എൽജി എനർജി സൊല്യൂഷൻ: ജനറല്‍ മോട്ടോഴ്സ് അമേരിക്കയില്‍ 2.1 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ ബാറ്ററി ഫാക്ടറി നിർമ്മിക്കുന്നു

ദക്ഷിണ കൊറിയയിലെ എൽജി എനർജി സൊല്യൂഷൻ (എൽജിഇഎസ്) യുഎസ് ഇലക്ട്രിക് വെഹിക്കിൾ (ഇവി) ബാറ്ററി പ്ലാന്റ് നിർമ്മിക്കാൻ ജനറൽ മോട്ടോഴ്‌സുമായി (ജിഎംഎൻ) 2.1 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ കരാറില്‍ ഒപ്പിടാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി മാതൃ സ്ഥാപനമായ എൽജി കെം (051910.കെഎസ്) ചൊവ്വാഴ്ച അറിയിച്ചു.

എൽജിഇഎസും ജിഎമ്മും തങ്ങളുടെ യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ബാറ്ററി സംയുക്ത സംരംഭമായ അൾട്ടിയം സെല്ലുകൾ വഴി പദ്ധതിക്ക് തുല്യമായി ധനസഹായം നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പുതിയ പ്ലാന്റിന്റെ സ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ചോ ഉൽപ്പാദന ശേഷിയെക്കുറിച്ചോ വിശദാംശങ്ങൾ നൽകാൻ LGES വിസമ്മതിച്ചു.

എൽജിഇഎസിനൊപ്പം മിഷിഗണിലെ ലാന്‍സിംഗിനു സമീപം 2.5 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ ബാറ്ററി പ്ലാന്റ് നിർമ്മിക്കാൻ ജിഎം നിർദ്ദേശിച്ചതായി ഡിസംബറിൽ റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു.

ആഗോള ഇലക്‌ട്രിക് വാഹന ബാറ്ററി വിപണിയുടെ 20%-ലധികവും LGES കമാൻഡ് ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ, ടെസ്‌ല Inc (TSLA.O), Volkswagen AG (VOWG_p.DE), Hyundai Motor Co (005380.KS) എന്നിവയ്ക്കും വിതരണം ചെയ്യുന്നു.

70 GWh ബാറ്ററികൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി ഒഹായോയിലും ടെന്നസിയിലും ജി‌എം രണ്ട് പ്ലാന്റുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് 2024 ഓടെ ഏകദേശം 1 ദശലക്ഷം EV-കൾക്ക് ഊർജ്ജം പകരും.

യു എസ്, ചൈന, ദക്ഷിണ കൊറിയ, പോളണ്ട്, ഇന്തോനേഷ്യ എന്നിവിടങ്ങളിൽ LGES-ന് പ്രൊഡക്ഷൻ സൈറ്റുകളുണ്ട്. ദക്ഷിണ കൊറിയയിലെ എക്കാലത്തെയും വലിയ ഐ‌പി‌ഒ സമാരംഭിച്ചതിന് ശേഷം ഈ ആഴ്ച അവസാനം കമ്പനിയുടെ വിപണി അരങ്ങേറ്റത്തിന് മുന്നോടിയായാണ് അതിന്റെ പ്രഖ്യാപനം.

സ്ഥാപന നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് 12.8 ട്രില്യൺ ഡോളർ മൂല്യമുള്ള ബിഡുകളും റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് 96 ബില്യൺ ഡോളറും ഐപിഒ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

IPO വില എൽജിഇഎസിനെ ഏകദേശം 70.2 ട്രില്യൺ വോൺ ($58.57 ബില്യൺ) ആണ്. കൂടാതെ, സാംസങ് ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് കോ (005930.KS), എസ്‌കെ ഹൈനിക്സ് ഇൻക് (000660.KS) എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷം ദക്ഷിണ കൊറിയയിലെ ഏറ്റവും മൂല്യമുള്ള മൂന്നാമത്തെ കമ്പനിയായി ഇതിനെ മാറ്റും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment