2022ലെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ജിഒപി ഹൗസിൽ വിജയിച്ചാൽ ബൈഡനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്യുമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർ ടെഡ് ക്രൂസ്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: 2022ലെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ സെനറ്റില്‍ ഭൂരിപക്ഷം നേടാൻ ജിഒപിക്ക് കഴിഞ്ഞാൽ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്യാൻ യുഎസ് ജനപ്രതിനിധി സഭയ്ക്ക് “അവസരം” ഉണ്ടെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ടെക്സസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർ ടെഡ് ക്രൂസ് തന്റെ പോഡ്കാസ്റ്റിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ എപ്പിസോഡിൽ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്യാനുള്ള ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ ശ്രമങ്ങളെ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ടാണ് ഈ അഭിപ്രായങ്ങൾ പറഞ്ഞത്. ട്രം‌പിനെ ഇം‌പീച്ച് ചെയ്യാന്‍ ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ ശ്രമിച്ചതിനെ അദ്ദേഹം വിമര്‍ശിക്കുകയും ചെയ്തു.

യുഎസ് ചരിത്രത്തിൽ രണ്ട് തവണ ഇംപീച്ച് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആദ്യത്തെ പ്രസിഡന്റായി ട്രംപ് മാറി. വൈറ്റ് ഹൗസിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നാല് വർഷത്തെ ഭരണകാലത്ത് രണ്ട് തവണ ഹൗസ് അദ്ദേഹത്തെ ഇംപീച്ച് ചെയ്തു, ആദ്യം 2019 ഡിസംബറിലും പിന്നീട് 2021 ജനുവരിയിലും.

ഉക്രെയ്നുമായുള്ള ഇടപാടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അധികാര ദുർവിനിയോഗവും കോൺഗ്രസിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തലും ആരോപിച്ച് മുൻ പ്രസിഡന്റിനെ സഭ ആദ്യം ഇംപീച്ച് ചെയ്തു.

വൈറ്റ് ഹൗസിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവസാന നാളുകളിൽ, ജനുവരി 6 ന് ക്യാപിറ്റോളില്‍ നടന്ന മാരകമായ ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന്, ഒരു കലാപത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ചതിന് ട്രംപിനെ വീണ്ടും ഇംപീച്ച് ചെയ്തു. അവിടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആയിരക്കണക്കിന് അനുയായികൾ യുഎസ് കോൺഗ്രസ് കെട്ടിട സമുച്ചയം പിടിച്ചെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. സംഭവത്തിൽ ആറ് പേർ മരിച്ചു.

എന്നാൽ, റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള സെനറ്റ് അദ്ദേഹത്തെ എല്ലാ കുറ്റങ്ങളിൽനിന്നും മുക്തനാക്കി.

2021 ഫെബ്രുവരിയിൽ രണ്ടാം തവണ കുറ്റവിമുക്തനാക്കിയതിന് ശേഷം, ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് ശ്രമം “നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മന്ത്രവാദ വേട്ടയുടെ മറ്റൊരു ഘട്ടം” എന്നാണ് ട്രംപ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

നിലവിലെ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ കുടിയേറ്റം കൈകാര്യം ചെയ്തതിനെ ടെക്സസ് സെനറ്റർ വിമര്‍ശിച്ചു. ബൈഡനെ ഇംപീച്ച്‌മെന്റിനായി പരിഗണിക്കാൻ ഒന്നിലധികം കാരണങ്ങളുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“അതിർത്തി നിയമം നടപ്പാക്കാൻ പ്രസിഡന്റ് ബൈഡൻ വിസമ്മതിച്ചതിന്റെ പൂർണ്ണമായ നിയമരാഹിത്യമാണ് ഒരുപക്ഷേ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത്. ഫെഡറൽ ഇമിഗ്രേഷൻ നിയമങ്ങളെ ധിക്കരിക്കുകയും 2 ദശലക്ഷം ആളുകളെ ഇവിടെ വരാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ തീരുമാനം ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ രണ്ട് പ്രകാരമുള്ള തന്റെ ബാധ്യതയുടെ നേരിട്ടുള്ള ലംഘനമാണ്. നിയമങ്ങൾ വിശ്വസ്തതയോടെ നടപ്പിലാക്കണം,” ടെഡ് ക്രൂസ് പറഞ്ഞു. “അതാണ് ഇംപീച്ച്‌മെന്റിനുള്ള ഏറ്റവും ശക്തമായ അടിസ്ഥാനം, പക്ഷേ മറ്റുള്ളവ ഉണ്ടായിരിക്കാം. ഡെമോക്രാറ്റുകൾ അത് പക്ഷപാതപരമായ ഒരു യുദ്ധത്തിനുള്ള ആയുധം മാത്രമാണെന്ന് തീരുമാനിച്ചാല്‍ അത് അവരുടെ വിധിയാണെന്ന് ഞാന്‍ കരുതും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News