പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വാഹനവ്യൂഹം തടഞ്ഞിട്ടില്ല; ജീവന് ഭീഷണി എന്നത് കെട്ടിച്ചമച്ചത്: കര്‍ഷകര്‍

പഞ്ചാബിൽ റോഡ് ഉപരോധിച്ച കർഷകർ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ വാഹനവ്യൂഹം തടഞ്ഞ് സുരക്ഷയ്ക്ക് വലിയ ഭീഷണിയുണ്ടാക്കുന്നതായ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ക്ക് പ്രതികരണവുമായി കര്‍ഷക സംഘടനകള്‍. ആ വഴിയിലൂടെ പ്രധാനമന്ത്രി കടന്നുപോകുമെന്ന് തങ്ങൾക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നുവെന്നാണ് കർഷകർ പറയുന്നു. എന്നാൽ, റോഡ് ഉപരോധം തുടങ്ങിയതോടെ പൊലീസ് ഇവരെ വിവരമറിയിക്കുകയായിരുന്നു. പോലീസിൽ വിശ്വാസമില്ലെന്ന് കർഷകർ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളോട് പിന്തിരിഞ്ഞു പോകാന്‍ പറയാൻ” പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആരെയെങ്കിലും അയക്കേണ്ടണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

പഞ്ചാബ് സർക്കാർ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടു
ബുധനാഴ്ച ഫിറോസ്പൂരിൽ ഒരു രാഷ്ട്രീയ റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാന്‍ വരുന്നതിനിടെ, പഞ്ചാബിലെ ബതിന്‍ഡയിലെ ഫ്ലൈ ഓവറിൽ 20 മിനിറ്റോളം പ്രധാനമന്ത്രി മോദി കുടുങ്ങി. സുരക്ഷാ വീഴ്ചയുടെ വലിയ കേസായാണ് ഇത് വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നത്. സംഭവം ബിജെപിയും സംസ്ഥാനം ഭരിക്കുന്ന കോൺഗ്രസും തമ്മിൽ വലിയ രാഷ്ട്രീയ കലഹം സൃഷ്ടിക്കുകയും വിഷയം സുപ്രീം കോടതിയിലെത്തുകയും ചെയ്തു. സംഭവത്തിൽ പഞ്ചാബ് സർക്കാർ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്.

എന്തിനാണ് കർഷകർ പ്രതിഷേധിച്ചത്?
“ജനുവരി 5 ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പഞ്ചാബ് സന്ദർശനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വാർത്ത ലഭിച്ചപ്പോൾ, സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ചയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 10 കർഷക സംഘടനകൾ അജയ് മിശ്ര തേനിയുടെ അറസ്റ്റിനും മറ്റ് ആവശ്യങ്ങൾക്കുമെതിരെ പ്രതീകാത്മക പ്രതിഷേധം സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. അതിനായി ജനുവരി 2 ന് പഞ്ചാബിൽ ഉടനീളം ഗ്രാമതലത്തിലും ജനുവരി 5 ന് ജില്ലാ, തഹസീൽ ആസ്ഥാനങ്ങളിലും പ്രതിഷേധ പ്രകടനങ്ങളും കോലം കത്തിക്കുന്ന പരിപാടികളും പ്രഖ്യാപിച്ചു. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ സന്ദർശനം തടയാനോ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരിപാടി തടസ്സപ്പെടുത്താനോ ഒരു പദ്ധതിയുമുണ്ടായിരുന്നില്ല,” സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ച ഷെഡ്യൂൾ പ്രകാരം, ജനുവരി 5 ന് പഞ്ചാബിലെ എല്ലാ ജില്ലാ, തഹസിൽ ആസ്ഥാനങ്ങളിലും സമാധാനപരമായ പ്രതിഷേധങ്ങൾ നടന്നു. ചില കർഷകരെ ഫിറോസ്പൂർ ജില്ലാ ആസ്ഥാനത്തേക്ക് പോകുന്നതിൽ നിന്ന് പോലീസ് ഭരണകൂടം തടഞ്ഞപ്പോൾ, അവർ പലയിടത്തും റോഡിലിറങ്ങി അതിനെതിരെ കുത്തിയിരുപ്പ് നടത്തി പ്രതിഷേധിച്ചു. അതിനിടെ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വാഹനവ്യൂഹം വന്ന് നിർത്തി തിരിച്ച് പോയ പയറാനയുടെ മേൽപ്പാലവും ഉൾപ്പെടുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വാഹനവ്യൂഹം പോകുന്നതായി അവിടെ സമരം ചെയ്യുന്ന കർഷകർക്ക് വ്യക്തമായ വിവരമുണ്ടായിരുന്നില്ല. അദ്ദേഹം തിരിച്ചു പോയതിനു ശേഷം മാധ്യമങ്ങളിൽ നിന്നാണ് വിവരങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞതെന്ന് മോര്‍ച്ച പറഞ്ഞു.

‘പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ജീവന് ഭീഷണിയുണ്ടെന്നത് തികച്ചും കെട്ടിച്ചമച്ചത്’
പ്രതിഷേധിച്ച കർഷകർ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വാഹനവ്യൂഹത്തിന് നേരെ പോകാൻ പോലും ശ്രമിച്ചില്ലെന്ന് സ്ഥലത്തെ വീഡിയോയിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാകുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. അതിനാൽ, പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ജീവന് നേരെയുള്ള ഭീഷണി പൂർണ്ണമായും കെട്ടിച്ചമച്ചതാണെന്ന് തോന്നുന്നു.

പഞ്ചാബ് പ്രദേശിനെയും കിസാൻ പ്രസ്ഥാനത്തെയും അപകീർത്തിപ്പെടുത്താനുള്ള ശ്രമം
അതിനിടെ, പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ബതിൻഡ എയർപോർട്ട് അധികൃതരോട് പറഞ്ഞത് “നിങ്ങളുടെ മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് നന്ദി, ബതിന്ഡ എയർപോർട്ട് വരെ ഞാൻ ജീവനോടെ തിരിച്ചെത്തി” എന്നാണ്. തന്റെ റാലിയുടെ പരാജയം മറച്ചുവെക്കാൻ പ്രധാനമന്ത്രി പഞ്ചാബ് സംസ്ഥാനത്തെയും കർഷക പ്രസ്ഥാനത്തെയും അപകീർത്തിപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിച്ചത് ഖേദകരമാണെന്ന് ഐക്യ കിസാൻ മോർച്ച പറഞ്ഞു. ജീവന് ഭീഷണിയുണ്ടെങ്കിൽ അത് അജയ് മിശ്ര തേനിയെപ്പോലുള്ള ക്രിമിനലുകളെ മന്ത്രിയാക്കി കർഷകരെ ആക്രമിക്കാന്‍ വിട്ടതിലൂടെയാണെന്ന് രാജ്യത്തിന് മുഴുവൻ അറിയാമെന്ന് മോര്‍ച്ച പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ പ്രധാനമന്ത്രി അദ്ദേഹത്തിന്റെ പദവി നിലനിര്‍ത്താന്‍ വേണ്ടി കള്ളക്കഥ കെട്ടിച്ചമച്ച് നിരുത്തരവാദപരമായ പ്രസ്താവനകളിറക്കുന്നതുപോലെ ഞങ്ങള്‍ ചെയ്യില്ലെന്ന് ഐക്യ കിസാന്‍ മോര്‍ച്ച ഭാരവാഹികള്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News