ക്യാൻസറിനെ തടയുക, ബാക്ടീരിയയെ ചെറുക്കുക: ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കും

ചെമ്പ് ഒരു ശക്തമായ ആന്റിമൈക്രോബയൽ ഏജന്റാണെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ? ചെമ്പ് പ്രതലങ്ങൾ ബാക്ടീരിയകളെ പൂർണ്ണമായും നശിപ്പിക്കുമെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ ഗവേഷണം തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. കോപ്പർ കൂപ്പണുകളിൽ കുത്തിവയ്ക്കപ്പെട്ട ഇ. ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളിൽ വെള്ളം സംഭരിക്കുന്ന സമ്പ്രദായം ആയുർവേദം നിർദ്ദേശിക്കുകയും നമ്മുടെ പൂർവ്വികർ പിന്തുടരുകയും ചെയ്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നുണ്ടോ?

ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളില്‍ വെള്ളം കുടിക്കുന്ന രീതിക്ക് ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങൾ നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന ചരിത്രപരമായ വേരുകൾ ഉണ്ടെന്ന് അറിഞ്ഞപ്പോൾ അമേരിക്കക്കാര്‍ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു. ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങളായി ഇന്ത്യയിൽ “താമ്രജൽ” സമ്പ്രദായം നിലവിലുണ്ടെന്ന് സതാംപ്ടൺ സർവകലാശാലയിലെ പരിസ്ഥിതി ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ യൂണിറ്റ് ഡയറക്ടർ ബിൽ കീവിൽ പറഞ്ഞതായി യുഎസ്എ ടുഡേ ഉദ്ധരിക്കുന്നു. വെള്ളം പിച്ചള അല്ലെങ്കിൽ ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളിൽ രാത്രി മുഴുവൻ സംഭരിച്ചു വെക്കുകയും, പിറ്റേന്ന് രാവിലെ കുടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യയ്‌ക്ക് പുറത്തുള്ള ആളുകൾക്ക് അത് ഒരു പുതുമയായിരിക്കാം, പക്ഷേ ഇന്ത്യക്കകത്ത് ഇത് ഒരു സാധാരണമാണ്.

നമ്മുടെ പൂർവികർ പിന്തുടർന്നതുകൊണ്ടുമാത്രം നാം അന്ധമായി ഒരു കാര്യത്തെ പിന്തുടരുന്നില്ല എന്നത് ശരിയാണ്. എന്നാൽ, നമ്മുടെ പുരാതന നാഗരികതയ്ക്ക് പ്രായോഗിക ജ്ഞാനമുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ശാസ്ത്രമോ അനുഭവമോ തെളിയിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നാം സന്തോഷത്തോടെ വസ്തുതയും പ്രയോഗവും ഉൾക്കൊള്ളണം.

അത്തരത്തിലുള്ള ഒരു സമ്പ്രദായമാണ്, വലിയ ചെമ്പ് ഹാൻഡുകളിൽ (പാത്രങ്ങളിൽ) വെള്ളം സംഭരിക്കുക, പൂജ പ്രസാദത്തിനായി ചെമ്പ് ഉപയോഗിക്കുക, ഒരു ചെമ്പ് പാത്രത്തിൽ നിന്ന് ദിവസവും ഒരു ഗ്ലാസ് വെള്ളമെങ്കിലും കുടിക്കുക, ദിവസത്തില്‍ ബാക്കിയുള്ള ഭാഗം ചില്ല് ഗ്ലാസ്, കുപ്പി എന്നിവയില്‍ നിന്ന് വെള്ളം കുടിച്ചാലും കുഴപ്പമില്ല.

ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളിൽ കുടിവെള്ളം സംഭരിക്കുന്ന സമ്പ്രദായം ഇന്ത്യയുടെ ഒരു ഭാഗത്ത് മാത്രമല്ല, പുരാതന പാൻ-ഇന്ത്യയിലെ ഒന്നായിരുന്നു. വെള്ളത്തില്‍ നിന്ന് ബാക്‌ടീരിയയെ ഒഴിവാക്കുക എന്നതായിരുന്നു ആശയം — സൂക്ഷ്മാണുക്കളെ കൊല്ലാൻ വാട്ടർ ഫിൽട്ടറുകളോ രാസ ഘടകങ്ങളോ ഇല്ലാതിരുന്ന ഒരു കാലഘട്ടത്തിൽ ഇത് നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുമായിരുന്നു.

1. 2012 മാർച്ചിൽ ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളുടെ ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ സ്വഭാവത്തിന്റെ ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകൾ ലഭ്യമായി. ഹെൽത്ത്, പോപ്പുലേഷൻ ആൻഡ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ ജേര്‍ണലിൽ 16 മണിക്കൂർ ചെമ്പ് പാത്രങ്ങളിൽ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന വെള്ളം, ഇ.കോളി, കോളറ തുടങ്ങിയ രോഗകാരികളായ ബാക്ടീരിയകളെ നശിപ്പിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. വിബ്രിയോ കോളറ O1, സാൽമൊണെല്ല ഇനങ്ങളും. ചെമ്പ് പ്രതലങ്ങൾ രോഗകാരികളെ പൂർണ്ണമായും നശിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജേർണൽ ഓഫ് ഹെൽത്ത് പോപ്പുലേഷൻ ആൻഡ് ന്യൂട്രീഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ, എന്ററിക് രോഗാണുക്കൾ കുത്തിവയ്ക്കപ്പെട്ട കുടിവെള്ളത്തിൽ ചെമ്പ് കലത്തിന്റെ ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ പ്രവർത്തനത്തെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തിയിരുന്നു. നേരെമറിച്ച്, കൺട്രോൾ ഗ്ലാസ് ബോട്ടിലുകളിൽ, കുത്തിവയ്പ്പ് ചെയ്ത ബാക്ടീരിയകളുടെ എണ്ണം ഒരേപോലെ അല്ലെങ്കിൽ ചെറുതായി വർദ്ധിച്ചു. പക്ഷേ കോപ്പർ കൂപ്പണുകളിൽ കുത്തിവച്ച E. coli പൂർണ്ണമായും നശിച്ചു.

2. ഒരു മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ ലോഹം കണ്ടെത്തുക: രണ്ടാമത്തെ കാരണം നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ഒരു ചെറിയ
അംശം ചെമ്പ് ആവശ്യമാണ്. കോപ്പർ ഓക്സൈഡ് ഒരു മികച്ച ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ ഏജന്റാണെങ്കിലും, വെള്ളത്തിലെ ചെമ്പിന്റെ സാന്ദ്രത 1.3 ppm (WHO സ്റ്റാൻഡേർഡ്) കവിയുന്നുവെങ്കിൽ അത് വിഷലിപ്തമാകും. ജേർണൽ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷനിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു പഠനം, “കൂടുതൽ മലം ഫ്രീ റാഡിക്കൽ ഉൽപ്പാദനം, മലം ജലത്തിന്റെ സൈറ്റോടോക്സിസിറ്റി, കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണ കോപ്പർ കഴിക്കുമ്പോൾ ആൽക്കലൈൻ ഫോസ്ഫേറ്റേസ് പ്രവർത്തനം” എന്നിവ തെളിയിക്കുന്നു. ഇവയെല്ലാം വൻകുടൽ കാൻസറിനുള്ള അപകട ഘടകങ്ങളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. അതിനാൽ ശരിയായ അളവിൽ ചെമ്പ് ആരോഗ്യത്തിൽ നല്ല മാറ്റമുണ്ടാക്കുമെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു.

ഈ കാലഘട്ടത്തില്‍ നമ്മൾ കൂടുതലും പാചകം ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സ്റ്റെയിൻലെസ് സ്റ്റീൽ, ഗ്ലാസ്, പ്ലാസ്റ്റിക് പാത്രങ്ങൾ എന്നിവയിലാണ്. നമ്മുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ ചില ലോഹ പാത്രങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഉചിതമാണെന്ന് ഹോം-ഷെഫും ഫുഡ് റൈറ്ററുമായ ദേബ്ജാനി ചാറ്റർജി ആലം പറയുന്നു. കാരണം, അവ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിനും പ്രതിരോധശേഷിക്കും ഉത്തേജനം നൽകാൻ സഹായിക്കുന്നു. “താക്കൂറർ ഭോഗ് (മംഗളകരമായ അവസരങ്ങളിൽ ദൈവത്തിന് അർപ്പിക്കുന്ന പ്രസാദം) പ്രധാനമായും പിച്ചള പാത്രങ്ങളിലാണ് പാകം ചെയ്യുന്നത്. ഈ ശീലം ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇരുമ്പ് പോലുള്ള ചില ലോഹങ്ങൾ ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ചർമ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കുന്നു. ചെമ്പ് പാത്രത്തിൽ നിന്ന് വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. ആരോഗ്യത്തിനും ദഹനത്തിനും സഹായിക്കുന്നു. അരി പാകം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള മികച്ച ലോഹം കൂടിയാണിത്, കാരണം ഇതിന് ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ ഗുണങ്ങളുണ്ട്,” ദേബ്ജാനി പറയുന്നു.

ഇപ്പോൾ, ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സയൻസ് (IISc) ബെംഗളൂരുവിലെ ഗവേഷകർ കുടിവെള്ളം സുരക്ഷിതമാക്കാൻ കോപ്പർ അയോണുകളുള്ള വാട്ടർ-ഫിൽട്ടർ മെംബ്രൺ വികസിപ്പിച്ചതായി നാനോസ്‌കെയിൽ ജേര്‍ണലില്‍ പ്രതിപാദിക്കുന്നു.

സമ്പാദക: ശ്രീജ
അവലംബം: ജേർണൽ ഓഫ് ഹെൽത്ത് പോപ്പുലേഷൻ ആൻഡ് ന്യൂട്രീഷന്‍

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദ്ദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമുള്ളതാണ്, അവ പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശമായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും മെഡിക്കൽ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും പ്രത്യേക ചോദ്യങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറെയോ പ്രൊഫഷണൽ ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊവൈഡറെയോ സമീപിക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment