ഹമീദ് അൻസാരിയുടെ ‘അസഹിഷ്ണുത’ പരാമർശം; വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം പ്രതികരിക്കുന്നു

ന്യൂഡൽഹി: മുൻ ഉപരാഷ്ട്രപതി ഹമീദ് അൻസാരി റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ ഇന്ത്യയെ കരിമ്പട്ടികയിൽ പെടുത്താൻ ശ്രമിച്ച സംഘടനയായ ഐഎഎംസിയുടെ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്ത് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, സംഘാടകരുടെ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡും അങ്ങനെയാണെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം (എംഇഎ) അറിയിച്ചു. – പക്ഷപാതങ്ങൾ, പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ രാഷ്ട്രീയ താൽപ്പര്യങ്ങൾ എന്നറിയപ്പെടുന്നു.

ഇന്ത്യ ഊർജ്ജസ്വലമായ ജനാധിപത്യ രാജ്യമാണെന്നും മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്ന് സർട്ടിഫിക്കേഷൻ ആവശ്യമില്ലെന്നും പറഞ്ഞ എംഇഎ, മറ്റുള്ളവർ ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന വാദം ധിക്കാരപരമാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

“ഹിന്ദു ദേശീയത ആശങ്കാജനകമാണ്. രാജ്യത്ത് ആളുകൾ മതത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിഭജിക്കപ്പെടുന്നു. ദേശീയത സംബന്ധിച്ച് ജനങ്ങൾക്കിടയിൽ തർക്കം സൃഷ്ടിക്കുകയാണ്,” ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ മുസ്‌ലിം കൗൺസിൽ പരിപാടിയില്‍ അഭിസംബോധന ചെയ്യവെ അൻസാരി പറഞ്ഞു. പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു പ്രത്യേക മതത്തിൽപ്പെട്ട ആളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. രാജ്യത്ത് അസഹിഷ്ണുത വളർത്തുകയും അരക്ഷിതാവസ്ഥയുടെ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘ഇന്ത്യ-ചൈന അതിർത്തി ചർച്ചയുടെ അടുത്ത റൗണ്ട് എത്രയും വേഗം നടത്തണം’
ഇന്ത്യ-ചൈന അതിർത്തി ചർച്ചകളിൽ, ഇന്ത്യ-ചൈന കമാൻഡർ തല യോഗത്തിന്റെ 14- ാം റൗണ്ട് ഈ വർഷം ജനുവരി 12 ന് നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും അടുത്ത റൗണ്ട് ചർച്ചകൾ എത്രയും വേഗം നടത്തണമെന്നും എംഇഎ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

അവസാന ചർച്ചയിൽ, ശേഷിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നത് എൽഎസിയിൽ ശാന്തതയും സമാധാനവും പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഇരുപക്ഷവും സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും എം‌ഇ‌എ പറഞ്ഞു.

“ഉഭയകക്ഷി ബന്ധങ്ങളിൽ പുരോഗതി പ്രാപ്‌തമാക്കുന്നതിന്, ഇരുപക്ഷവും അടുത്ത ബന്ധം നിലനിർത്താനും സൈനിക, നയതന്ത്ര മാർഗങ്ങൾ വഴിയുള്ള സംഭാഷണം നിലനിർത്താനും ശേഷിക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ പരസ്പരം സ്വീകാര്യമായ പരിഹാരം ഉടൻ തയ്യാറാക്കാനും സമ്മതിച്ചു,” എം‌ഇ‌എ വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

‘ഇന്ത്യയ്ക്കും റഷ്യയ്ക്കും പ്രത്യേക തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തമുണ്ട്’
എസ്-400 മിസൈൽ സംവിധാനം ഇന്ത്യ വാങ്ങിയതിൽ അമേരിക്കയുടെ അതൃപ്തിയിൽ, ന്യൂഡൽഹിക്കും വാഷിംഗ്ടണിനും സമഗ്രമായ ആഗോള തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തമുണ്ടെന്നും ന്യൂഡൽഹിക്കും മോസ്കോയ്ക്കും പ്രത്യേക തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തമുണ്ടെന്നും എംഇഎ പറഞ്ഞു.

ഞങ്ങൾ ഒരു സ്വതന്ത്ര വിദേശനയമാണ് പിന്തുടരുന്നത്, ഇത് ഞങ്ങളുടെ പ്രതിരോധ ഏറ്റെടുക്കലുകൾക്കും ബാധകമാണ്, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎസിലെയും മിലാനിലെയും ഖാലിസ്ഥാൻ പ്രതിഷേധങ്ങളിൽ, വിദേശത്തുള്ള നയതന്ത്ര സ്ഥാപനങ്ങൾ നശിപ്പിക്കാൻ തീവ്രവാദികൾ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്നും വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിലെ ഗാന്ധി പ്രതിമയെ അവഹേളിക്കാനുള്ള ശ്രമമാണ് നടക്കുന്നതെന്നും എംഇഎ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ ഈ പ്രശ്നം അതത് ആതിഥേയ സർക്കാരുകളുമായി ഉന്നയിക്കുകയും നടപടിക്ക് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ബലൂചിസ്ഥാനിലെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനം അവസാനിപ്പിക്കുക: എംഇഎ പാക്കിസ്താനോട്
ബലൂചിസ്ഥാനിലെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനം തടയാൻ പാക്കിസ്താന്‍ അധികൃതരോട് ഇന്ത്യ അഭ്യർത്ഥിക്കുകയും, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ ജനങ്ങൾക്ക് മാനുഷിക സഹായം നൽകാൻ ഇന്ത്യ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നും പറഞ്ഞു.

ഗോതമ്പ് സംഭരിക്കുന്നതിനും ഗതാഗതം ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുമുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് എംഇഎ വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഉക്രെയ്ൻ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച്, റഷ്യയും യുഎസും തമ്മിലുള്ള ഉന്നതതല ചർച്ച ഉൾപ്പെടെ ഉക്രെയ്നിലെ സംഭവവികാസങ്ങൾ ഇന്ത്യ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് എംഇഎ പറഞ്ഞു. മേഖലയിലും പുറത്തും ദീർഘകാല സ്ഥിരതയ്ക്കും സമാധാനത്തിനും വേണ്ടി ഞങ്ങൾ സമാധാനപരമായ പ്രമേയത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നതായും വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment