അമേരിക്കയില്‍ സുരക്ഷിത നെറ്റ്‌വർക്കുകൾക്കായി ബൈഡൻ ഭരണകൂടം പുതിയ സം‌വിധാനമൊരുക്കുന്നു

വാഷിംഗ്ടൺ: അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമായ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾക്കായി പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ഭരണകൂടം പുതിയ സം‌വിധാനമൊരുക്കുന്നു.  സർക്കാർ അംഗീകരിച്ച എൻക്രിപ്ഷൻ നിർബന്ധമായും ദേശീയ സുരക്ഷാ ഏജൻസിക്ക് (എൻഎസ്എ) റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ഉത്തരവിടുന്നു.

ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ ദേശീയ സുരക്ഷാ മെമ്മോറാണ്ടത്തിലാണ് ആവശ്യകതകൾ വ്യക്തമാക്കിയത്. “ദേശീയ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങൾ” നടപ്പിലാക്കാന്‍, അമേരിക്കയുടെ ഏറ്റവും സെൻസിറ്റീവ് യുഎസ് ഡാറ്റ കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്ന നെറ്റ്‌വർക്കുകളായ പെന്റഗൺ, സെൻട്രൽ ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസി, ഊർജ വകുപ്പ് തുടങ്ങിയ ഏജൻസികൾക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി.

മൾട്ടി-ഫാക്ടർ ആധികാരികത, അല്ലെങ്കിൽ വിവിധ സേവനങ്ങൾ വഴി വിതരണം ചെയ്യുന്ന പാസ്‌വേഡുകളുടെ ഒന്നിലധികം ലെയറുകളുടെ ഉപയോഗം, NSA-അംഗീകൃത എൻക്രിപ്ഷൻ എന്നിവ കൂടാതെ സീറോ-ട്രസ്റ്റ് ആർക്കിടെക്ചർ, ഉപയോക്താക്കളുടെ അല്ലെങ്കിൽ ഉപകരണ ഐഡന്റിറ്റികളുടെ തുടർച്ചയായ മൂല്യനിർണ്ണയം എന്നിവ ആവശ്യകതകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ഫെഡറൽ സിവിലിയൻ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾക്കായി ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്നുള്ള മുൻ ആവശ്യകതകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് മെമ്മോ തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഈസ്റ്റ് കോസ്റ്റിലേക്കുള്ള പെട്രോൾ വിതരണത്തെ സ്തംഭിപ്പിച്ച സൈബർ ക്രിമിനൽ ഷെയ്ക്ക്ഡൗൺ ശ്രമവും നെറ്റ്‌വർക്ക് മോണിറ്ററിംഗ് സോഫ്റ്റ്‌വെയറിൽ പിഗ്ഗിബാക്ക് ചെയ്ത് റഷ്യൻ ഹാക്കർമാർ നിരവധി സർക്കാർ ഏജൻസികളിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറിയതായി ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന കണ്ടെത്തലും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഡിജിറ്റൽ തകർച്ചകൾക്ക് ശേഷമാണ് വൈറ്റ് ഹൗസ് സൈബർ സുരക്ഷയ്ക്ക് മുൻഗണന നൽകിയത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment