ലാവണ്യ ആത്മഹത്യ കേസ്: ദേശീയ ബാലാവകാശ സം‌രക്ഷണ കമ്മീഷന്‍ അദ്ധ്യക്ഷന്‍ തഞ്ചാവൂരിലെത്തും

തഞ്ചാവൂർ: വിദ്യാര്‍ത്ഥിയായ ലാവണ്യ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത കേസിൽ ദേശീയ ബാലാവകാശ സംരക്ഷണ കമ്മീഷൻ (എൻസിപിസിആർ) അദ്ധ്യക്ഷൻ പ്രിയങ്ക് കനുംഗോ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ തഞ്ചാവൂരിലെത്തി പതിനേഴുകാരി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത കേസിൽ സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണം നടത്തുമെന്ന് സൂചന.

ജനുവരി 30, 31 തീയതികളിൽ കനൂംഗോ തഞ്ചാവൂർ സന്ദർശിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. തഞ്ചാവൂരിൽ വിദ്യാർത്ഥിനി കീടനാശിനി കഴിച്ചാണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. ക്രിസ്ത്യൻ മതം സ്വീകരിക്കാൻ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയ കുട്ടി ആത്മഹത്യ ചെയ്തതാണെന്ന് ആരോപിച്ച് പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് നേരെ പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായി.

അതേസമയം, പെൺകുട്ടിയുടെ മരണത്തിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് ബിജെപി രംഗത്തെത്തി.

എന്നാൽ, ലോക്കൽ പോലീസ് കേസിലെ മതപരിവർത്തനം മറച്ചുവെയ്ക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും മാനസിക പീഡനമാണ് ലാവണ്യയുടെ ആത്മഹത്യയ്ക്ക് പിന്നിലെ കാരണമെന്ന് കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച സ്റ്റാറ്റസ് റിപ്പോർട്ടിൽ പരാമർശിക്കുകയും ചെയ്തു. തഞ്ചാവൂരിലെ സെന്റ് മൈക്കിൾസ് ഗേൾസ് ബോർഡിംഗ് ഹോമിലാണ് പെൺകുട്ടി താമസിച്ചിരുന്നത്. ഹോസ്റ്റൽ വാർഡൻ തന്നെ നിരന്തരം ശകാരിക്കുകയും ഉപദ്രവിക്കുകയും ചെയ്തതായി പെൺകുട്ടിയുടെ വീഡിയോയും വൈറലായി.

വിഷയത്തിൽ തമിഴ്‌നാട് സർക്കാരിനോട് എൻസിപിസിആർ വിശദീകരണം തേടിയിട്ടുണ്ട്.

“എൻസിപിസിആർ ജനുവരി 21 ന് സംസ്ഥാന ഡിജിപിക്ക് നോട്ടീസ് നൽകുകയും പെൺകുട്ടിയുടെയും മാതാപിതാക്കളുടെയും മൊഴിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വസ്തുതാപരമായ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാനും എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാനും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതുവരെ ഞങ്ങൾ ഒരു നടപടിയും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല. പ്രാഥമിക അന്വേഷണം നടത്താനും പെൺകുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കളെ കാണാനും ഞാൻ തഞ്ചാവൂരിലേക്ക് പോകുകയാണ്. ഞാൻ സ്‌കൂൾ സന്ദർശിച്ച് സ്ഥിതിഗതികൾ വിലയിരുത്തും,” എൻസിപിസിആർ ചെയർപേഴ്‌സൺ പ്രിയങ്ക് കനൂംഗോ പറഞ്ഞു.

ബാലാവകാശ സമിതിക്ക് വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നതിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥർ വിമുഖത കാണിക്കുന്നു, അതുകൊണ്ടാണ് വിഷയം പരിശോധിക്കാൻ ഞാൻ സ്ഥലം സന്ദർശിക്കുന്നത്, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇത്തരം പെൺകുട്ടികൾ താമസിക്കുന്നതും പഠിക്കുന്നതുമായ ഷെൽട്ടറുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ചില സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ കമ്മീഷനുമായി സഹകരിക്കുന്നില്ലെന്നും എൻസിപിസിആർ ചെയർപേഴ്സൺ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ശരിയായ നിരീക്ഷണ സംവിധാനം സ്ഥാപിക്കുന്ന പ്രക്രിയയിലാണ്,” കനുംഗോ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment