ജമ്മു കശ്മീർ: സ്ഥിതി മെച്ചപ്പെടുമ്പോൾ സംസ്ഥാന പദവി പുനഃസ്ഥാപിക്കുമെന്ന് അമിത് ഷാ; സദ്ഭരണ സൂചിക പുറത്തിറക്കി

ജമ്മു: ജമ്മു കശ്മീരിലെ 20 ജില്ലകൾക്കായുള്ള ആദ്യ ജില്ലാ സദ്ഭരണ സൂചിക ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ ശനിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് പുറത്തിറക്കി. സാധാരണ നിലയിലായാലുടൻ യുടിക്ക് സംസ്ഥാന പദവി തിരികെ നൽകുമെന്നും ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനൽകി.

“ഡീലിമിറ്റേഷൻ ആരംഭിച്ചു, ഉടൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും. ജമ്മു കശ്മീരിൽ സ്ഥിതിഗതികൾ സാധാരണ നിലയിലായാലുടൻ സംസ്ഥാന പദവി തിരികെ നൽകുമെന്ന് ഞാൻ ലോക്സഭയിൽ ഉറപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വടക്കൻ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്തെ സമീപകാല സംഭവവികാസങ്ങളെ അഭിനന്ദിച്ച ഷാ, ജമ്മു കശ്മീരിൽ നിരവധി വികസന പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്നും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. “ഈ വർഷം റെക്കോഡ് വിനോദ സഞ്ചാരികൾ ജമ്മു കശ്മീർ സന്ദർശിച്ചു. സർക്കാർ പദ്ധതിയിൽ നിന്ന് ആളുകൾക്ക് നേരിട്ട് ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

‘ബെഹ്‌തർ ഇ-ഹുകുമത്-കശ്മീർ അലേമിയ’ പ്രമേയത്തിലെ പ്രഖ്യാപനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ജമ്മു കശ്മീർ സർക്കാരുമായി സഹകരിച്ച് ഭരണപരിഷ്‌കാര, പബ്ലിക് ഗ്രീവൻസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് (ഡിആർപിജി) ജമ്മു കശ്മീരിന്റെ ജില്ലാ സദ്ഭരണ സൂചിക തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. 2021 ജൂലൈയിൽ അംഗീകരിച്ചു. ചടങ്ങിൽ കേന്ദ്രമന്ത്രി ഡോ ജിതേന്ദ്ര സിംഗ്, ലഫ്റ്റനന്റ് ഗവർണർ മനോജ് സിൻഹ എന്നിവർ പ്രസംഗിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment