ഐപിഎൽ 2022: വിരാട് കോഹ്‌ലി അവ്യക്തമായ നേട്ടം കൈവരിക്കും; എംഎസ് ധോണിക്ക് പിന്നിൽ രോഹിത് ശർമ്മ മാത്രം

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിൽ (ഐ‌പി‌എൽ) തുടർച്ചയായ 15-ാം വർഷവും വിരാട് കോഹ്‌ലി റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്‌സ് ബാംഗ്ലൂരിന്റെ ജേഴ്‌സി അണിയും. എല്ലാ ഐ‌പി‌എൽ സീസണിലും ഒരു ഫ്രാഞ്ചൈസിക്ക് വേണ്ടി മാത്രം കളിക്കുന്ന ഒരേയൊരു കളിക്കാരനായ കോഹ്‌ലിയെ ആർ‌സി‌ബി നിലനിർത്തി. ഐപിഎൽ 2021-ന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ക്യാപ്റ്റൻ സ്ഥാനം ഒഴിഞ്ഞതിനാൽ ഇനി മുതൽ ഒരു കളിക്കാരനായി മാത്രമേ അദ്ദേഹം ലഭ്യമാകൂ.

ക്യാപ്റ്റൻ സ്ഥാനം ഒഴിഞ്ഞെങ്കിലും ആർസിബിയുടെ ഫസ്റ്റ് ചോയ്‌സ് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കോഹ്‌ലി 15 കോടിയുടെ കരാർ നേടി. മെഗാ കരാർ പ്രകാരം വരുന്ന ഐപിഎൽ സീസണിൽ 150 കോടി എന്ന അവ്യക്തമായ നേട്ടം അദ്ദേഹം മറികടക്കും.

ഐപിഎൽ 2018 മുതൽ 2021 വരെ 17 കോടി രൂപ പ്രതിഫലം വാങ്ങിയ കോഹ്‌ലി, ഐപിഎല്ലിൽ 150 കോടിയിലധികം പ്രതിഫലം വാങ്ങുന്ന മൂന്നാമത്തെ താരമാകും. മുൻ ആർസിബി ക്യാപ്റ്റൻ ഐപിഎല്ലിൽ ഇതുവരെ 143 കോടിയിലധികം രൂപ പ്രതിഫലമായി നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഈ വർഷം, അദ്ദേഹം 15 കോടി രൂപയുടെ ചെക്ക് എടുക്കും, അത് 150 കോടി മാർക്ക് മറികടക്കും.

ഐപിഎൽ ലേലത്തിൽ കോഹ്‌ലി ഇതുവരെ പങ്കെടുത്തിട്ടില്ല എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം. 2008-ൽ അണ്ടർ-19 കളിക്കാരുടെ ഡ്രാഫ്റ്റിനിടെ 12 ലക്ഷം രൂപയ്ക്ക് അദ്ദേഹത്തെ RCB തിരഞ്ഞെടുത്തു. 2011-ൽ RCB നിലനിർത്തിയ ഒരേയൊരു കളിക്കാരൻ അദ്ദേഹമായിരുന്നു, 2011 മുതൽ 2014 വരെ എല്ലാ വർഷവും 8.28 കോടി രൂപ നേടി.

2015ൽ മറ്റൊരു പ്രമോഷൻ ലഭിക്കുകയും 2017 വരെ എല്ലാ വർഷവും 12.5 കോടി രൂപ നേടുകയും ചെയ്തു. മറ്റൊരു കളിക്കാരനും ഇതുവരെ ഈ തുകയുമായി പൊരുത്തപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ് (എംഐ) ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമയും ഈ വർഷം 150 കോടി തികയ്ക്കും. ഇതുവരെ 146 കോടിയിലധികം ശമ്പളമാണ് അദ്ദേഹം എടുത്തിരിക്കുന്നത്. 16 കോടി രൂപയ്ക്കാണ് രോഹിതിനെ എംഐ നിലനിർത്തിയത്.

150 കോടി തികയ്ക്കുന്ന ആദ്യ താരമായ എംഎസ് ധോണിയുടെ സമ്പാദ്യം 152 കോടിയിലേറെയാണ്. ഐപിഎൽ 2022 നിലനിർത്തൽ ദിനത്തിൽ 12 കോടി രൂപയ്ക്ക് ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്‌സ് അദ്ദേഹത്തെ നിലനിർത്തി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment