ബലാത്സംഗക്കേസിൽ ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിനെ കുറ്റവിമുക്തനാക്കിയ വിധിയിൽ അപ്പീൽ നൽകുമെന്ന് കന്യാസ്ത്രീകൾ

കോട്ടയം: കന്യാസ്ത്രീയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്‌ത കേസിൽ റോമൻ കാത്തലിക് ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളക്കലിനെ കോടതി വെറുതെ വിട്ടു. 57 കാരനായ മുളക്കൽ റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയുടെ ജലന്ധർ രൂപതയുടെ ബിഷപ്പായിരിക്കെ 2014 നും 2016 നും ഇടയിൽ ജില്ലയിലെ ഒരു കോൺവെന്റിൽ നടത്തിയ സന്ദർശനത്തിനിടെ കന്യാസ്ത്രീയെ ഒന്നിലധികം തവണ ബലാത്സംഗം ചെയ്‌തെന്നാണ് ആരോപണം. ജലന്ധർ രൂപതയുടെ കീഴിലുള്ള മിഷനറീസ് ഓഫ് ജീസസ് എന്ന സഭാംഗമാണ് പരാതിക്കാരി.

13 തവണ നിർബന്ധിച്ച് ബലാത്സംഗം ചെയ്‌തുവെന്ന ഇരയുടെ വാദം ഏക സാക്ഷിമൊഴിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ആശ്രയിക്കാനാകില്ലെന്ന് കോട്ടയം അഡീഷണൽ ഡിസ്ട്രിക്ട് ആൻഡ് സെഷൻസ് കോടതി I ജഡ്ജി ബിഷപ്പിനെ വെറുതെവിട്ട ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞു.

ഇരയുടെ മൊഴിയിൽ സ്ഥിരതയില്ലെന്ന് നിരീക്ഷിച്ച കോടതി, ലൈംഗികാഭിലാഷങ്ങൾക്ക് വഴങ്ങാത്തതിന് പ്രതി പ്രതികാര നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നുവെന്നാണ് സഹകാരികളായ കന്യാസ്ത്രീകളോട് അവര്‍ ഉന്നയിച്ച പരാതിയെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു. അതേസമയം, കോടതിക്ക് മുമ്പാകെ അവരുടെ ആദ്യത്തെ മൊഴി 13 തവണ പ്രതിയുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടു എന്നാണ്.

“പൊരുത്തമില്ലാത്ത മൊഴികള്‍ക്ക് ശരിയായ വിശദീകരണം നൽകുന്നതിൽ പ്രോസിക്യൂഷൻ പരാജയപ്പെട്ടു,” വിധിയില്‍ പറയുന്നു.

ഇരയുടെ ഡോക്ടർക്ക് നൽകിയ യഥാർത്ഥ മൊഴിയില്‍ ലൈംഗികതയുടെ ചരിത്രമില്ലെന്നായിരുന്നുവെന്ന് കോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. വിവിധ വിധിന്യായങ്ങൾ പരാമർശിച്ച കോടതി, ഇരയുടെ പൊരുത്തമില്ലാത്ത മൊഴികള്‍ കണക്കിലെടുത്ത്, അവരെ ഒരു പ്രധാന സാക്ഷിയായി കാണാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. പൂർണ്ണമായും വിശ്വസനീയമായ സാക്ഷിയായി കണക്കാക്കാനും കഴിയില്ലെന്ന് കോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇരയുടെ മൊഴിയല്ലാതെ, പ്രോസിക്യൂഷൻ കേസ് തെളിയിക്കാൻ ദൃഢമായ തെളിവുകളൊന്നും ഹാജരാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു.

“ഇര ഉപയോഗിച്ച മൊബൈൽ ഫോൺ കണ്ടെടുക്കാന്‍ പോലീസിന് കഴിഞ്ഞില്ല. അങ്ങനെ ചെയ്തിരുന്നെങ്കില്‍, പ്രതി അയച്ചതായി ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന അശ്ലീല സന്ദേശങ്ങളിലേക്ക് ചില ഇൻപുട്ട് നൽകാമായിരുന്നു. ഫോൺ ഹാജരാക്കാത്തതിന് നൽകിയ വിശദീകരണം തീർത്തും തൃപ്തികരമല്ല”, കോടതി പറഞ്ഞു.

ഹാർഡ് ഡിസ്‌കിന് കേടുപാട് സംഭവിച്ചതായി അവകാശപ്പെടുന്നതിനാൽ ലാപ്‌ടോപ്പും ശാസ്ത്രീയ വിശകലനത്തിന് വിധേയമാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് അതിൽ പറയുന്നു. ധാന്യവും പതിരും വേർപെടുത്താനാവാത്തവിധം കലർന്ന കേസാണിതെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു.

“ധാന്യത്തെ പതിരിൽ നിന്ന് വേർപെടുത്തുക അസാധ്യമാണ്. ഇരയുടെ മൊഴിയില്‍ അതിശയോക്തികളും അലങ്കാരങ്ങളും ഉണ്ട്. ചില വസ്തുതകൾ മറയ്ക്കാൻ അവര്‍ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തിയിട്ടുണ്ട്”, ജഡ്ജി പറഞ്ഞു. വിഷയത്തിൽ മറ്റ് നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യങ്ങളുള്ളവരുടെ സ്വാധീനത്തിന് കീഴിലാണ് ഇരയെന്ന് വ്യക്തമാണെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു.

“കന്യാസ്ത്രീകളുടെ അകൽച്ചയും മത്സരവും ഗ്രൂപ്പ് വഴക്കുകളും, അധികാരത്തിനും സ്ഥാനത്തിനും സഭയുടെ മേലുള്ള നിയന്ത്രണത്തിനുമുള്ള ആഗ്രഹം പി.ഡബ്ല്യു. 1 (ഇര) യും അവരുടെ പിന്തുണയുള്ള കന്യാസ്ത്രീകളും ഉന്നയിച്ച ആവശ്യത്തിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാണ്. ബിഹാർ രൂപതയുടെ കീഴിൽ ഒരു പ്രത്യേക പ്രദേശം വേണമെന്ന ആവശ്യം സഭ അംഗീകരിക്കുന്നു,” അതിൽ പറയുന്നു.

“സത്യത്തെ അസത്യത്തിൽ നിന്ന് വേർതിരിക്കുന്നത് പ്രായോഗികമല്ലെങ്കിൽ, ധാന്യവും പതിരും വേർതിരിക്കാനാവാത്തവിധം ഇടകലർന്നിരിക്കുമ്പോൾ, ലഭ്യമായ ഏക മാർഗം തെളിവുകൾ പൂർണ്ണമായും തള്ളിക്കളയുക മാത്രമാണ്. പ്രസ്തുത സാഹചര്യത്തിൽ, പിഡബ്ല്യു 1 (ഇര) യുടെ ഏക സാക്ഷ്യത്തെ ആശ്രയിക്കാനും പ്രതിക്കെതിരെ ചുമത്തിയ കുറ്റങ്ങളിൽ പ്രതിയെ കുറ്റക്കാരനാക്കാനും ഈ കോടതിക്ക് കഴിയില്ല,” വിവിധ ഐപിസി പ്രകാരമുള്ള കുറ്റങ്ങളിൽ നിന്ന് മുളക്കലിനെ വെറുതെ വിട്ടുകൊണ്ട് കോടതി ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിക്കുന്നു.” പറഞ്ഞു. വിഭാഗങ്ങൾ.

വിധി കേൾക്കാൻ കോടതിയിലെത്തിയ മുളക്കൽ പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു, അനുയായികളെയും അഭിഭാഷകരെയും കെട്ടിപ്പിടിച്ചു, വിധിയിൽ സന്തോഷം പങ്കിട്ടു.

മാധ്യമ പ്രവർത്തകർ തന്റെ പ്രതികരണം ആവർത്തിച്ച് അന്വേഷിച്ചപ്പോൾ “ദൈവത്തിന് സ്തുതി” എന്നു മാത്രം അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇരയ്‌ക്കൊപ്പം നിന്ന കുറവിലങ്ങാട് കോൺവെന്റിലെ ഒരു കൂട്ടം കന്യാസ്ത്രീകൾ, കോടതിയിൽ നിന്ന് ഇത്തരമൊരു വിധി വന്നതിൽ ഇനിയും വിശ്വസിക്കുന്നില്ലെന്നും എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് അറിയില്ലെന്നും പറഞ്ഞ് കണ്ണീര്‍ വാര്‍ത്തു. ഇരയാക്കപ്പെട്ട കന്യാസ്ത്രീയും പിന്തുണക്കാരും കോട്ടയത്തെ കുറവിലങ്ങാട് മഠത്തിലാണ് താമസിക്കുന്നത്.

കന്യാസ്ത്രീയുടെ നീതിക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വർഷങ്ങളായി തുടരുന്ന പോരാട്ടത്തിന്റെ മുഖമുദ്രയായിരുന്ന സിസ്റ്റർ അനുപമ, വിധിയെ മേൽക്കോടതിയിൽ ചോദ്യം ചെയ്യുമെന്നും തങ്ങളുടെ നിർഭാഗ്യവതിയായ സഹപ്രവർത്തകയുടെ പോരാട്ടം തീർച്ചയായും മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുമെന്നും പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ മഠത്തിൽ താമസിക്കുന്നത് തുടരും, ഞങ്ങളുടെ സഹോദരിക്ക് നീതി ലഭിക്കും വരെ ഞങ്ങളുടെ പോരാട്ടം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകും. പോലീസും പ്രോസിക്യൂഷനും ഞങ്ങളോട് നീതി കാണിച്ചെങ്കിലും ജുഡീഷ്യറിയിൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് പ്രതീക്ഷിച്ച നീതി ലഭിച്ചില്ല,” കന്യാസ്ത്രീ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

വിധിക്കെതിരെ അപ്പീൽ നൽകാൻ തങ്ങൾക്ക് അവകാശമുണ്ടെന്ന് ബിഷപ്പിന്റെ അഭിഭാഷക സംഘത്തെ നയിച്ച ക്രിമിനൽ അഭിഭാഷകൻ ബി രാമൻ പിള്ള പറഞ്ഞു. അവർ അപ്പീലിന് പോയാലും ബിഷപ്പിനെതിരായ പ്രോസിക്യൂഷൻ കുറ്റങ്ങൾ വ്യാജമായതിനാൽ പിരിമുറുക്കമില്ലെന്നും പിള്ള പറഞ്ഞു.

തന്റെ കക്ഷിക്ക് അനുകൂലമായ വിധിക്ക് കാരണമായ ഘടകങ്ങൾ വിശദീകരിച്ച അഭിഭാഷകൻ, പ്രോസിക്യൂഷൻ കേസ് വളരെ ദുർബലമായിരുന്നു, അന്വേഷണം വളരെ മോശമായിരുന്നു, മിക്ക സാക്ഷികളുടെയും മൊഴികൾ പ്രതിക്ക് അനുകൂലമായി വന്നത് അവർ സത്യം പറയുന്നതിനാലാണ് എന്ന് പറഞ്ഞു.

മുളക്കലിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ കന്യാസ്ത്രീക്കൊപ്പം നിന്ന അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥരും അഭിഭാഷകരും സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരും വിധിയിൽ ഞെട്ടൽ രേഖപ്പെടുത്തി, ഇത് തികച്ചും അപ്രതീക്ഷിതമായിരുന്നു എന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

വിധി വളരെ ദൗർഭാഗ്യകരവും അസ്വാഭാവികവുമാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച ബലാത്സംഗക്കേസിൽ 100 ശതമാനം ശിക്ഷാവിധി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും വിധി ഒരുവിധത്തിലായിരിക്കുമെന്നും പ്രത്യേക അന്വേഷണ സംഘത്തെ നയിച്ച മുതിർന്ന ഐപിഎസ് ഓഫീസർ എസ് ഹരിശങ്കർ പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ മുഴുവൻ നിയമവ്യവസ്ഥയ്ക്കും ആശ്ചര്യമുളവാക്കുന്നതായിരുന്നു വിധി എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഈ വിധിയെ ചോദ്യം ചെയ്ത് ഹൈക്കോടതിയിൽ അപ്പീൽ നൽകുമെന്നും സംസ്ഥാന പോലീസ് മേധാവി ഇക്കാര്യത്തിൽ നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

2014 നും 2016 നും ഇടയിൽ മുളക്കൽ തന്നെ ലൈംഗികമായി പീഡിപ്പിച്ചുവെന്ന് 2018 ജൂണിൽ കന്യാസ്ത്രീ പോലീസിൽ നൽകിയ പരാതിയിൽ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

2018 സെപ്റ്റംബറിൽ എസ്ഐടി ബിഷപ്പിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും തെറ്റായ തടവ്, ബലാത്സംഗം, പ്രകൃതിവിരുദ്ധ ലൈംഗികത, ക്രിമിനൽ ഭീഷണിപ്പെടുത്തൽ എന്നീ കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തുകയും ചെയ്തു.

2019 നവംബറിൽ ആരംഭിച്ച കേസിന്റെ വിചാരണ ജനുവരി 10ന് അവസാനിച്ചിരുന്നു.

കേസിലെ വിചാരണയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു കാര്യവും അനുമതിയില്ലാതെ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് പ്രിന്റ്, ഇലക്ട്രോണിക് മാധ്യമങ്ങളെ കോടതി വിലക്കിയിരുന്നു.

 

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News