ബുള്ളി ബായ് ആപ്പ്; പതിനെട്ടുകാരിയെ മുംബൈ പോലീസ് അറസ്റ്റു ചെയ്തു

ബുള്ളി ബായ്’ ആപ്പ് എപ്പിസോഡിൽ ചൊവ്വാഴ്ച ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ രുദ്രാപൂർ നഗരത്തിൽ നിന്ന് 18 കാരിയായ പെൺകുട്ടിയെ മുംബൈ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ആക്ഷേപകരമായ ‘ബുള്ളി ബായ്’ ആപ്പിൽ യുവതി ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നാണ് ആരോപണം. എന്നാൽ, യുവതിയുടെ പങ്കിനെ കുറിച്ച് പോലീസ് ഇതുവരെ തുറന്ന് പറഞ്ഞിട്ടില്ല. ആപ്പിൽ മുസ്ലീം സ്ത്രീകളുടെ ചിത്രങ്ങൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുകയും ലേലം ചെയ്യുകയും ചെയ്ത ആപ്പിന്റെ സൂത്രധാര ഈ സ്ത്രീയാണെന്നാണ് കരുതുന്നത്. എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ ഇത് ചെയ്തത് എന്നതിന് മുംബൈ പോലീസ് ഇപ്പോഴും വ്യക്തമായ ഉത്തരം നല്‍കിയിട്ടില്ല.

ചൊവ്വാഴ്ച, ആക്ഷേപകരമായ സോഷ്യൽ മീഡിയ ആപ്പിന്റെ ‘ബുള്ളി ബായ്’ എപ്പിസോഡിൽ മുംബൈ പോലീസ് രണ്ടാമത്തെ അറസ്റ്റും നടത്തി. നേരത്തെ, കർണാടകയിൽ സിവിൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിദ്യാര്‍ത്ഥി വിശാൽ കുമാറിനെ ബംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. വിശാൽകുമാറിനെ ജനുവരി 10 വരെ മുംബൈ പൊലീസ് റിമാൻഡ് ചെയ്തു. എന്നാൽ, തന്നെ കള്ളക്കേസിൽ കുടുക്കുകയാണെന്ന് കോടതിയിൽ ഹാജരായപ്പോൾ വിശാൽ ആവർത്തിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. മുംബൈയിലെ സൈബർ സംഘമാണ് വിശാലിനെ പിടികൂടിയത്. 21 വയസ്സുള്ള വിശാൽ രണ്ടാം വർഷ എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിദ്യാർത്ഥിയാണ്.

ഇപ്പോൾ ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ രുദ്രാപൂരിൽ നിന്ന് മുംബൈ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്ത യുവതിയുടെ പ്രായം വെറും 18 വയസ്സ്. പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസ് പാസായ വിദ്യാർത്ഥിയെ ഉദ്ദം സിംഗ് നഗർ ജില്ലയിലെ പ്രാദേശിക ജഡ്ജിക്ക് മുന്നിൽ ഹാജരാക്കിയതായി ഉത്തരാഖണ്ഡ് ഡിജിപി അശോക് കുമാർ പറഞ്ഞു. പോലീസ് സംഘവും പെൺകുട്ടിയും ഇപ്പോഴും ഉത്തരാഖണ്ഡിലുണ്ടെന്നും മുംബൈയിൽ നിന്ന് വനിതാ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ വരുന്നത് കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

പ്രതിയായ വിദ്യാർത്ഥിനിയുടെ പങ്ക് ഇതുവരെ വ്യക്തമായിട്ടില്ല. മുംബൈയിലെ മുതിർന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ നൽകാൻ വിസമ്മതിച്ചു. പെൺകുട്ടിയുടെ അറസ്റ്റ് ഡിജിപി അശോക് കുമാർ സ്ഥിരീകരിച്ചു. എന്നാൽ, ചോദ്യം ചെയ്ത സംഘത്തിൽ സംസ്ഥാന പോലീസ് ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നില്ല. കേസിന്റെ വിശദാംശങ്ങളെക്കുറിച്ച് അറിയാവുന്ന മുംബൈ പോലീസ് മാത്രമാണ് അന്വേഷണം നടത്തുന്നത് എന്നതിനാൽ ഉത്തരാഖണ്ഡ് പോലീസ് പ്രതികളെ ചോദ്യം ചെയ്തിട്ടില്ല,” കുമാർ പറഞ്ഞു.

ഉച്ചയോടെയാണ് മുംബൈ പോലീസ് സംഘം ഉദ്ദം സിംഗ് നഗർ ജില്ലയിലെ രുദ്രാപൂരിലെത്തിയതെന്ന് മുതിർന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ചോദ്യം ചെയ്യലിനായി മുംബൈയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനായി ട്രാൻസിറ്റ് റിമാൻഡ് ചെയ്യുന്നതിനായി സംഘം പെണ്‍കുട്ടിയെ പ്രാദേശിക കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി.

എന്താണ് ബുള്ളി ബൈ ആപ്പ്
‘ബുള്ളി ബായ്’ എന്നത് Github API-ൽ ഹോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഒരു ആപ്പാണ്. അടുത്തിടെ ഈ ആപ്പ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രമോട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. പ്രശസ്ത മുസ്ലീം സ്ത്രീകളുടെ ഫോട്ടോകൾ അവരുടെ അനുമതിയില്ലാതെ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത് ലേലം ചെയ്യാൻ ആളുകൾക്ക് അവസരം നൽകിയിരുന്നു. ഈ ആപ്പിനെതിരെ പ്രതിഷേധം ഉയർന്നതോടെ ഇപ്പോൾ ഇത് നീക്കം ചെയ്യുകയും ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ടും താൽക്കാലികമായി റദ്ദാക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment