പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ സുരക്ഷാ വീഴ്ച ആരാണ് അന്വേഷിക്കുക?; സുപ്രീം കോടതി നാളെ വിധി പറയും

പഞ്ചാബിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ സുരക്ഷയിൽ വീഴ്ച വരുത്തിയ വിഷയത്തിൽ സുപ്രിം കോടതി ബുധനാഴ്ച സുപ്രധാന ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിക്കും. വിഷയം അന്വേഷിക്കാൻ സമിതി രൂപീകരിക്കാനുള്ള തീരുമാനം ബുധനാഴ്ച സുപ്രീം കോടതി പ്രഖ്യാപിച്ചേക്കും. സുപ്രീം കോടതിയിലെ തന്നെ വിരമിച്ച ജഡ്ജിയെ നിയമിച്ചേക്കുമെന്നാണ് സൂചന. അങ്ങനെ രൂപീകരിക്കുന്ന ഈ സമിതി ജനുവരി അഞ്ചിന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ സന്ദർശനത്തിനിടെയുണ്ടായ സുരക്ഷാ വീഴ്ചയെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കും. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് എൻ വി രാമണ്ണ അദ്ധ്യക്ഷനായ ഡിവിഷൻ ബെഞ്ചാണ് സമിതിയുടെ ഭരണഘടനയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉത്തരവുകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുക.

നേരത്തെ ഈ കേസ് സുപ്രീം കോടതിയിൽ വാദം കേൾക്കുന്നതിനിടെ പഞ്ചാബ് സർക്കാരിനെ ശാസിച്ചിരുന്നു. തെറ്റ് പറ്റിയോ ഇല്ലയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ലെങ്കിൽ പിന്നെ എന്തിനാണ് കോടതികളില്‍ വന്നതെന്ന് സുപ്രീം കോടതി ചോദിച്ചിരുന്നു. വിരമിച്ച ജഡ്ജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വിഷയം അന്വേഷിക്കാൻ സമിതി രൂപീകരിക്കുമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

ഡിജിപി ചണ്ഡിഗഢ്, ഐജി ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി, പഞ്ചാബ്-ഹരിയാന ഹൈക്കോടതി രജിസ്ട്രാർ ജനറൽ, പഞ്ചാബ് എഡിജിപി എന്നിവരെ ഈ സമിതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ കോടതി നിർദേശിച്ചിരുന്നു. ഈ ഹിയറിംഗിൽ, അതത് അന്വേഷണങ്ങൾ നിർത്തിവയ്ക്കാൻ കേന്ദ്രത്തോടും പഞ്ചാബ് സർക്കാരിനോടും കോടതി ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു.

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ സന്ദർശനത്തിന്റെ രേഖകൾ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കാൻ പഞ്ചാബ്-ഹരിയാന ഹൈക്കോടതി രജിസ്ട്രാർ ജനറലിനോട് സുപ്രീം കോടതി കഴിഞ്ഞ ഹിയറിംഗിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. പഞ്ചാബിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാൻ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഫിറോസ്പൂരിലേക്ക് പോകുമ്പോഴായിരുന്നു സംഭവത്തിന്റെ തുടക്കം.

പ്രതിഷേധക്കാർ വഴി തടഞ്ഞതോടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാഹനവ്യൂഹം 15 മുതൽ 20 മിനിറ്റ് വരെ പ്യാറേന ഗ്രാമത്തിലെ ഫ്ലൈ ഓവറിൽ നിർത്തിയതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം ബതിന്ഡയിലേക്ക് മടങ്ങി. ഇത് ഗുരുതരമായ വീഴ്ചയാണെന്നാണ് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വിശേഷിപ്പിച്ചത്. എന്നാൽ, ഇത് സുരക്ഷാ വീഴ്ചയായി കണക്കാക്കാൻ പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ചരൺജിത് സിംഗ് ചന്നി വിസമ്മതിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment