മുസ്ലീം സ്ത്രീകളെ ലേലം വിളിക്കുന്ന ആപ്പായ ബുള്ളി ബായിയുടെ ഹാൻഡ്‌ലർമാരായ വിശാലും ശ്വേതയും മുംബൈ പോലീസിന്റെ കസ്റ്റഡിയില്‍

ന്യൂഡല്‍ഹി: ബുള്ളി ബായ് ആപ്പ് കേസിൽ രുദ്രാപൂരിലെ ശ്വേത സിംഗിനെ മഹാരാഷ്ട്ര പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തപ്പോൾ, ആപ്പുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച മൂന്ന് അക്കൗണ്ടുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഗ്രൂപ്പ് അഡ്മിനെ കൂടാതെ അറസ്റ്റിലായ ശ്വേതയെ മുഖ്യപ്രതിയായി പരിഗണിക്കുന്നത്. അന്വേഷണം പുറത്തുവന്നയുടൻ നിരവധി അംഗങ്ങൾ മൊബൈൽ ഫോണ്‍ സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്തിരുന്നതായി പറയപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, രുദ്രാപൂരിലെ ആദർശ് കോളനിയിൽ താമസിക്കുന്ന 18 കാരിയായ ശ്വേത സിംഗിന്റെ മൊബൈൽ ഓണായിരുന്നു. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ മഹാരാഷ്ട്ര പൊലീസ് സംഘം രുദ്രാപൂരിലെത്തി നിരീക്ഷണത്തിലൂടെ പ്രതിയായ പെൺകുട്ടിയെ പിടികൂടുകയായിരുന്നു. നേപ്പാൾ, ഡൽഹി, മഹാരാഷ്ട്ര, ബംഗളൂരു എന്നിവയ്ക്ക് പുറമെ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും അഭ്യസ്തവിദ്യരായ യുവാക്കൾ ആപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നാണ് വിവരം.

ബെംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റിലായ മറ്റൊരു പ്രതിയായ വിശാൽ കുമാർ ഝാ എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിദ്യാർത്ഥിയാണെന്നും ശ്വേതയുമായി ഫേസ്ബുക്ക്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം എന്നിവയിലൂടെ ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്നും മഹാരാഷ്ട്ര പോലീസ് പറഞ്ഞു. സംഭവം പുറത്തറിഞ്ഞപ്പോൾ വിശാലിനെ മഹാരാഷ്ട്ര പോലീസ് ആദ്യം അറസ്റ്റ് ചെയ്തതും ചോദ്യം ചെയ്യലിൽ രുദ്രാപൂർ പെൺകുട്ടി ശ്വേതാ സിംഗിന്റെ ആദ്യ പേര് ഉയർന്നുവന്നതും ഇതാണ്. സോഷ്യൽ സൈറ്റുകളിൽ ഇരുവരുടെയും സൗഹൃദത്തിന് ശേഷം, അവർ പരസ്പരം നിരന്തരം ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇത് സോഷ്യൽ സൈറ്റുകളിൽ നിന്ന് സിഡിആറും മഹാരാഷ്ട്ര പോലീസും സ്ഥിരീകരിച്ചു. വിശാൽ കുമാർ ഝാ ഖൽസ സുപ്രിമാസിസ്റ്റ് എന്ന പേരിൽ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കിയിരുന്നു.

ബുള്ളി ബായ് ആപ്പ് കേസിൽ കുടുങ്ങിയ ശ്വേത സിംഗ് കുടുംബത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം നിറവേറ്റാൻ ഈ വഴി സ്വീകരിച്ചതാണ്. പിതാവിന്റെ മരണശേഷം, അനുജത്തിയും സഹോദരനും ആശങ്കപ്പെടാൻ തുടങ്ങി. കുറഞ്ഞ സമയം കൊണ്ട് കൂടുതൽ പണം സമ്പാദിക്കണമെന്ന ആഗ്രഹത്തിലായിരിക്കാം ശ്വേത ഇതിലേക്ക് തിരിഞ്ഞത്.

ശ്വേതയുടെ അച്ഛൻ ഒരു സ്വകാര്യ കമ്പനിയിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്നതായി പറയപ്പെടുന്നു. ശമ്പളം കുറവായ ശേഷവും കുടുംബം സന്തോഷകരമായ ജീവിതം നയിച്ചിരുന്നെങ്കിലും മാതാപിതാക്കളുടെ മരണശേഷം കുടുംബത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ശ്വേതയുടെ മൂത്ത സഹോദരിയുടെയും ശ്വേതയുടെയും മേൽ വന്നിരുന്നു. മൂന്ന് സഹോദരിമാരുടെയും ഒരു സഹോദരന്റെയും വിദ്യാഭ്യാസത്തെക്കുറിച്ചും കുടുംബത്തിന്റെ ചിലവുകളെക്കുറിച്ചും ശ്വേത വളരെയധികം വിഷമിച്ചിരുന്നുവെന്ന് പ്രദേശവാസികള്‍ പറയുന്നു. അവരുമായി ഇതേക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാറുണ്ടായിരുന്നുവെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. കുടുംബത്തെ മോശം സാമ്പത്തികാവസ്ഥയിൽ നിന്ന് കരകയറ്റാൻ പ്രതിയായ ശ്വേത ഈ വഴി സ്വീകരിച്ചതാകാമെന്നും ബുള്ളി ബായ് ആപ്പ് വഴി കുറഞ്ഞ സമയം കൊണ്ട് കൂടുതല്‍ പണം സമ്പാദിക്കാമെന്നും ആഗ്രഹിച്ചു.

ശ്വേത അറസ്റ്റിലായതിന് ശേഷം ലോക്കൽ പോലീസ് കേസ് ഒതുക്കാനുള്ള ശ്രമം നടത്തിയിരുന്നു. ശ്വേതാ സിംഗ് അറസ്റ്റിലായി അഞ്ച് മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞിട്ടും ഇതര സംസ്ഥാന പോലീസിനെ വരാൻ പോലും ലോക്കൽ പോലീസ് അനുവദിച്ചില്ല. എന്നാൽ, മുംബൈ പോലീസ് സംഘം പ്രതിയായ പെൺകുട്ടിയെ ചൊവ്വാഴ്ച കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയപ്പോഴാണ് ലോക്കല്‍ പോലീസ് സജീവമായത്.

ലോക്കൽ പോലീസും ഈ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവരുടെ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മുംബൈ പോലീസിന്റെ പേരിൽ ഒരു പ്രത്യേക സമുദായത്തിലെ സ്ത്രീകളുടെ ഫോട്ടോകൾ ആപ്പ് വഴി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത് അവരെ ലേലം ചെയ്യുന്ന കാര്യം സംബന്ധിച്ച് മഹാരാഷ്ട്ര പോലീസ് നൽകിയ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിച്ചതായി സിറ്റി എസ് പി മംമ്ത ബോറ പറഞ്ഞു. കേസിൽ അറസ്റ്റിലായ പെൺകുട്ടിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ വശങ്ങളും ലോക്കൽ പൊലീസ് അന്വേഷിക്കും.

എന്താണ് ബുള്ളി ബായ് ആപ്പ് ? 
സുള്ളി ഡീൽസ് ആപ്പ് പോലെ, ബുള്ളി ബായ് ആപ്പും GitHub-ൽ നിർമ്മിച്ചതാണ്. എന്നാല്‍, ഇത് ഇപ്പോൾ ബ്ലോക്ക് ചെയ്‌തിരിക്കുകയാണ്. പുതുവർഷത്തിന്റെ ആദ്യ ദിനം അതായത് ജനുവരി 1 നാണ് ഈ വിഷയം ആദ്യം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടത്. പ്രതികൾ നിരവധി മുസ്ലീം സ്ത്രീകളുടെ ഫോട്ടോകൾ മോഷ്ടിച്ച് ബുള്ളി ബായ് ആപ്പിൽ ലേലത്തിന് വെച്ചിരുന്നു. ഇതിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് സാമൂഹിക വിഷയങ്ങളിൽ സജീവമായ സ്ത്രീകളെയാണ് ലക്ഷ്യമിട്ടിരുന്നത്.

ജേണലിസ്റ്റ് ഇസ്മത്ത് ആര ഈ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ തന്റെ ചിത്രത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോള്‍ അവർ ഡൽഹി സൈബർ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. ശിവസേന എംപി പ്രിയങ്ക ചതുർവേദി മുംബൈ പോലീസുമായി വിഷയം ഉന്നയിച്ച് കുറ്റവാളികളെ എത്രയും വേഗം അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment