മോദി സർക്കാരിന്റെ സമ്മർദ്ദത്തിന് വഴങ്ങി ട്വിറ്റർ ഫോളോവേഴ്സിനെ പരിമിതപ്പെടുത്തുകയാണെന്ന് രാഹുൽ ഗാന്ധി

ന്യൂഡൽഹി: നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാരിൽ നിന്നുള്ള സമ്മർദ്ദം കാരണം സോഷ്യൽ മീഡിയ സൈറ്റുകൾ പിന്തുടരുന്നത് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി ട്വിറ്റർ സിഇഒ പരാഗ് അഗർവാളിന് കത്തയച്ചു. ഇതിന് മറുപടിയായി, പ്ലാറ്റ്‌ഫോം കൃത്രിമത്വത്തിനും സ്പാമിനും കമ്പനിക്ക് സീറോ ടോളറൻസ് സമീപനമുണ്ടെന്ന് ട്വിറ്റർ പറഞ്ഞു.

പരാഗ് അഗർവാളിന് രാഹുൽ ഗാന്ധി ഡിസംബർ 27 ന് അയച്ച കത്ത് ഉദ്ധരിച്ച് ഒന്നിലധികം റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, മുമ്പ് തനിക്ക് പ്രതിമാസം രണ്ട് ലക്ഷത്തോളം ഫോളോവേഴ്‌സ് ലഭിച്ചിരുന്നുവെന്നും എന്നാൽ 2021 ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ അനുയായികളുടെ എണ്ണം പ്രതിമാസം 2500 എന്ന നിരക്കിൽ കുറഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ഗാന്ധി പറഞ്ഞു. തന്റെ ട്വിറ്റർ ഫോളോവേഴ്‌സ് 19.5 ദശലക്ഷമായി മരവിച്ചിരിക്കുകയാണെന്നും ട്വിറ്ററിന് അയച്ച കത്തിൽ ഗാന്ധി ആരോപിച്ചു.

“ഇന്ത്യയിൽ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തിന്റെ വളർച്ചയ്ക്ക് ട്വിറ്റർ സജീവമായി സഹായിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് വലിയ ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്,” രാഹുൽ ഗാന്ധി അഗർവാളിന് അയച്ച കത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ലിബറൽ ജനാധിപത്യവും സ്വേച്ഛാധിപത്യവും തമ്മിലുള്ള പ്രത്യയശാസ്ത്ര പോരാട്ടം സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളാണ് രൂപപ്പെടുത്തുന്നത്. ഇത് ട്വിറ്റർ പോലുള്ള കമ്പനികളുടെ ചുക്കാൻ പിടിക്കുന്ന ഇവയിൽ വലിയ ഉത്തരവാദിത്തം വഹിക്കുന്നു,” ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

“പിന്തുടരുന്നവരുടെ എണ്ണം കാണാവുന്ന ഒരു സവിശേഷതയാണ്, അക്കങ്ങൾ അർത്ഥവത്തായതും കൃത്യവുമാണെന്ന് എല്ലാവർക്കും വിശ്വാസമുണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്‌ഫോം കൃത്രിമത്വത്തിനും സ്‌പാമിനും ഒരു സീറോ ടോളറൻസ് സമീപനമാണ് Twitter-നുള്ളത്… മെഷീൻ ലേണിംഗ് ടൂളുകൾ ഉപയോഗിച്ച് സ്‌പാമിനോടും ക്ഷുദ്രകരമായ ഓട്ടോമേഷനോടും ഞങ്ങൾ തന്ത്രപരമായും സ്‌കെയിലിലും പോരാടുന്നു. ആരോഗ്യകരമായ സേവനവും വിശ്വസനീയമായ അക്കൗണ്ടുകളും ഉറപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള സ്ഥിരവും തുടർച്ചയായതുമായ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായി, ഫോളോവേഴ്‌സിന്റെ എണ്ണത്തിൽ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ ഉണ്ടാകാം,” ഒരു ട്വിറ്റർ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ഓഗസ്റ്റിൽ ഗാന്ധിയുടെ അക്കൗണ്ട് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു
ഓഗസ്റ്റിൽ, ഡൽഹിയിൽ ബലാത്സംഗത്തിന് ഇരയായ പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിന്റെ ഫോട്ടോ ട്വീറ്റ് ചെയ്തതിനെ തുടർന്ന് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ട് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ ട്വിറ്റർ പോസ്റ്റിനെതിരെ ബിജെപി എതിർപ്പ് ഉന്നയിച്ചിരുന്നു, തുടർന്ന് മൈക്രോബ്ലോഗിംഗ് സൈറ്റ് മാനദണ്ഡ ലംഘനം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി എട്ട് ദിവസത്തേക്ക് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അക്കൗണ്ട് സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു.

അടുത്ത കാലത്തായി വോട്ടർമാരിലേക്ക് എത്തുന്നതിനുള്ള പ്രധാന ഉപകരണമായി മാറിയ ട്വിറ്റർ വഴി സോഷ്യൽ മീഡിയ റീച്ച് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിൽ വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി അവകാശപ്പെട്ടതായി റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment