സംസ്ഥാനത്ത് 54 പുതിയ ഒമിക്രോൺ കേസുകളും 34,199 പുതിയ കോവിഡ്-19 അണുബാധകളും രേഖപ്പെടുത്തി

തിരുവനന്തപുരം: കൊറോണ വൈറസിന്റെ വകഭേദമായ 54 ഒമിക്‌റോണുകൾ കൂടി കേരളത്തിൽ ബുധനാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. ഇതോടെ ആകെ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 645 ആയി ഉയർന്നെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

ഒമിക്രോണ്‍ ബാധിച്ച 54 പേരിൽ രണ്ടുപേര്‍ മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരും മറ്റുള്ളവര്‍ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് കേരളത്തിലെത്തിയവരുമാണ്.

“ഇന്ന് രോഗം ബാധിച്ചവരിൽ 33 പേർ അപകടസാധ്യത കുറഞ്ഞ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരും ആറ് പേർ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരുമാണ്. അഞ്ച് പേർ മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്ന് സംസ്ഥാനത്തെത്തി; 10 പേർക്ക് അവരുടെ സമ്പർക്കത്തിലൂടെയാണ് രോഗം ബാധിച്ചത്,” ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ പത്രക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു.

ഇതിൽ 12 പേർ എറണാകുളം ജില്ലയിൽ നിന്നും 10 പേർ കോഴിക്കോട് ജില്ലയിൽ നിന്നും 7 പേർ മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നിന്നും 7 പേർ തൃശൂർ ജില്ലയിൽ നിന്നും 6 പേർ കോട്ടയത്ത് നിന്നും 5 പേർ തിരുവനന്തപുരത്തും പാലക്കാടും 3 പേർ വീതവും കൊല്ലം, ആലപ്പുഴ ജില്ലകളിൽ നിന്നുള്ള 2 പേർ വീതവുമാണ് ഉള്ളതെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

ഇതുവരെയുള്ള 645 രോഗികളിൽ 434 പേർ അപകടസാധ്യത കുറഞ്ഞ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും 107 പേർ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമാണ് എത്തിയത്. സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ 80 പേർക്ക് സമ്പർക്കത്തിലൂടെയും 24 പേർ ഇതര സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നെത്തിയവരുമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

ബുധനാഴ്ച സംസ്ഥാനത്ത് 34,199 പുതിയ പോസിറ്റീവ് കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയതിനാൽ കേരളത്തിൽ കൊവിഡ്-19 അണുബാധകൾ കുത്തനെ ഉയർന്നു. ചൊവ്വാഴ്ച 28,481 കേസുകളാണ് സംസ്ഥാനത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ സംസ്ഥാനത്ത് 91,983 സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിച്ചതായും 1.68 ലക്ഷം സജീവ കോവിഡ് -19 കേസുകളുണ്ടെന്നും സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ബുധനാഴ്ച 134 മരണങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തി. ഇതോടെ മരണസംഖ്യ 51,160 ആയി.

ഇന്നത്തെ മരണങ്ങളിൽ, കേന്ദ്രത്തിന്റെ പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളുടെയും സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങളുടെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ അപ്പീലുകൾ ലഭിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളിലായി 49 എണ്ണം രേഖപ്പെടുത്തുകയും 85 എണ്ണം കോവിഡ്-19 മരണങ്ങളായി നിയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു.

“നിലവിൽ, സംസ്ഥാനത്ത് 1,68,383 സജീവ കോവിഡ് -19 കേസുകളുണ്ട്, അതിൽ 3.2 ശതമാനം മാത്രമാണ് ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത്,” ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ജില്ലകളിൽ എറണാകുളത്ത് 5,953 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു, തിരുവനന്തപുരത്ത് 5,684, കോഴിക്കോട് 3,386.

ഇന്ന് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചവരിൽ 125 പേർ പുറത്ത് നിന്ന് സംസ്ഥാനത്ത് എത്തിയപ്പോൾ 33,195 പേർക്ക് സമ്പർക്കത്തിൽ നിന്നാണ് രോഗം ബാധിച്ചത്.

596 പേരുടെ അണുബാധയുടെ ഉറവിടം ഇതുവരെ കണ്ടെത്താനായിട്ടില്ല. രോഗബാധിതരിൽ 283 ആരോഗ്യപ്രവർത്തകരും ഉൾപ്പെടുന്നു.

അതേസമയം, ബുധനാഴ്ച 8,193 പേർ അണുബാധയിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചു, ആകെ സുഖം പ്രാപിച്ചവരുടെ എണ്ണം 52,44,206 ആയി.

കോവിഡ് -19 ന്റെ മൂന്നാം തരംഗത്തിന് കേരളം സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നുവെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച്, കേരള ആരോഗ്യമന്ത്രി വീണാ ജോർജ്ജ് ബുധനാഴ്ച പാൻഡെമിക്കിന്റെ “സൂപ്പർ-സ്‌പ്രെഡിനെതിരെ” ജനങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. കൂടാതെ, വൈറസിന്റെ ഡെൽറ്റ, ഒമിക്‌റോൺ വകഭേദങ്ങൾ അഭൂതപൂർവമായ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് കാരണമാകുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഒന്നും രണ്ടും തരംഗങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, തുടക്കത്തിൽ തന്നെ മൂന്നാം തരംഗത്തിൽ രോഗം അതിവേഗം പടരുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ ഇവിടെ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, മൂന്നാം തരംഗം സംസ്ഥാനത്ത് ആഞ്ഞടിച്ചപ്പോൾ സർക്കാരും ആരോഗ്യവകുപ്പും നിശ്ചലമായെന്നും മുന്നൊരുക്കമില്ലായ്മയും അവശ്യമരുന്നുകളുടെ ദൗർലഭ്യവുമാണ് സ്ഥിതിഗതികൾ വഷളാക്കിയതെന്നും കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വത്തിലുള്ള യുഡിഎഫ് പ്രതിപക്ഷം ആരോപിച്ചു.

രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ വ്യാപനത്തിന്റെ വ്യാപ്തി 2.68 ശതമാനമായിരുന്നെങ്കിൽ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ അത് 3.12 ശതമാനമായിരിക്കുമെന്നും അടുത്ത മൂന്നാഴ്ച സംസ്ഥാനത്തിന് നിർണായകമാകുമെന്നും വീണാ ജോർജ് പറഞ്ഞു.

ഇതിന്റെ തീവ്രത കുറവാണെങ്കിലും, ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിനേക്കാൾ 5-6 മടങ്ങ് കൂടുതൽ രോഗം പടരാൻ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റിന് സാധ്യതയുണ്ട്, അതിനാൽ ഇത് നിസ്സാരമായി കാണേണ്ടതില്ല. പകർച്ചവ്യാധി നിയന്ത്രണവിധേയമാക്കാൻ ഓരോ വ്യക്തിയും കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ കർശനമായി പാലിക്കണമെന്ന് അവർ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൂടെ പകർച്ചവ്യാധിയും വാക്‌സിനേഷനും സംബന്ധിച്ച് തെറ്റായ പ്രചരണം അഴിച്ചുവിടുന്നവർക്കെതിരെ കർശന നടപടിയെടുക്കുമെന്നും ജോർജ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ഒമിക്രോൺ ഒരു “പ്രകൃതിദത്ത വാക്സിൻ” ആണെന്നും അതിനാൽ അണുബാധ ഉണ്ടാകുന്നത് അപകടകരമല്ലെന്നും ഒരു വിഭാഗം ആളുകൾ നുണകൾ പ്രചരിപ്പിക്കുകയാണെന്നും അത്തരം പ്രചാരണങ്ങൾ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

വേരിയന്റ് എന്തുതന്നെയായാലും, കൊറോണ വൈറസ് എന്ന പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ അടിസ്ഥാന സവിശേഷതകൾ ഒന്നുതന്നെയാണെന്നും, രോഗത്തെ അകറ്റി നിർത്താൻ ആളുകൾ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“രണ്ടാം തരംഗത്തിനിടയിൽ കൂടുതൽ കേസുകൾ ഉണ്ടാകാൻ ഡെൽറ്റ (വേരിയന്റ്) കാരണമായി. മൂന്നാം തരംഗം പൂർണ്ണമായും അവസാനിക്കുന്നതിന് മുമ്പാണ് സംഭവിച്ചത്. ഇപ്പോൾ, ഡെൽറ്റയും ഒമിക്‌റോണും കോവിഡ് കേസുകളുടെ വർദ്ധനവിന് കാരണമാകുന്നു,” മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഈ ദിവസങ്ങളിൽ അണുബാധ വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് വ്യക്തമാക്കി, രണ്ടാം തരംഗവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, മൂന്നാം തരംഗത്തിൽ അഞ്ച് ശതമാനം കൂടുതൽ കേസുകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

നിലവിലെ സാഹചര്യത്തിൽ ഒരു വീഴ്ചയും കൂടാതെ ആരോഗ്യ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഊന്നിപ്പറഞ്ഞ മന്ത്രി, വാക്‌സിനേഷൻ അണുബാധയ്‌ക്കെതിരായ പ്രതിരോധമാണെന്നും അതിനാൽ എല്ലാവരും എത്രയും വേഗം അത് എടുക്കണമെന്നും പറഞ്ഞു. അതത് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ക്ലസ്റ്റർ രൂപീകരണം ഒഴിവാക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രത്യേകം മുൻകരുതൽ എടുക്കണം.

അനാവശ്യമായ ആശുപത്രി സന്ദർശനങ്ങൾ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ജനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ച അവർ, പ്രായമായവരും രോഗാവസ്ഥയുള്ളവരും കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്ന് പറഞ്ഞു. മെച്ചപ്പെട്ട ഫലത്തിനായി N-95 മാസ്കുകളോ ഇരട്ട മാസ്കുകളോ ധരിക്കാൻ അവർ ആളുകളെ ഉപദേശിച്ചു.

സംസ്ഥാനത്ത് അവശ്യമരുന്നുകളുടെ ദൗർലഭ്യമുണ്ടെന്ന് പ്രസ്താവിക്കുന്ന വാർത്തകൾ തള്ളിക്കളയുന്ന തരത്തിൽ ആരോഗ്യവകുപ്പ് സ്ഥിതിഗതികൾ നേരിടാൻ പൂർണ സജ്ജമാണെന്നും ആശുപത്രികളിൽ വൈകിയെത്തിയ നേരിയ തിരക്ക് സ്വാഭാവികമാണെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്തുടനീളമുള്ള സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ 3,107 ഐസിയു കിടക്കകളും സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ആരോഗ്യ സൗകര്യങ്ങളിൽ 7,468 കിടക്കകളുമുണ്ട്. സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ 2,293 ഉം സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിൽ 2,432 ഉം വെന്റിലേറ്റർ കിടക്കകളുണ്ടെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള 99.8 ശതമാനം ആളുകൾക്ക് ഇതിനകം തന്നെ ആദ്യ ഡോസ് വാക്സിൻ നൽകുകയും അവരിൽ 83 ശതമാനം പേർക്ക് രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് നൽകുകയും ചെയ്തു. ഇതുകൂടാതെ, കുട്ടികൾക്കിടയിൽ വാക്സിനേഷൻ 57 ശതമാനമാണെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സാഹചര്യത്തെ നേരിടാനും രോഗത്തെ ഫലപ്രദമായി തടയാനും രാഷ്‌ട്രീയവും മറ്റ് വ്യത്യാസങ്ങളും ഒഴിവാക്കി എല്ലാവരുടെയും പിന്തുണയും മന്ത്രി അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

എന്നാൽ, ഭരണകക്ഷിയായ സി.പി.ഐ.എമ്മിന്റെ ജില്ലാ സമ്മേളനങ്ങളും സമ്മേളനത്തിന്റെ ഭാഗമായി പാർട്ടി നടത്തിയ തിരുവാതിരക്കളി പോലുള്ള ബഹുജന പങ്കാളിത്തത്തോടെയുള്ള പരിപാടികളും പകർച്ചവ്യാധി അതിവേഗം പടരാൻ കാരണമായെന്ന് സംസ്ഥാന നിയമസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി.ഡി.സതീശൻ ആരോപിച്ചു.

ഒന്നും രണ്ടും തരംഗങ്ങളേക്കാൾ അപകടകരമായ രോഗവ്യാപനം ഇപ്പോഴുണ്ടാകുമെന്ന് മനസ്സിലാക്കിയാണ് കോൺഗ്രസ് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ച പ്രക്ഷോഭ പരിപാടികൾ റദ്ദാക്കിയതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

 

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News