന കണക്കുകൾ പുറത്ത് വരുന്നത്. എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും രാത്രി കർഫ്യൂ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി കർശന നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ കൊറോണ ബാധിതരുടെ എണ്ണത്തിൽ മൂന്നിരട്ടി വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ മാത്രം 33,000 ത്തിലധികം പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. മൂന്നാമതൊരു കൊറോണ തരംഗം ആഞ്ഞടിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു.

യഥാർത്ഥത്തിൽ, കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ, രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഓരോ ദിവസവും കേസുകൾ തുടർച്ചയായി വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ശനി, ഞായർ ദിവസങ്ങളിൽ രാജ്യത്തെ വൻ നഗരങ്ങളിൽ കൊറോണയുടെ അപകടകരമായ വേഗമാണ് കണ്ടത്. കൂടാതെ , പുതിയ വേരിയന്റായ ഒമിക്‌റോണിന്റെ കേസുകളും ശക്തി പ്രാപിക്കാൻ തുടങ്ങി. രാജ്യത്ത് ഒമിക്‌റോൺ രോഗികളുടെ എണ്ണം 1525 കടന്നു. ഇതില്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കേസുകൾ ഉള്ളത്.

ഡിസംബർ 27 മുതൽ ജനുവരി 2 വരെ ഏകദേശം 1.3 ലക്ഷം പുതിയ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതായി റിപ്പോർട്ടുകളില്‍ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ 12 ആഴ്ചകളിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണിത്. ഇത് മാത്രമല്ല, രാജ്യത്ത് പാൻഡെമിക് ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള അണുബാധകളിലെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പ്രതിവാര കുതിപ്പാണിത്. 2021 ഏപ്രിൽ 5 മുതൽ 11 വരെയുള്ള രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ 71% ആണ് മുമ്പത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച 46,073 കൊറോണ കേസുകളാണ് രാജ്യത്ത് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. 2020 മെയ് പകുതിക്ക് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ കേസുകളുടെ എണ്ണമാണിത്.

കേസുകൾ വർദ്ധിച്ച സംസ്ഥാനങ്ങള്‍: മഹാരാഷ്ട്ര, ബിഹാർ, ഡൽഹി എന്നിവിടങ്ങളിൽ കേസുകൾ അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ 41,980 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ച രാജ്യത്തുടനീളം രേഖപ്പെടുത്തിയ കണക്കിന് അടുത്തായിരുന്നു ഇത്. മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ഈ ആഴ്‌ചയിലെ എണ്ണം കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ചയേക്കാൾ അഞ്ചിരട്ടി കൂടുതലാണ് (8,292). ബിഹാറാണ് ശതമാനക്കണക്കിൽ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വളർച്ച രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഡിസംബർ 20-26 വാരത്തിൽ ഇവിടെ കൊറോണ കേസുകൾ 85 ൽ നിന്ന് 1,073 ആയി ഉയർന്നു. ഇത് ഏകദേശം 12 മടങ്ങ് വർധനവായിരുന്നു. അതേസമയം, ഡൽഹിയിൽ ഒമ്പത് മടങ്ങ് വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി, കഴിഞ്ഞ ഏഴ് ദിവസങ്ങളിൽ 1,155 കേസുകളിൽ നിന്ന് 10,769 പുതിയ കേസുകളാണ് ആഴ്ചയിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയത്.

ഇതിനുപുറമെ, പ്രതിവാര കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ ബംഗാൾ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ്, 18,524. ജാർഖണ്ഡിന്റെ എണ്ണം 326 ൽ നിന്ന് ഒമ്പത് മടങ്ങ് ഉയർന്ന് 2,879 ആയി, ഇത് മുൻ ആഴ്ചയിലെ 3,550 ന്റെ അഞ്ചിരട്ടിയിലധികമായിരുന്നു. രാജ്യത്തെ കുറിച്ച് പറയുകയാണെങ്കിൽ, ഞായറാഴ്ച രാത്രി വരെ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നും ലഭിച്ച കണക്കുകൾ പ്രകാരം കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 33703 കേസുകളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. ശനിയാഴ്ചത്തെ 27,747 കേസുകളേക്കാൾ 21 ശതമാനം കൂടുതലാണിത്. കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയ വകഭേദമായ ഒമിക്‌റോണിലാണ് ഈ അണുബാധയുണ്ടായതെന്ന് വിദഗ്ധർ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു.

കൊവിഡ് മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുന്നത് എളുപ്പമല്ലാത്തതിനാൽ, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്തെ റാലികൾ കൊറോണ അണുബാധ വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായകരമാണെന്ന് തെളിയിക്കുമെന്ന് ഐഐടി കാൺപൂർ സീനിയർ സയന്റിസ്റ്റ് പത്മശ്രീ പ്രൊഫസർ മനീന്ദ്ര അഗർവാൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. മൂന്നാം തരംഗം ഏപ്രിലോടെ ആരംഭിക്കുമെന്ന് അവർ അവകാശപ്പെടുന്നു. മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാതെയാണ് ധാരാളം ആളുകൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലികളിൽ എത്തുന്നത്, അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വലിയ തോതിൽ വർദ്ധിക്കുമെന്ന് അഗർവാൾ പറഞ്ഞു. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment