ബഹ്‌റൈനിലേക്കുള്ള യാത്രക്കാര്‍ ഇനി ഒരു പിസി‌ആര്‍ ടെസ്റ്റ് നടത്തിയാല്‍ മതിയാകും

മനാമ: ബഹ്‌റൈനിലേക്കുള്ള യാത്രക്കാർ രാജ്യത്തേക്ക് എത്തുമ്പോൾ ഒരു പിസിആർ ടെസ്റ്റ് നടത്തിയാൽ മതിയെന്ന് രാജ്യത്തെ കോവിഡ് -19 റെസ്‌പോൺസ് ടീം വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു.

മുമ്പ്, വാക്‌സിനേഷൻ എടുത്തവർ എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ പിസിആർ ടെസ്റ്റുകൾ നടത്തണമായിരുന്നു. അതിനുശേഷം താമസ സ്ഥലത്ത് അഞ്ചാമത്തെയും 10-ാമത്തെയും ദിവസങ്ങൾ ടെസ്റ്റ് നടത്തണം. പുതിയ മാറ്റങ്ങൾ ഞായറാഴ്ച മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. കൂടാതെ, പിസിആർ പരിശോധനയുടെ ചിലവ് 12 ദിനാറായി കുറച്ചു.

വാക്‌സിനേഷൻ എടുക്കാത്തവരും 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരും എത്തുമ്പോൾ 10 ദിവസം ക്വാറന്റൈൻ ചെയ്യേണ്ടിവരും.

2021 ഡിസംബറിൽ മഹാമാരിയോടുള്ള പ്രതികരണത്തിന് നിക്കേയ് കോവിഡ് -19 റിക്കവറി ഇൻഡക്‌സിൽ (Nikkei Covid-19 Recovery Index) ഇതുവരെ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്‌കോർ ബഹ്‌റൈന് ലഭിച്ച സാഹചര്യത്തിലാണ് ഇത് സംഭവിച്ചത്. സൂചികയിലെ 82 ശതമാനം സ്കോർ 2021 ജൂണിൽ ചൈനയുടെ മുൻകാല റെക്കോർഡ് മറികടന്നു.

യുഎഇ, സൗദി അറേബ്യ, കുവൈറ്റ് എന്നിവയും യഥാക്രമം നാല്, ഏഴ്, ഒമ്പത് സ്ഥാനങ്ങളിൽ ആദ്യ പത്തിൽ ഇടംപിടിച്ചു.

2020 മാർച്ചിലും അതിനുശേഷവും ആഗോള ലോക്ക്ഡൗണുകൾക്ക് കാരണമായ കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ അവർ എത്ര അടുത്താണെന്ന് സൂചിക 120-ലധികം രാജ്യങ്ങളെ അളക്കുന്നു. വാക്‌സിൻ റോൾ-ഔട്ടുകൾ, അണുബാധ നിയന്ത്രിക്കൽ, ചലന നിയന്ത്രണങ്ങൾ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഇത് ഒരു ശതമാനം റാങ്കിംഗ് നൽകുന്നു.

ആദ്യ വാക്സിനേഷനുപകരം ബൂസ്റ്റർ റോൾ-ഔട്ടുകൾക്കായി ഏറ്റവും പുതിയ റാങ്കിംഗുകൾ ക്രമീകരിച്ചു.

പല രാജ്യങ്ങളെയും പോലെ ബഹ്‌റൈനും കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ മൂന്നാമത്തെ വർദ്ധനവ് അനുഭവിക്കുകയാണ്. ബുധനാഴ്ച 1081 പുതിയ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു, ഡിസംബർ 14 ന് 40 ൽ നിന്ന് കുത്തനെ ഉയർന്നു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ചയിൽ, പ്രതിദിനം 7,361 വാക്‌സിൻ ഡോസുകൾ നൽകപ്പെട്ടു. പുതിയ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ് ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിക്കുന്നതിനാൽ സിനോഫാമിന്റെ മൂന്ന് ഷോട്ടുകൾ നൽകിയവർക്ക് നാലാമത്തെ ഡോസ് നൽകുമെന്ന് രാജ്യം അറിയിച്ചു.

യോഗ്യരായവരിൽ 94 ശതമാനം പേർക്കും ഇരട്ട കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും ബൂസ്റ്ററിന് അർഹരായവരിൽ 83 ശതമാനം പേർക്കും ഒരെണ്ണം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ അണ്ടർ സെക്രട്ടറി ഡോ വലീദ് ഖലീഫ അൽ മനിയ പറഞ്ഞു.

മുതിർന്നവരിൽ അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിനായി ഫൈസറിന്റെ കോവിഡ് വിരുദ്ധ മരുന്നായ പാക്‌സ്‌ലോവിഡ് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച സർക്കാർ അനുമതി നൽകിയിരുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment