സിഡിഎസ് ബിപിൻ റാവത്തിന്റെ മരണം: ഹെലികോപ്റ്റർ തകരാൻ കാരണമായത് പൈലറ്റിന് വഴി തെറ്റിയതുകൊണ്ടാണെന്ന് അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട്

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ ചീഫ് ഓഫ് ഡിഫൻസ് സ്റ്റാഫ് ജനറൽ ബിപിൻ റാവത്തും ഭാര്യയും മറ്റ് 12 സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരും മരണപ്പെട്ട, തമിഴ്‌നാട്ടിൽ നടന്ന ഹെലിക്കോപ്റ്റര്‍ അപകടത്തിന്റെ കാരണം പൈലറ്റിന് വഴിതെറ്റിയതാണെന്ന് ട്രൈ-സർവീസസ് കോർട്ട് ഓഫ് എൻക്വയറി വ്യക്തമാക്കി.

സിഡിഎസ് ബിപിൻ റാവത്തിന്റെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ ഹെലികോപ്റ്റർ അപകടത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണ സമിതി പ്രാഥമിക കണ്ടെത്തലുകൾ സമർപ്പിച്ചു. കൂടാതെ, മെക്കാനിക്കൽ തകരാർ, അട്ടിമറി അല്ലെങ്കിൽ അശ്രദ്ധ എന്നിവയാണ് ഹെലികോപ്റ്റർ തകരാൻ കാരണമെന്ന വാദം അവര്‍ നിരാകരിച്ചു.

താഴ്‌വരയിലെ കാലാവസ്ഥയിലുണ്ടായ അപ്രതീക്ഷിത വ്യതിയാനം മൂലം മേഘങ്ങൾ മൂടിയതാണ് അപകടമുണ്ടായതെന്ന് ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേന അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേനയുടെ പൂർണ പ്രസ്താവന:
2021 ഡിസംബർ 8-ന് നടന്ന Mi-17 V5 അപകടത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ട്രൈ-സർവീസസ് കോർട്ട് ഓഫ് എൻക്വയറി അതിന്റെ പ്രാഥമിക കണ്ടെത്തലുകൾ സമർപ്പിച്ചു. ഫ്ലൈറ്റ് ഡാറ്റ റെക്കോർഡറും കോക്ക്പിറ്റ് വോയ്‌സ് റെക്കോർഡറും അന്വേഷണ സംഘം വിശകലനം ചെയ്തു. കൂടാതെ, അപകടത്തിന്റെ ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള കാരണം കണ്ടെത്താൻ ലഭ്യമായ എല്ലാ സാക്ഷികളെയും ചോദ്യം ചെയ്തു.

മെക്കാനിക്കൽ തകരാർ, അട്ടിമറി അല്ലെങ്കിൽ അശ്രദ്ധ എന്നിവയാണ് അപകടകാരണം എന്ന് ട്രൈ-സർവീസസ് കോർട്ട് ഓഫ് എൻക്വയറി കണ്ടെത്തി.

താഴ്‌വരയിലെ കാലാവസ്ഥയിലുണ്ടായ അപ്രതീക്ഷിത വ്യതിയാനത്തെ തുടർന്ന് മേഘങ്ങൾ പ്രവേശിച്ചതാണ് അപകടത്തിന് കാരണമായത്. ഇത് പൈലറ്റിന്റെ സ്ഥലകാല വ്യതിചലനത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. തല്ഫലമായി, ഹെലിക്കോപ്റ്ററിന്റെ നിയന്ത്രണം താറുമാറായി. കണ്ടെത്തലുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, ട്രൈ-സർവീസസ് കോർട്ട് ഓഫ് എൻക്വയറി ചില ശുപാർശകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അവ അവലോകനം ചെയ്യുകയാണ്.

സിഡിഎസ് റാവത്തും ഭാര്യ മധുലികയും മറ്റ് 12 പ്രതിരോധ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഡിസംബർ 8 ന് വെല്ലിംഗ്ടണിലെ ഡിഫൻസ് സർവീസസ് സ്റ്റാഫ് കോളേജിലേക്ക് പോകുകയായിരുന്ന ഐഎഎഫിന്റെ Mi-17V5 ഹെലികോപ്റ്റർ നീലഗിരിയിലെ മലയോര പ്രദേശമായ കൂനൂരിൽ തകർന്നു വീഴുകയായിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment