എക്സ്പോ 2020 ദുബായ്: എട്ട് ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ ഇന്ത്യൻ പവലിയന്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു

Image: India Pavilion at EXPO2020 Dubai

ദുബായ്: എക്‌സ്‌പോ 2020 ദുബായിലെ ഏറ്റവും വലുതും ഏറ്റവുമധികം ആളുകൾ സന്ദർശിക്കുന്നതുമായ പവലിയനുകളിൽ ഒന്നായ ഇന്ത്യാ പവലിയൻ 8 ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു. 2021 ഒക്‌ടോബർ 1-ന് വാണിജ്യ, വ്യവസായ, ഉപഭോക്തൃകാര്യ, ഭക്ഷ്യ-പൊതുവിതരണ, ടെക്‌സ്‌റ്റൈൽസ് മന്ത്രിയും രാജ്യസഭാ നേതാവുമായ പിയൂഷ് ഗോയൽ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത പവലിയനില്‍ ഇന്നുവരെ (ജനുവരി 18) 8,00,103 സന്ദർശകരാണ് എത്തിയത്.

ഇത് മറ്റൊരു നാഴികക്കല്ലാണെന്ന് മന്ത്രി ഗോയൽ തന്റെ ട്വീറ്റില്‍ പറഞ്ഞു. “Expo 2020 Dubai-ലെ ഇന്താ പവലിയനിലെ സന്ദര്‍ശകരുടെ എണ്ണം 8 ലക്ഷം കടന്നു. ഇന്ത്യയുടെ വളർച്ചയുടെ കഥ അടിവരയിട്ട്, #IndiaAtDubaiExpo-യിലെ ഘോഷം, നമ്മുടെ സമ്പന്നമായ പാരമ്പര്യവും അഭിലാഷമായ വളർച്ചാ അവസരങ്ങളും കൊണ്ട് ആളുകളെ ആകർഷിക്കുന്നത് തുടരുന്നു,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

https://twitter.com/PiyushGoyalOffc/status/1483331759798296580?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1483331759798296580%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.siasat.com%2Findia-pavilion-crosses-800k-footfall-milestone-2260451%2F

ഇന്ത്യ പവലിയൻ നിലവിൽ ഗോവ, മൈക്രോ, ചെറുകിട, ഇടത്തരം സംരംഭങ്ങളുടെ (Micro, Small and Medium Enterprises – MSME) വാരാഘോഷങ്ങള്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. ജനുവരി 15-ന് ഗോവ വാരാഘോഷം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തപ്പോൾ, എംഎസ്എംഇ വാരാഘോഷം ഇന്നലെ എംഎസ്എംഇയുടെ കേന്ദ്രമന്ത്രി ശ്രീ നാരായൺ റാണെ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

ഗോവ വാരാഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമായി, പ്രധാന ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന മേഖലകളിലുടനീളം അവസരങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിച്ച് നിരവധി പരിപാടികളിലൂടെ അതിന്റെ പാരമ്പര്യത്തിനും സംസ്‌കാരത്തിനും ഒപ്പം ബിസിനസ്സ് കഴിവുകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് സംസ്ഥാനം ആഗോള നിക്ഷേപകർക്ക് ശക്തമായ ഒരു പിച്ച് നൽകുന്നു. വാരാചരണത്തില്‍ വ്യവസായ-നിർദ്ദിഷ്‌ട വിദഗ്ധ സെഷനുകൾ, വട്ടമേശ ചർച്ചകൾ, B2B & G2G മീറ്റിംഗുകൾ, കൂടാതെ പ്രശസ്ത കലാകാരന്മാരുടെയും ഗോവൻ ബാൻഡുകളുടെയും സാംസ്‌കാരിക പ്രകടനങ്ങൾ എന്നിവയും കാണാം.

EXPO2020-ലെ MSME മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പങ്കാളിത്തം, ഇന്ത്യയിലെ MSME ആവാസവ്യവസ്ഥയെ കുറിച്ച് ഒരു ധാരണ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും അതുപോലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലെ ഗവൺമെന്റുകളുമായും ബിസിനസ്സുകളുമായും വ്യവസായ പ്രമുഖരുമായും ആശയവിനിമയം സാധ്യമാക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ലോകമെമ്പാടും സ്വീകരിക്കുന്ന മികച്ച സമ്പ്രദായങ്ങൾ കൈമാറ്റം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും.

അമേരിക്കൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ആർക്കിടെക്‌ട്‌സിന്റെ EXPO2020 ദുബായിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പവലിയനുകളിൽ ഒന്നായി ഇന്ത്യ പവലിയൻ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. 192 രാജ്യങ്ങളാണ് എക്സ്പോയില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നത്.

ഗുജറാത്ത്, കർണാടക, തെലങ്കാന, രാജസ്ഥാൻ, മഹാരാഷ്ട്ര, മധ്യപ്രദേശ്, ഉത്തർപ്രദേശ്, ലഡാക്കിലെ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങൾ തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങൾ സമ്പന്നമായ സാംസ്കാരിക പൈതൃകത്തോടൊപ്പം തങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് ആവാസവ്യവസ്ഥയും പ്രമുഖ ആഗോള നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് നിക്ഷേപ അവസരങ്ങളും വിജയകരമായി പ്രദർശിപ്പിച്ചു. കൂടാതെ, പുതിയതും പുനരുപയോഗിക്കാവുന്നതുമായ ഊർജം, ബഹിരാകാശം, നഗര-ഗ്രാമവികസനം, എണ്ണ, വാതകം, ടെക്സ്റ്റൈൽ, വിജ്ഞാനം, പഠനം തുടങ്ങിയ മേഖലകൾ ഈ മേഖലകളിലെ വളർച്ചയും നിക്ഷേപ അവസരങ്ങളും ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.

കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന മന്ത്രിമാരെ കൂടാതെ, ദീപിക പദുക്കോൺ, ജാൻവി കപൂർ, ജാവേദ് ജാഫേരി എന്നിവരുൾപ്പെടെ നിരവധി പ്രശസ്ത ബോളിവുഡ് സെലിബ്രിറ്റികൾക്കും പവലിയൻ ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. സലിം-സുലൈമാൻ, ഹരിഹരൻ, ബെന്നി ദയാൽ, ജോണിതാ ഗാന്ധി തുടങ്ങിയ ഗായകർ, ഇന്ത്യൻ ടെന്നീസ് താരം സാനിയ മിർസയും പ്രശസ്ത ഫാഷൻ ഡിസൈനറും സംരംഭകനും ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവുമായ മനീഷ് മൽഹോത്രയും ചുരുക്കം ചിലരും അതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും. കൂടാതെ, പങ്കെടുക്കുന്ന വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചും സാംസ്കാരിക പ്രകടനങ്ങൾ നടത്തിക്കൊണ്ടും സാംസ്കാരിക വൈവിധ്യം പവലിയൻ പ്രദർശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. പ്രധാന ഇന്ത്യൻ ഉത്സവങ്ങളായ നവരാത്രി, ദസറ, ദീപാവലി എന്നിവ ഇന്ത്യക്കാരും ആഗോള സന്ദർശകരും വളരെ ആവേശത്തോടെ ആഘോഷിച്ചു.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ഛത്തീസ്ഗഡ്, ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, കേരളം, തമിഴ്‌നാട് തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പങ്കാളിത്തത്തിനും സ്റ്റീൽ, ഹെൽത്ത്‌കെയർ, ഇൻഫർമേഷൻ & ബ്രോഡ്‌കാസ്റ്റിംഗ്, അഗ്രികൾച്ചർ, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി, എനർജി കൺസർവേഷൻ, തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ നിന്നും ഇന്ത്യാ പവലിയനിൽ വരാനിരിക്കുന്ന ആഴ്ചകൾ സാക്ഷ്യം വഹിക്കും.

EXPO2020 ദുബായിലെ ഇന്ത്യ പവലിയനെക്കുറിച്ച് അറിയുവാനും കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കും സന്ദര്‍ശിക്കുക:

Website – www.indiaexpo2020.com
Facebook – www.facebook.com/indiaatexpo2020
Instagram – www.instagram.com/indiaatexpo2020
Twitter – twitter.com/IndiaExpo2020?s=09
LinkedIn – www.linkedin.com/company/india-expo-2020/?viewAsMember=true
YouTube – www.youtube.com/channel/UC6uOcYsc4g_JWMfS_Dz4Fhg/featured
Koo – www.kooapp.com/profile/IndiaExpo2020

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment