റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിലെ അതിഥികളുടെ പട്ടികയിൽ ആദ്യം ഓട്ടോറിക്ഷാ ഡ്രൈവർമാർ, ശുചീകരണ തൊഴിലാളികൾ, മുൻനിര തൊഴിലാളികൾ

ന്യൂഡൽഹി: റിപ്പബ്ലിക് ദിനാഘോഷത്തിന് ക്ഷണിക്കപ്പെട്ടവരുടെ പട്ടികയിൽ ആദ്യമായി ഓട്ടോറിക്ഷാ ഡ്രൈവർമാർ, നിർമാണത്തൊഴിലാളികൾ, ശുചീകരണ തൊഴിലാളികൾ, മുൻനിര തൊഴിലാളികൾ.

റിപ്പബ്ലിക് ദിനാഘോഷം കാണാൻ അവസരം ലഭിക്കാത്തവർക്ക് അവസരം നൽകുന്നതിന് പ്രത്യേക ശ്രമം നടത്തിയതായി പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിലെ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം രാജ്പഥിൽ നടക്കുന്ന റിപ്പബ്ലിക് ദിനാഘോഷത്തിലേക്ക് ജീവിതത്തിന്റെ നാനാതുറകളിലുള്ള ആളുകളെ ക്ഷണിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കോവിഡ്-19 നിയന്ത്രണങ്ങൾ കാരണം, ഈ വർഷം സന്ദർശകരുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കും. ഞങ്ങൾ 5000 മുതൽ 8000 വരെ ആളുകളുടെ ശ്രേണിയാണ് നോക്കുന്നത്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ അത് ഇതുവരെ അന്തിമമാക്കിയിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞ വർഷം 25,000 സന്ദർശകരാണ് ഇതിൽ പങ്കെടുത്തതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സന്ദർശകരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായി, രണ്ട് തവണ വാക്സിനേഷൻ എടുത്ത ക്ഷണിതാക്കളെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ. കൂടാതെ, ചുറ്റുപാടുകളിൽ, അതിഥികളോട് ആറടി അകലം പാലിക്കാനും മാസ്‌ക് ധരിക്കാനും മറ്റ് കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിക്കാനും അഭ്യർത്ഥിച്ചു. എല്ലാ അതിഥികളെയും തെർമൽ സ്‌ക്രീൻ ചെയ്യുമെന്നും അടച്ചുപൂട്ടലിൽ വൈദ്യസഹായം ലഭ്യമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ഞങ്ങൾ റിപ്പബ്ലിക് ദിന ആഘോഷങ്ങൾ ഇന്റർനെറ്റ്, ടെലിവിഷൻ, മറ്റ് സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ എന്നിവയിലൂടെ എല്ലാ പ്രേക്ഷകർക്കും സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യും. വീട്ടിൽ നിന്ന് ആഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമാകാൻ ഞങ്ങൾ ആളുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതിഥികൾക്ക് ഇവന്റിലെ തത്സമയ പ്രകടനങ്ങൾ നന്നായി കാണുന്നതിന് രാജ്പഥിന്റെ ഇരുവശത്തും പത്ത് വലിയ എൽഇഡി സ്‌ക്രീനുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“ആഘോഷം രാവിലെ 10.30 ന് ആരംഭിക്കും, ഇത് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത സമയത്തിൽ നിന്ന് 30 മിനിറ്റ് വൈകും. ഫ്ലൈപാസ്റ്റ് പ്രകടനങ്ങളിൽ മികച്ച ദൃശ്യപരത ഉറപ്പാക്കാനാണ് ഈ കാലതാമസം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പരേഡ് ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ദേശസ്‌നേഹത്തിന്റെ അന്തരീക്ഷം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനായി കേന്ദ്ര സായുധ പോലീസ് സേനയുടെ ബാൻഡ് അവതരിപ്പിക്കും.

“സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75 വർഷം ആഘോഷിക്കുന്നതിനായി മൊത്തം 75 വിമാനങ്ങൾ ഈ വർഷം ഫ്ലൈപാസ്റ്റിൽ പങ്കെടുക്കും. റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ യുദ്ധവിമാനങ്ങളുടെ കോക്ക്പിറ്റിൽ നിന്ന് സന്ദർശകർക്ക് ആദ്യമായി കാണാത്ത ചില ദൃശ്യങ്ങൾ ലഭിക്കും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

12 സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളുടെയും ഒമ്പത് മന്ത്രാലയങ്ങളുടെയും ടാബ്ലോകള്‍ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കും.

റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ തങ്ങളുടെ ടാബ്ലോകള്‍ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് പുനഃപരിശോധിക്കണമെന്ന പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ നിന്നും തമിഴ്‌നാട്ടിൽ നിന്നുമുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾ പുനഃപരിശോധിക്കാൻ കഴിയില്ല. (അവരെ ഉൾപ്പെടുത്താത്തതിന്റെ കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച്) അവരെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് മുതിർന്ന പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു

ക്ഷണിതാക്കൾക്ക് അയച്ച ക്ഷണ കാർഡുകൾ പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതാണ്. കാർഡുകളിൽ ഔഷധ വിത്തുകളുമുണ്ട്.

“ഇവന്റിന് ശേഷം ഒരു പൂച്ചട്ടിയിലോ പൂന്തോട്ടത്തിലോ കാർഡിലെ വിത്തുകള്‍ പാകാന്‍ അതിഥികളോട് ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. അതിൽ അശ്വഗന്ധ, അലോവേര, അംല എന്നിവയുടെ വിത്തുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നേരത്തെ, കോളേജുകളോ സ്കൂളുകളോ പരിപാടിയിൽ സാംസ്കാരിക നൃത്തം അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ, ഈ വർഷം കൂടുതൽ കലാകാരന്മാരെ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഒരു രാജ്യവ്യാപകമായി ഒരു മത്സരം നടത്തി.

“പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെയും സാംസ്കാരിക മന്ത്രാലയത്തിന്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ ഞങ്ങൾ ‘ബന്ദേ ഭാരതം’ മത്സരം നടത്തി. ജില്ലാതലത്തിൽ മൊത്തം 3870 കലാകാരന്മാർ പങ്കെടുത്തു. സംസ്ഥാന, സോണൽ, ദേശീയ മത്സരങ്ങൾക്ക് ശേഷം, ഒടുവിൽ, 600 കലാകാരന്മാരെ തിരഞ്ഞെടുത്തു, അവർ റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ രാജ്പഥിൽ അവതരിപ്പിക്കും. “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സെൻട്രൽ വിസ്തയുടെ കീഴിൽ പുനർവികസിപ്പിച്ച രാജ്പഥ് റിപ്പബ്ലിക് ദിനാഘോഷത്തിനായി വിജയ് ചൗക്കിനും ഇന്ത്യാ ഗേറ്റിനുമിടയിൽ തുറന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment