മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ഇഷ്ടഗാനം ‘എബിഡ് വിത്ത് മി’ ബീറ്റിംഗ് റിട്രീറ്റിൽ നിന്ന് ഒരിക്കൽ കൂടി ഒഴിവാക്കി

ന്യൂഡൽഹി: മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ക്രിസ്ത്യൻ ഗാനമായ ‘എബിഡ് വിത്ത് മി’ ജനുവരി 29ലെ ബീറ്റിംഗ് ദി റിട്രീറ്റ് ചടങ്ങിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. പത്തൊമ്പതാം നൂറ്റാണ്ടിൽ സ്കോട്ടിഷ് കവി ഹെൻറി ഫ്രാൻസിസ് ലൈറ്റ് എഴുതിയ ‘എബിഡ് വിത്ത് മി’ 1950 മുതൽ ബീറ്റിംഗ് റിട്രീറ്റ് ചടങ്ങിന്റെ ഭാഗമാണ്.

സൈനികരുടെ റിപ്പബ്ലിക് ദിന ചടങ്ങുകളുടെ സമാപനമാണ് ബീറ്റിംഗ് ഓഫ് ദി റിട്രീറ്റ്.

‘ഫാൻഫെയർ ബൈ ബഗ്ലേഴ്‌സ്’ എന്ന ഗാനത്തോടെ ചടങ്ങുകൾ ആരംഭിക്കും. തുടർന്ന് മാസ്ഡ് ബാൻഡ്‌സിന്റെ ‘ വീർ സൈനിക് ‘, പൈപ്പ്‌സ് ആൻഡ് ഡ്രംസ് ബാൻഡിന്റെ ആറ് ട്യൂണുകൾ എന്നിവ നടക്കും.

സെൻട്രൽ ആംഡ് പോലീസ് ഫോഴ്‌സ് (സിഎപിഎഫ്), ആർമി മിലിട്ടറി ബാൻഡ് എന്നിവയുടെ ബാൻഡുകൾ മൂന്ന് ട്യൂണുകളും എയർഫോഴ്‌സ് ബാൻഡും നേവി ബാൻഡും നാല് ട്യൂണുകളും വായിക്കും. വെള്ളിയാഴ്ച ദേശീയ യുദ്ധസ്മാരകത്തിൽ അമർ ജവാൻ ജ്യോതി ജ്വാലയുടെ ഒരു ഭാഗം എടുത്ത് ജ്വാലയുമായി ലയിപ്പിച്ചതിന് ശേഷമാണിത്.

ഒന്നാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിലും രണ്ടാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിലും 1971-ലെ പാക്കിസ്താനുമായുള്ള യുദ്ധത്തിലും വീരമൃത്യു വരിച്ച ഇന്ത്യൻ സൈനികരോടുള്ള അനാദരവായാ ഈ തീരുമാനത്തിന് കോൺഗ്രസിൽ നിന്നും പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളിൽ നിന്നും രൂക്ഷമായ പ്രതികരണമാണ് ഉണ്ടായത്.

നമ്മുടെ ധീര ജവാന്മാർക്ക് വേണ്ടി ജ്വലിച്ച അനശ്വര ജ്വാല ഇന്ന് അണയുന്നത് വളരെ സങ്കടകരമാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

“ചിലർക്ക് രാജ്യസ്നേഹവും ത്യാഗവും മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയില്ല – സാരമില്ല. നമ്മുടെ സൈനികർക്കായി ഞങ്ങൾ ഒരിക്കൽ കൂടി അമർ ജവാൻ ജ്യോതി തെളിക്കും,” അദ്ദേഹം ഹിന്ദിയിൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അതേസമയം, വിരമിച്ച സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥർ കേന്ദ്രത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും അഭിനന്ദിക്കുകയും ചെയ്തു. എല്ലാ യുദ്ധങ്ങൾക്കും സംഭാവന നൽകിയ എല്ലാ ഇന്ത്യക്കാരെയും ആദരിക്കാൻ ഒരു ദേശീയ ജ്വാലയുണ്ടാകണമെന്ന ബിജെപി തീരുമാനത്തെ ന്യായീകരിച്ചു.

ഈ വർഷത്തെ റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ 16 മാർച്ചിംഗ് കോണ്ടിംഗുകളും 17 സൈനിക ബാൻഡുകളും വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും വകുപ്പുകളുടെയും സായുധ സേനകളുടെയും 25 ടാബ്ലോകളും ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യൻ സൈന്യം ശനിയാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

രാവിലെ 10.30ന് ആരംഭിക്കുന്ന പരേഡ് ഉച്ചയ്ക്ക് 12ന് സമാപിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment