പരമാവധി സിവിലിയന്മാരെ കൊല്ലുകയായിരുന്നു യെമന്‍ ഹൂതികളുടെ ലക്ഷ്യം: അംബാസഡര്‍ ലന നുസൈബ

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: യെമനിലെ ഹൂതി വിമതർ ഈ ആഴ്ച ആദ്യം അബുദാബിയിൽ ആക്രമണം നടത്തിയത് “പരമാവധി സിവിലിയന്മാരെ” കൊല്ലുക എന്നതായിരുന്നു ലക്ഷ്യമെന്ന് യുഎന്നിലെ യുഎഇ അംബാസഡർ ലാന നുസൈബെ വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഇന്ധന ലോറികളില്‍ ഡ്രോണ്‍ ഇടിച്ച് മൂന്ന് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ആറ് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്ത തിങ്കളാഴ്ചത്തെ ആക്രമണത്തെ അപലപിച്ച് 15 രാജ്യങ്ങള്‍ സം‌യുക്തമായി പ്രസ്താവന പുറത്തിറക്കിയതിന് ശേഷം യുഎൻ സെക്യൂരിറ്റി കൗൺസിൽ ചേമ്പറിന് പുറത്ത് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുമായി സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു നുസൈബെ.

ഇറാൻ അനുഭാവികളായ ഹൂതികളളുടെ ലക്ഷ്യം “പരമാവധി സിവിലിയൻമാരെയും സിവിലിയൻ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളെയും നശിപ്പിക്കുക” എന്നതായിരുന്നു എന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“യു.എ.ഇ.ക്ക് സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാൻ കഴിയും, എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര നിയമ ലംഘനങ്ങൾക്കെതിരെയും, എല്ലാ ആക്രമണങ്ങളിലും, പരമാധികാരത്തിനെതിരായ അതിർത്തി കടന്നുള്ള ആക്രമണങ്ങൾക്കെതിരെയും, അതിന്റെ ജീവിതരീതിക്കും ജനങ്ങൾക്കുമെതിരായ എല്ലാ ആക്രമണങ്ങൾക്കെതിരെയും ഒരേ സമയം പ്രതിരോധിക്കും,” അവർ പറഞ്ഞു. .

100-ലധികം രാഷ്ട്രങ്ങളും അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനകളും സമരത്തെ അപലപിച്ചതും ഹൂതികളുടെ ഭീഷണി നേരിടാനും അവരെ ഉത്തരവാദികളാക്കാനും കൂടുതൽ അന്താരാഷ്ട്ര നടപടികൾ ആവശ്യമാണെന്നും യു.എ.ഇ. അംബാസഡര്‍ പറഞ്ഞു.

“ഭീകരാക്രമണം സാധ്യമാക്കിയ മിസൈലിന്റെയും മറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യയുടെയും വ്യാപനം മുഴുവൻ അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തിനും വ്യക്തമായ ഭീഷണിയാണ്,” അവർ പറഞ്ഞു.

ഫ്രാൻസ്, ബ്രിട്ടൻ, ഇന്ത്യ, കെനിയ എന്നീ രാജ്യങ്ങളുടെ അംബാസഡർമാരും മറ്റ് സുരക്ഷാ കൗൺസിൽ അംഗങ്ങളും ചേംബറിന് പുറത്ത്, ആക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ, പാക്കിസ്താന്‍ പൗരന്മാരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി.

യുഎഇ സ്വന്തം പൗരന്മാരെക്കുറിച്ച് മാത്രമല്ല, ഞങ്ങളുടെ രാജ്യത്തെ അവരുടെ ഭവനമാക്കിയ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ കുറിച്ചും വളരെയധികം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തുന്നുണ്ടെന്ന് നുസൈബ പറഞ്ഞു.

“200-ലധികം രാജ്യക്കാര്‍ യുഎഇയെ അവരുടെ ഭവനമെന്ന് വിളിക്കുന്നു, അബുദാബി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം വഴി പ്രതിദിനം 60,000-ത്തിലധികം യാത്രക്കാർ കടന്നുപോകുന്നു. അവിടെയാണ് ഹൂതികള്‍ ആക്രമണം നടത്താന്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്,” നുസൈബ പറഞ്ഞു.

https://twitter.com/UAEMissionToUN/status/1484556635976749059?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1484556635976749059%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.thenationalnews.com%2Fworld%2F2022%2F01%2F21%2Fhouthis-aimed-to-kill-maximum-number-of-civilians-in-abu-dhabi-strikes-envoy-says%2F

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment