കോവിഡ്-19: ഡല്‍ഹിയില്‍ കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 24,383 പേർക്ക് കൂടി രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചു; പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 30.64 ശതമാനമായി

ന്യൂഡൽഹി: ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച 24,383 പുതിയ കോവിഡ് -19 അണുബാധ കേസുകളും 34 മരണങ്ങളും കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി പ്രതിദിന ആരോഗ്യ ബുള്ളറ്റിൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഡൽഹിയിലെ ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് ഇന്നലെ 29.21 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 30.64 ശതമാനമായി ഉയർന്നു.

നിലവിൽ 92,273 സജീവ കേസുകളുണ്ട്, കഴിഞ്ഞ ഒരു ദിവസം 26,236 പേർ രോഗത്തിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചു.

ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് -19 കേസുകൾ അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, ആശുപത്രിയിലും മരണനിരക്കും “വളരെ കുറവായതിനാൽ” “വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല”.

“പരിഭ്രാന്തരാകേണ്ട കാര്യമില്ല. കേസുകൾ അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റ് തികച്ചും പകരുന്നതും പകർച്ചവ്യാധിയുമാണ്. എന്നാൽ സർക്കാർ എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും നടത്തി, ആവശ്യത്തിന് ആശുപത്രി കിടക്കകളുണ്ട്,” കെജ്‌രിവാൾ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ആശുപത്രിവാസ നിരക്ക് സ്തംഭനാവസ്ഥയിലാണെന്ന് ഡൽഹി ആരോഗ്യമന്ത്രി സത്യേന്ദർ ജെയിൻ പലതവണ ആവർത്തിച്ചു പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ജനുവരി 1 മുതൽ അണുബാധ മൂലം മരിച്ചവരിൽ 75 ശതമാനവും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്തവരായിരുന്നു. അതേസമയം, 90 ശതമാനം ആളുകൾക്കും കോമോർബിഡിറ്റികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച ഡൽഹിയിൽ 28,867 പുതിയ കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. 2020-ന്റെ തുടക്കത്തിൽ പകർച്ചവ്യാധി ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഒറ്റ ദിവസത്തെ വര്‍ദ്ധനവ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഏപ്രിൽ 20 ന് 28,395 കേസുകളുടെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന കുതിപ്പ് രേഖപ്പെടുത്തി.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment