ഒട്ടകങ്ങള്‍ക്കൊരു റസ്റ്റോറന്റ് !!; സൗദി അറേബ്യയില്‍ നിന്ന് വേറിട്ടൊരു കാഴ്ച (വീഡിയോ)

റിയാദ്: ഒട്ടകങ്ങളെ സേവിക്കാനും ആസ്വദിപ്പിക്കാനുമുള്ള ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ‘ഒട്ടക ഹോട്ടൽ’ സൗദി അറേബ്യയിൽ ആരംഭിച്ചു. ‘ടാറ്റ്മാൻ’ എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഹോട്ടലിൽ ഒട്ടകങ്ങൾക്ക് എല്ലാ സേവനങ്ങളും നൽകുന്ന 120 മുറികൾ ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ ഞായറാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

റിപ്പോര്‍ട്ടുകളനുസരിച്ച്, 50-ലധികം ആളുകൾ ഈ ഹോട്ടലിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ട്. റൂം സേവനങ്ങൾ, പരിചരണം, ശ്രദ്ധ, സംരക്ഷണം എന്നിങ്ങനെ തിരിച്ചിരിക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങളിലാണ് ഈ ജീവനക്കാര്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നത്.

ഈ ഹോട്ടലില്‍ ഒട്ടകങ്ങൾക്കുള്ള ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കുക, ഒട്ടകങ്ങളുടെ പൊതുവായ രൂപം പരിപാലിക്കുക, ചൂടുള്ള പാൽ നൽകുന്നതിന് പുറമേ മുറികൾ വൃത്തിയാക്കി ചൂടാക്കുന്നതും ഉള്‍പ്പടെ എല്ലാ പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടല്‍ സേവനവും ഇവിടെ നൽകുന്നു.

“ലോകത്തില്‍ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തെ ഹോട്ടലാണിത്. എന്നാൽ, വ്യത്യസ്തവും പുതിയതുമായ ശൈലിയിലാണ് ഹോട്ടലിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം. ക്ലീനിംഗ് റൂമുകൾ മുതൽ ചൂടുള്ള എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് വരെ എല്ലാം ലഭ്യമാണ്, ”സൗദി അറേബ്യയിലെ ഒട്ടക ക്ലബ്ബിന്റെ ഔദ്യോഗിക വക്താവ് മുഹമ്മദ് അൽ-ഹർബി വീഡിയോയിൽ പറഞ്ഞു.

ഒരു രാത്രിക്ക് 400 റിയാലാണ് ഒരു ഒട്ടകത്തിന് ചാര്‍ജ് ഈടാക്കുന്നത്. ചെക്ക്ഔട്ട് സമയം ഉച്ചയ്ക്ക് 12.30-നാണ്.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഒട്ടകോത്സവമാണ് വർഷം തോറും സൗദി അറേബ്യയിൽ നടക്കുന്നത്. ഒട്ടക ക്ലബ്ബാണ് ഇത് സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. രാജകീയ രക്ഷാകർതൃത്വത്തിൽ സൗദി അറേബ്യയിൽ നടക്കുന്ന വാർഷിക സാംസ്കാരിക, സാമ്പത്തിക, കായിക, വിനോദ ഉത്സവമാണ് കിംഗ് അബ്ദുൽ അസീസ് ഒട്ടകോത്സവം. സൗദി, അറബ്, ഇസ്‌ലാമിക സംസ്‌കാരത്തിൽ ഒട്ടക പൈതൃകം ഏകീകരിക്കുകയും മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും, ഒട്ടകങ്ങൾക്കും അവയുടെ പൈതൃകത്തിനും സാംസ്‌കാരിക, വിനോദസഞ്ചാര, കായിക, വിനോദ, സാമ്പത്തിക ലക്ഷ്യസ്ഥാനം പ്രദാനം ചെയ്യാനും ഇത് ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

സൗദി അറേബ്യ, ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങൾ, അറബ് രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വലിയ ഉടമകളുടെ ഫലപ്രദമായ പങ്കാളിത്തവും റഷ്യ, ഫ്രാൻസ്, യു എസ് തുടങ്ങിയ മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പങ്കാളിത്തവും ഫെസ്റ്റിവലിൽ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നു. ഉത്സവം 40 ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കും.

കിംഗ് അബ്ദുൽ അസീസ് ഒട്ടകോത്സവത്തിന്റെ ആറാം പതിപ്പാണ് രാജ്യം ഇപ്പോൾ നടത്തുന്നത്. ഇത് വാർഷിക ഇവന്റും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മത്സരവുമാണ്. ആറാമത്തെ പതിപ്പ് 2021 ഡിസംബർ 1-നാണ് ആരംഭിച്ചത്. 2022 ജനുവരി 12-ന് അവസാനിക്കും.

മുപ്പത്തിമൂന്ന് ഒട്ടക ഉടമകൾക്കാണ് സൗന്ദര്യമത്സരത്തിൽ ആദ്യമായി മൃഗങ്ങളെ പങ്കെടുപ്പിക്കാന്‍ അനുവാദം ലഭിച്ചത്.

ഒരു ദിവസം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 100,000-ത്തിലധികം സന്ദർശകരെ ഫെസ്റ്റിവൽ ആകർഷിക്കുന്നു. കലോത്സവം വൻ വിജയമാക്കാൻ അയ്യായിരത്തോളം പേർ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്.

https://twitter.com/CamelClub/status/1479470131382263808?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1479470131382263808%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.siasat.com%2Fvideo-worlds-first-hotel-for-camels-in-saudi-arabia-2256157%2F

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment