സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കൽ നിയമങ്ങൾ ലംഘിച്ചാല്‍ വന്‍ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് സൗദി ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം

റിയാദ്: പൊതു, സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്ന നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നവർക്ക് 1000 സൗദി റിയാൽ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് സൗദി അറേബ്യൻ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു. ഓരോ ലംഘനത്തിനും 1000 സൗദി റിയാൽ വീതം പിഴ ചുമത്തും, ലംഘനങ്ങൾ ആവർത്തിക്കുകയാണെങ്കിൽ പിഴ ഇരട്ടിയായി 100,000 സൗദി റിയാല്‍ വരെ എത്തുമെന്നും മന്ത്രാലയത്തിന്റെ മുന്നറിയിപ്പില്‍ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസത്തിനിടെ 3000-ലധികം കേസുകൾ വർദ്ധിച്ച സാഹചര്യത്തിലാണ് മുന്നറിയിപ്പ് വന്നത്. വ്യാഴാഴ്ച 3168 പുതിയ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

മന്ത്രാലയം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയ ലംഘനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നവ

1. മാസ്ക് ധരിക്കാതെ വന്നാല്‍.
2. സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്ന നടപടികൾ പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍.
3. ഒരു സ്വകാര്യ അല്ലെങ്കിൽ പൊതു സ്ഥലത്ത് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ താപനില പരിശോധിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചാല്‍.
4. നിങ്ങളുടെ താപനില 38 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനു മുകളിൽ ഉയരുമ്പോൾ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍.

ആഗോള മഹാമാരിയുടെ അണുബാധ നിരക്ക് വർദ്ധിക്കുന്നതിനാൽ കോവിഡ്-19നെതിരെ കർശനമായ നടപടികൾ വീണ്ടും ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് സൗദി അറേബ്യ പരിഗണിക്കുകയാണ്.

ഇതുവരെ 52 ദശലക്ഷം ഡോസ് കോവിഡ്-19 വാക്സിൻ നൽകിയതായി ജനുവരി 7 ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

ഫെബ്രുവരി 4 മുതൽ പൊതുസ്ഥലങ്ങളായ സ്റ്റോറുകൾ, കഫേകൾ, മറ്റ് മീറ്റിംഗ് സ്ഥലങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് കോവിഡ്-19 വാക്‌സിൻ ബൂസ്റ്ററുകൾ ഒരു ആവശ്യകതയായി പരിഗണിക്കുമെന്ന് ഡിസംബർ 4 ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചിരുന്നു.

കുറഞ്ഞത് എട്ട് മാസം മുമ്പ് വാക്സിൻ രണ്ടാം ഡോസ് സ്വീകരിച്ച 18 വയസോ അതിൽ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ളവർക്കാണ് തീരുമാനം ബാധകമാകുന്നത്. ഓഗസ്റ്റിൽ, ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ആളുകൾക്ക് രാജ്യത്തിലെ എല്ലാ പൊതു സ്ഥലങ്ങളിലും പ്രവേശിക്കുന്നതിന് അംഗീകൃത വാക്സിൻ രണ്ട് ഡോസ് നിർബന്ധമാക്കി.

ഡിസംബർ 26 ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രസ്താവനയില്‍, 1880 കോവിഡ്-19 പ്രോട്ടോക്കോളുകളുടെ ലംഘനങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ മദീനയിലാണ്, തൊട്ടുപിന്നാലെ തലസ്ഥാനമായ റിയാദും മക്കയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment