മകളുടെ കൊലപാതകത്തിന് മാതാപിതാക്കളെ പീഡിപ്പിച്ച പോലീസുകാർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി.ഡി സതീശൻ

തിരുവനന്തപുരം: കഴിഞ്ഞ വർഷം വിഴിഞ്ഞത്ത് കൊല്ലപ്പെട്ട 14 വയസ്സുകാരിയുടെ മാതാപിതാക്കളെ പീഡിപ്പിച്ച പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ അടിയന്തര നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് വി.ഡി. സതീശൻ. കൊലപാതകത്തിന് രക്ഷിതാക്കൾക്കെതിരെ പൊലീസ് കള്ളക്കേസ് ചുമത്തിയത് ഗൗരവമേറിയ കുറ്റമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നടപടിക്ക് ഉത്തരവാദികളായ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കാൻ ദമ്പതികൾക്ക് പിന്നിൽ അണിനിരക്കാനാണ് പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ തീരുമാനം. ബുധനാഴ്ച വിഴിഞ്ഞത്തെ വീട്ടിലെത്തി പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കളെ സന്ദർശിച്ച ശേഷം പെൺകുട്ടിയുടെ അമ്മ ഗീതയ്ക്ക് സംസ്ഥാന സർക്കാർ സൗജന്യ കാൻസർ ചികിത്സ നൽകണമെന്നും അവർക്ക് സാമ്പത്തിക നഷ്ടപരിഹാരം നൽകണമെന്നും സതീശൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കൊലപാതകം നടത്തിയത് അയൽവാസിയായ സ്ത്രീയും മകനും ചേർന്നാണെന്ന് യാദൃശ്ചികമായാണ് പൊലീസ് കണ്ടെത്തിയത്. ഒരു വർഷം മുമ്പ് കൊല്ലപ്പെട്ട പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കൾക്കെതിരെ പൊലീസ് നടത്തിയത് അതിക്രൂര പീഡനമാണ്. കുറ്റം ഏറ്റുപറയാൻ പൊലീസ് ചൂരൽ കൊണ്ടടിച്ചെന്നും കെട്ടിത്തൂക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയെന്നുമാണ് മാതാപിതാക്കളായ ആനന്ദനും ഗീതയും പറയുന്നത്.

വിഴിഞ്ഞത്തെ ശാന്തകുമാരിയുടെ കൊലപാതക്കേസിൽ പിടിയിലായ റഫീഖയും മകൻ ഷെഫീഖും തന്നെയാണ് ഒരു വർഷം മുമ്പ് പെൺകുട്ടിയെയും കൊലപ്പെടുത്തിയതെന്ന് തെളിഞ്ഞത് യാദൃശ്ചികമായാണ്. മക്കളില്ലാത്തതിനാല്‍ ആനന്ദൻ ഗീത ദമ്പതികൾ എടുത്ത് വളര്‍ത്തിയതാണ് പെൺകുട്ടിയെ. 2020 ഡ‍ിസംബറിലാണ് റഫീഖയും മകൻ ഷെഫീഖും ചേർന്ന് പെൺകുട്ടിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയത്. പെൺകുട്ടിയുടെ വീടിന് അടുത്ത് വാടകയ്ക്ക് താമസിക്കുകയായിരുന്നു അമ്മയും മകനും. ഷഫീഖുമായുള്ള പെൺകുട്ടിയുടെ സൗഹൃദം പുറംലോകം അറിയാതിരിക്കാൻ വേണ്ടിയായിരുന്നു കൊലപാതകം. ശാന്തകുമാരിയെ കൊല്ലാൻ ഉപയോഗിച്ച അതേ ചുറ്റിക തന്നെയാണ് ഗീതുവിനെ കൊല്ലാനും ഉപയോഗിച്ചതെന്ന് ഇവർ ചോദ്യം ചെയ്യലിൽ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കോവളം സ്റ്റേഷൻ പരിധിയിൽ പനങ്ങോട് വാടയ്ക്ക് താമസിക്കുമ്പോള്‍ ഷെഫീക്ക് അയൽവാസിയായ പെണ്‍കുട്ടിയുമായി പരിചയത്തിലായി. അസുഖബാധിതയായ പെണ്‍കുട്ടിയെ ഷെഫീക്ക് ഉപദ്രവിച്ചു. ഇക്കാര്യം രക്ഷിതാക്കളോട് പറയുമെന്ന് പെണ്‍കുട്ടി പറഞ്ഞതോടെയാണ് അമ്മയും മകനും ചേർന്ന് കുട്ടിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയത്. പെണ്‍കുട്ടിയുടെ വീട്ടിനുള്ളിൽ വച്ച് റഫീക്ക കുട്ടിയുടെ തലപിടിച്ച് ചുമരിലിടിച്ചു. ഷെഫീക്ക് ചുറ്റിക കൊണ്ട് കുട്ടിയുടെ തലക്കടിച്ചു. വീട്ടിനുള്ളിൽ അവശനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ പെണ്‍കുട്ടിയെ ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചപ്പോഴേക്ക് മരിച്ചിരുന്നു.

മാതാപിതാക്കളെ പ്രതിസ്ഥാനത്ത് നിർത്തിയായിരുന്നു കോവളം പൊലീസിന്റെ തുടക്കത്തിലെ അന്വേഷണം. കുറ്റം സമ്മതിപ്പിക്കാൻ വേണ്ടി ആനന്ദനോടും ഗീതയോടും മോശമായി പെരുമാറി. ഒടുവിൽ നുണപരിശോധനക്ക് ഇരുവരും തയ്യാറാണെന്ന് പറഞ്ഞതിന് ശേഷം അന്വേഷണം ഇഴഞ്ഞ് നീങ്ങുകയായിരുന്നു. ഇപ്പോഴെങ്കിലും സത്യം തെളിഞ്ഞതന്‍റെ ആശ്വാസത്തിലാണ് മാതാപിതാക്കൾ.

പ്രതിപക്ഷ നേതാവും പ്രാദേശിക കോൺഗ്രസ് എംഎൽഎയുമായ എം വിൻസെന്റ്, തിരുവനന്തപുരം ജില്ലാ കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷൻ പാലോട് രവി എന്നിവർ പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കൾക്കൊപ്പം ഒരു മണിക്കൂറോളം ചെലവഴിച്ചു. ചെയ്യാത്ത കുറ്റം ഏറ്റുപറയാൻ കാൻസർ ബാധിതയായ മാതാവിനുനേരെ പൊലീസ് മാരകായുധങ്ങൾ എറിയുകയും പെൺകുട്ടിയുടെ പിതാവിനെ ക്രൂരമായി മർദിക്കുകയും ചെയ്തതായി സതീശൻ ആരോപിച്ചു.

“സ്ത്രീയുടെ അനന്തരവനെയും പോലീസ് മോശമായി മർദ്ദിച്ചു. ഭീഷണിപ്പെടുത്താൻ പോലീസ് സേന വീട്ടിലെ ഫർണിച്ചറുകൾ നശിപ്പിച്ചു. 19 കാരനെ വെട്ടിക്കൊന്ന കോട്ടയത്തെ ഗുണ്ടകളും പോലീസ് സേനയും തമ്മിൽ എന്താണ് വ്യത്യാസം? 14 വയസ്സുള്ള പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കളോട് പോലീസ് കാണിച്ച അതിക്രമത്തിൽ കേരളം ലജ്ജിച്ചു തല താഴ്ത്തണം,” സതീശൻ പറഞ്ഞു.

എൽഡിഎഫ് സർക്കാർ രക്ഷിതാക്കൾക്ക് ചികിത്സയും നിയമസഹായവും നൽകിയില്ലെങ്കിൽ അതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം പ്രതിപക്ഷം ഏറ്റെടുക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാന മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷനെ സമീപിക്കുന്നതിനും നിയമസഹായം തേടുന്നതിനും രക്ഷിതാക്കൾക്ക് എല്ലാ സഹായവും പ്രതിപക്ഷം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

“പോലീസിന്റെയും ഗുണ്ടകളുടെയും അതിക്രമങ്ങൾ കുതിച്ചുയർന്നിരിക്കുന്നു. പോലീസിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് സിപിഎമ്മാണ്. കോട്ടയത്ത് 19 കാരനായ യുവാവിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് കാപ്പ ചുമത്തിയ ഗുണ്ടയെ മോചിപ്പിക്കാൻ സഹായിച്ചത് ആരാണെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ വെളിപ്പെടുത്തണമെന്നും സതീശൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment