ജപ്പാനിലെ യുഎസ് താവളങ്ങൾ കർശനമായ കോവിഡ്-19 നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് കീഴിലാക്കും

ജപ്പാനിലെ യുഎസ് സൈനിക താവളങ്ങളിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് കോവിഡ്-19 നിയന്ത്രണങ്ങൾ കർശനമാക്കാൻ അമേരിക്ക സമ്മതിച്ചതായി ജാപ്പനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം ഞായറാഴ്ച അറിയിച്ചു.

തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക്, ബേസ് സൗകര്യങ്ങൾക്ക് പുറത്തുള്ള യുഎസ് സേനയുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും നീക്കം അവശ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തുമെന്ന് ജാപ്പനീസ് സർക്കാരും ജപ്പാനിലെ യുഎസ് സേനയും സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

എല്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും നിർബന്ധിത മാസ്ക് ധരിക്കൽ നിബന്ധനകൾ ഏർപ്പെടുത്താൻ ജപ്പാനിലെ യുഎസ് സൈന്യവും സമ്മതിച്ചതായി പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

യുഎസ്-ജപ്പാൻ സ്റ്റാറ്റസ് ഓഫ് ഫോഴ്‌സ് എഗ്രിമെന്റ് (സോഫ) യുഎസ് സൈനികരെ യുഎസ് സൈനിക താവളത്തിൽ നേരിട്ട് ഇറങ്ങുകയാണെങ്കിൽ ജാപ്പനീസ് ക്വാറന്റൈൻ ഓഫീസുകളെ മറികടക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു, ഇത് എൻട്രി സ്ക്രീനിംഗിൽ ഒരു പഴുതുണ്ടാക്കുന്നു.

തെക്കൻ ദ്വീപായ ഒകിനാവ പ്രിഫെക്ചർ, ഞായറാഴ്ച 1,533 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇത് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസുകളാണ്. ശനിയാഴ്ച പ്രിഫെക്ചറിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന പ്രതിദിന റെക്കോർഡായ 1,795 ന് പിന്നിൽ രണ്ടാമത്.
അതേ ദിവസം, ഒകിനാവയിലെ യുഎസ് സൈനിക താവളത്തിൽ 429 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതോടെ കേസുകളുടെ എണ്ണം പുതിയ ഉയരത്തിലെത്തി.

കഴിഞ്ഞ ഡിസംബർ മുതൽ ജപ്പാനിലെ യുഎസ് സൈനിക താവളങ്ങളിൽ അണുബാധ കുതിച്ചുയരുന്നത് ജപ്പാനിലെ കേസുകളുടെ പെട്ടെന്നുള്ള തിരിച്ചുവരവിന് ഇന്ധനമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. ഒകിനാവ, യമാഗുച്ചി, ഹിരോഷിമ പ്രവിശ്യകൾ, യുഎസ് സൈനിക താവളങ്ങൾ എന്നിവയെല്ലാം ഞായറാഴ്ച അർദ്ധ അടിയന്തരാവസ്ഥയ്ക്ക് കീഴിലായി.

കഴിഞ്ഞ വർഷം, ജപ്പാനിലേക്ക് പോകുന്നതിന് മുമ്പ്, പൂർണ്ണമായും വാക്സിനേഷൻ എടുത്തുവെന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ യുഎസ് സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരെ കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധനയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു. കൂടാതെ, ജപ്പാനിലെ നിരവധി യുഎസ് സൈനികർ മാസ്ക് ധരിക്കാതെ റസ്റ്റോറന്റുകൾ, ബാറുകൾ തുടങ്ങിയ പൊതു സ്ഥലങ്ങളിൽ കാണപ്പെട്ടു.

യുഎസ് സേനയുടെ ഇത്തരം നടപടികൾ ആശങ്കകൾ ഉളവാക്കുകയും പ്രാദേശിക ജനങ്ങളെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും പ്രകോപിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് യുഎസിൽ നിന്ന് ജപ്പാനിലേക്ക് പടരാൻ അനുവദിച്ച യുഎസ് സൈനിക താവളങ്ങളിലെ അണുബാധ തടയുന്നതിന് അപര്യാപ്തമായ നിയന്ത്രണ നടപടികളെക്കുറിച്ച് താൻ രോഷാകുലനാണെന്ന് ഒകിനാവ ഗവർണർ ഡെന്നി തമാക്കി ഞായറാഴ്ച പ്രസ്താവിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment