കാണാതായ അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ മിറാം തരോണിനെ ചൈന ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് കൈമാറി

ന്യൂഡൽഹി: അരുണാചൽ പ്രദേശിൽ നിന്ന് കാണാതായ
ബാലനെ ചൈനീസ് പീപ്പിൾസ് ലിബറേഷൻ ആർമി (പിഎൽഎ) വ്യാഴാഴ്ച ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് കൈമാറി. കേന്ദ്രമന്ത്രി കിരൺ റിജിജുവാണ് ഇക്കാര്യം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. പി‌എൽ‌എയ്‌ക്കൊപ്പം കേസ് സൂക്ഷ്മമായി പിന്തുടരുന്നതിനും ബാലനെ സുരക്ഷിതമായി തിരിച്ചെത്തിച്ചതിനും ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് ഞാൻ നന്ദി പറയുന്നു,” കിരൺ റിജിജു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ജനുവരി 18-ന് ടാരോണിനെ കാണാതാവുകയായിരുന്നു. തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയെന്നാരോപിച്ചുള്ള റിപ്പോർട്ടുകൾ ചൈന ആദ്യം നിഷേധിച്ചെങ്കിലും, അതിർത്തിയിൽ കാണാതായ ഒരു ആൺകുട്ടിയെ കണ്ടെത്തിയതായി ചൈനീസ് പീപ്പിൾസ് ലിബറേഷൻ ആർമി (പിഎൽഎ) സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ജനുവരി 20 ന്, കാണാതായ ബാലന്റെ ഐഡന്റിറ്റി സ്ഥാപിക്കാൻ ചൈനീസ് ഭാഗവും ഇന്ത്യയുടെ ഭാഗത്തുനിന്ന് വിശദാംശങ്ങൾ തേടി. തുടർന്ന്, മിറാം തരോണിന്റെ വ്യക്തിത്വം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിനായി ഇന്ത്യൻ സൈന്യം ബാലന്റെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ പങ്കുവെച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച, ടാരോണിനെ ഇന്ത്യൻ ഭാഗത്തേക്ക് തിരിച്ചയക്കുമെന്ന് പിഎൽഎയും സ്ഥിരീകരിച്ചു. യഥാർത്ഥത്തിൽ, കാണാതായ ബാലനെ സംബന്ധിച്ച് ഇന്ത്യൻ, ചൈനീസ് സൈന്യങ്ങൾ ഹോട്ട്‌ലൈൻ ചർച്ച നടത്തുകയും നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതിനുള്ള സമയവും സ്ഥലവും അന്തിമമാക്കാൻ തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു.

ജനുവരി 19 ന് യഥാർത്ഥ നിയന്ത്രണ രേഖയ്ക്ക് (എൽഎസി) സമീപം ടാരണെ കാണാതായപ്പൊള്‍ ഇന്ത്യൻ സൈന്യം ഉടൻ തന്നെ ചൈനയുടെ ഭാഗത്തെ സമീപിച്ചിരുന്നു.  ബാലനെ കണ്ടെത്തുന്നതിനും തിരികെയെത്തുന്നതിനും ഇന്ത്യൻ പക്ഷം പിഎൽഎയുടെ സഹായം തേടിയിരുന്നു.

https://twitter.com/KirenRijiju/status/1486624181793943553?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1486624181793943553%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.ndtv.com%2Findia-news%2Fchinese-army-hands-over-missing-arunachal-pradesh-teen-miram-taron-to-india-tweets-minister-kiren-rijiju-2732422

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment