ജനുവരി 6-ലെ കലാപം ട്രം‌പ് ടിവിയില്‍ കണ്ട് ആസ്വദിച്ചു; വീണ്ടും വീണ്ടും കാണാന്‍ ‘റീവൈന്‍ഡ്’ ചെയ്തു: മുന്‍ പ്രസ് സെക്രട്ടറി സ്റ്റെഫാനി ഗ്രിഷാം

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഒരു വർഷം മുമ്പ് ജനുവരി 6-ന് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിനു നേരെ നടന്ന ആക്രമണത്തിന്റെ കവറേജിൽ ട്രം‌പ് വളരെ സന്തുഷ്ടനായിരുന്നുവെന്ന് ട്രംപിന്റെ മുൻ പ്രസ് സെക്രട്ടറി സ്റ്റെഫാനി ഗ്രിഷാം പറഞ്ഞു. വൈറ്റ് ഹൗസിലിരുന്ന് ട്രം‌പ് അത് ആവര്‍ത്തിച്ച് കണ്ട് ആസ്വദിച്ചുവെന്നും ഗ്രിഷാം പറഞ്ഞു.

“അദ്ദേഹം പലപ്പോഴും ചെയ്യുന്നതുപോലെ സന്തോഷത്തോടെ തന്റെ ഡൈനിംഗ് റൂമിലിരുന്ന് ടിവിയില്‍ എല്ലാം വീക്ഷിച്ചു,” സ്റ്റെഫാനി ഗ്രിഷാം വ്യാഴാഴ്ച ഒരു മാധ്യമത്തിനു നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

“എനിക്ക് വേണ്ടി പോരാടുന്ന എല്ലാ ആളുകളെയും നോക്കൂ,” റീവൈന്‍ഡ് ചെയ്ത് അത് വീണ്ടും വീണ്ടും കാണൂ എന്ന് ട്രം‌പ് പറഞ്ഞു എന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

മുൻ പ്രഥമവനിത മെലാനിയ ട്രംപിന്റെ വക്താവായും, ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് ആയും നാല് വർഷത്തോളം വൈറ്റ് ഹൗസിൽ വിവിധ റോളുകളിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച വ്യക്തിയാണ് ഗ്രിഷാം.

ജനുവരി 6-ലെ ആക്രമണത്തെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന ജനപ്രതിനിധി സഭയിലെ രണ്ട് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ ഒരാളായ വ്യോമിംഗ് പ്രതിനിധി ലിസ് ചെനി, മുൻ പ്രസിഡന്റിന്റെ മകൾ ഇവാങ്ക ട്രംപ് എന്നിവരാണ് അക്രമത്തെ അപലപിക്കാനും കലാപകാരികളെ പിന്തിരിപ്പിക്കാനും ട്രം‌പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതെന്ന് ഗ്രിഷാം പറഞ്ഞു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതാവും കാലിഫോർണിയ ജനപ്രതിനിധി കെവിൻ മക്‌ക്കാര്‍ത്തിയും കലാപകാരികളോട് അക്രമം അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ പറയാന്‍ ട്രംപിനോട് ആവര്‍ത്തിച്ചു പറഞ്ഞതായും ലിസ് ചെനി പറഞ്ഞു.

കലാപകാരികളെ ശാന്തമാക്കാൻ നടപടിയെടുക്കാൻ പ്രസിഡന്റ് ട്രംപിനെ പ്രേരിപ്പിക്കണമെന്ന് പ്രസിഡന്റിന്റെ മൂത്ത മകൻ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ജൂനിയർ വൈറ്റ് ഹൗസ് മുൻ ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് മാർക്ക് മെഡോസിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതായും റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

ഗ്രിഷാം ഇപ്പോൾ ട്രംപിന്റെ ഏറ്റവും ദൃശ്യമായ വിമർശകരിൽ ഒരാളാണ്. എന്നാല്‍, പുതിയ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പ്രീതി പിടിച്ചുപറ്റാനുള്ള ശ്രമമാണ് അവര്‍ നടത്തുന്നതെന്ന് വിമർശകർ പറയുന്നു. എന്നാൽ, താൻ വ്യക്തിപരമായ മോചനം തേടുന്നില്ലെന്നും, തന്റെ വൈറ്റ് ഹൗസ് ജീവിതത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പുസ്തകത്തില്‍ ട്രംപിന്റെ പ്രസിഡന്റ് കാലത്തെ “സത്യസന്ധമായ” വീക്ഷണമാണെന്നും വൈറ്റ് ഹൗസിനുള്ളിലെ പെരുമാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങളെ ബോധവത്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമമാണെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

ട്രംപ് “ജനങ്ങളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുകയും കൃത്രിമം കാണിക്കുകയും നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ ഭിന്നിപ്പിക്കുകയും” ചെയ്യുന്നത് തുടരുന്നതിനാൽ ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിലെ ഒരു കൂട്ടം ഉദ്യോഗസ്ഥർ വരും ആഴ്‌ചകളിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി ഗ്രിഷാം സിഎൻഎന്നിനോട് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News