നടിയെ ആക്രമിച്ച കേസ്: സാക്ഷികളുടെ വിസ്താരം പൂർത്തിയാക്കാൻ ഹൈക്കോടതി 10 ദിവസം കൂടി അനുവദിച്ചു

കൊച്ചി: 2017ലെ നടിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി ലൈംഗികമായി ആക്രമിച്ച കേസിൽ വിചാരണക്കോടതിയിൽ സാക്ഷികളുടെ വിസ്താരം പൂർത്തിയാക്കാൻ പ്രോസിക്യൂഷന് ജനുവരി 27 മുതൽ 10 ദിവസം കൂടി ഹൈക്കോടതി ചൊവ്വാഴ്ച അനുവദിച്ചു. എന്നാൽ, ദിലീപിനും മറ്റ് അഞ്ച് പ്രതികൾക്കുമെതിരെ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് ഇപ്പോൾ നടത്തുന്ന തുടർ അന്വേഷണങ്ങൾ പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ സമയം നീട്ടണമെന്ന സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ആവശ്യം കോടതി നിരസിച്ചു.

സമയം നീട്ടണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് സംസ്ഥാന സർക്കാർ സമർപ്പിച്ച ഹർജിയിലാണ് ജസ്റ്റിസ് കൗസർ ഇടപ്പഗത്ത് ഉത്തരവിട്ടത്. ജനുവരി 17ന് അഞ്ച് സാക്ഷികളെ കൂടി വിസ്തരിക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് അനുമതി നൽകിയ കോടതി, 10 ദിവസത്തിനകം സാക്ഷികളുടെ വിസ്താരവും രേഖകൾ ഹാജരാക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ നിർദേശിച്ചിരുന്നു. ജനുവരി 27ന് സമയപരിധി അവസാനിക്കും.

ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം മൂന്ന് സാക്ഷികളെ വിസ്തരിച്ചു കഴിഞ്ഞെന്നും രണ്ട് സാക്ഷികളെ കൂടി വിസ്തരിക്കാൻ ബാക്കിയുണ്ടെന്നും കേസ് പരിഗണിച്ചപ്പോൾ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പ്രോസിക്യൂഷൻ ടി എ ഷാജി ബോധിപ്പിച്ചു. ഈ രണ്ട് സാക്ഷികൾക്കും ഇതുവരെ സമൻസ് അയച്ചിട്ടില്ല. ജനുവരി 27ന് മുമ്പ് സമൻസ് അയക്കാൻ അന്വേഷണ ഏജൻസിക്ക് സാധിക്കുമോയെന്ന് ഉറപ്പില്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു.

ഒരു സാക്ഷി സത്യമൂർത്തി തെലങ്കാനയിലും മറ്റൊരാൾ തമിഴ്‌നാട്ടിലുമുള്ളതിനാൽ, സംസ്ഥാനത്തിന് പുറത്തേക്ക് പോകുന്നതിന് കൺട്രോളിംഗ് അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന് രേഖാമൂലം അനുമതി വാങ്ങേണ്ടതുണ്ട്. അതിനാൽ കോടതിയുടെ ഉത്തരവനുസരിച്ച് സാക്ഷികളുടെ വിസ്താരം പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിയില്ല.

കൂടാതെ, സംവിധായകൻ ബാലചന്ദ്രകുമാറിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തുടരന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്, ഇത് പൂർത്തിയാകാൻ കുറച്ച് സമയമെടുക്കും. അതിനാൽ, തുടരന്വേഷണത്തിന്റെ അന്തിമ റിപ്പോർട്ട് സർക്കാർ സമർപ്പിച്ച വിചാരണക്കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കുന്നതുവരെ വിചാരണ മാറ്റിവയ്ക്കുന്നത് ന്യായവും ഉചിതവുമാണ്.

തുടരന്വേഷണം പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ സമയപരിധി നീട്ടാനാകില്ലെന്ന് കോടതി വാക്കാൽ നിരീക്ഷിച്ചു.

വിചാരണ പൂർത്തിയാക്കാൻ നിശ്ചയിച്ച സമയപരിധി നീട്ടണമെന്ന സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഹർജി സുപ്രീം കോടതി ഇതിനകം തള്ളിയതായി ദിലീപിന്റെ അഭിഭാഷകൻ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ ബി രാമൻ പിള്ള ഹർജിയെ എതിർത്തു.

പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ സാക്ഷികളുടെ വിസ്താരം പൂർത്തിയാക്കാൻ പ്രോസിക്യൂഷൻ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്ന് കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment