കോവിഡ്-19 ‘ഹോം ഐസൊലേഷന്‍: ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറത്തിറക്കി

ന്യൂഡൽഹി: കോവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ വീട്ടിൽ ഒറ്റപ്പെടലിനുള്ള പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയം വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കി.

പുതിയ നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, തീവ്രതയില്ലാത്ത/പ്രകടമായ ലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത, ക്ലിനിക്കൽ ആയി നിയോഗിക്കപ്പെട്ട കോവിഡ്-19 രോഗികൾക്ക് ഹോം ഐസൊലേഷന് അർഹതയുണ്ട്. 60 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ള രോഗികളും രോഗാവസ്ഥയുള്ളവരും ശരിയായ ഡോക്‌ടറുടെ വിലയിരുത്തലിന് ശേഷം മാത്രമേ ഹോം ഐസൊലേഷൻ അനുവദിക്കൂ.

“തുടർച്ചയായ മൂന്നു ദിവസത്തേക്ക് പനി വരാതെ പോസിറ്റീവ് പരിശോധനയിൽ നിന്ന് 7 ദിവസത്തിന് ശേഷം ഹോം ഐസൊലേഷൻ അവസാനിക്കും, അതിനുശേഷം വീണ്ടും പരിശോധന ആവശ്യമില്ല. രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത കോൺടാക്റ്റുകൾ കോവിഡ് -19 പരിശോധന നടത്തേണ്ടതില്ല, ”ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

മറ്റ് വകഭേദങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കോവിഡ് -19 ന്റെ ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റ് അതിവേഗം പടരുന്നുണ്ടെന്നും അവിടെ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും പരിഭ്രാന്തി സൃഷ്ടിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി കഴിഞ്ഞ ദിവസം പറഞ്ഞിരുന്നു.

“മുമ്പത്തെ വേരിയന്റുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഒമിക്രോണ്‍ അതിവേഗം പടരുകയാണ്… ഇത് കൂടുതൽ പകരുന്നതാണ്… ഞങ്ങളുടെ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ സ്ഥിതിഗതികൾ വിലയിരുത്തുകയാണ്. നമ്മൾ ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാണ്. മാത്രമല്ല, പരിഭ്രാന്തി ഒഴിവാക്കാനും ഉറപ്പാക്കണം,” രാജ്യത്ത് നിലവിലുള്ള കോവിഡ് -19 സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളുടെയും മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായുള്ള വെർച്വൽ മീറ്റിംഗിൽ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

വൈറസിന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ സ്വീകരിക്കുന്ന മുൻകരുതൽ, പ്രോ-ആക്ടീവ്, കൂട്ടായ സമീപനമാണ് ഇത്തവണയും വിജയമന്ത്രമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയം പങ്കിട്ട കണക്കുകൾ പ്രകാരം കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 14.78 ശതമാനം പോസിറ്റീവ് നിരക്കിൽ 2,64,202 കോവിഡ് -19 കേസുകൾ ഇന്ത്യയിൽ വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

വ്യാഴാഴ്ചത്തെ 2,47,417 പുതിയ കോവിഡ് -19 അണുബാധകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ പുതിയ കേസുകൾ 6.7 ശതമാനം കൂടുതലാണ്.

ഇന്ത്യയിലും ഒമൈക്രോൺ വേരിയന്റിന്റെ 5,753 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ പ്രതിദിന ഒമിക്‌റോണിന്റെ എണ്ണം 4.83 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment