എല്ലാ തലത്തിലും ദുരന്തം: ബൈഡൻ രാജിവയ്ക്കണമെന്ന് ട്രംപിന്റെ വിശ്വസ്തയായ നിക്കി ഹേലി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലെ മുൻ യുഎസ് അംബാസഡർ നിക്കി ഹേലി, ജോ ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ വിദേശ നയങ്ങളിലെ പരാജയങ്ങള്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റിനോട് രാജിവയ്ക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന “ദി ഗൈ ബെൻസൺ ഷോ” പോഡ്‌കാസ്റ്റിൽ സംസാരിച്ച സൗത്ത് കരോലിനയിലെ മുൻ ഗവർണർ, “ബൈഡൻ നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ സ്‌നേഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ” വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമലാ ഹാരിസിനെ കൂടെ കൂട്ടി തന്റെ സ്ഥാനത്തു നിന്ന് ഇറങ്ങി നിൽക്കണമെന്ന് പറഞ്ഞു.

“സത്യം പറഞ്ഞാൽ, നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ നന്മയ്ക്കായി, ബൈഡൻ നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ സ്‌നേഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, അദ്ദേഹം പടിയിറങ്ങി കമലയെ കൂടെ കൊണ്ടുപോകുമായിരുന്നു. കാരണം, ഈ ഘട്ടത്തിൽ വിദേശനയ സാഹചര്യം അപകടത്തിലാണ്,” ഉക്രെയ്ൻ പ്രതിസന്ധി കൈകാര്യം ചെയ്ത ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തെ ആക്ഷേപിച്ചുകൊണ്ട് ഹേലി പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്‌നുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് യുഎസും റഷ്യയും നാറ്റോയും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷം രൂക്ഷമായ സാഹചര്യത്തിലാണ് ഹേലിയുടെ ഈ പരാമർശം.

മുൻ സോവിയറ്റ് രാഷ്ട്രവുമായുള്ള ഉക്രെയ്ന്‍ അതിർത്തിയിൽ റഷ്യയുടെ സൈനികര്‍ നീക്കം നടത്തുന്നത് ഉക്രെയ്ൻ ആക്രമിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളാണെന്ന് യു എസും നാറ്റോയും ആരോപിക്കുന്നു. ഉക്രെയ്ൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മുൻ സോവിയറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലേക്കുള്ള സൈനിക വിപുലീകരണം അവസാനിപ്പിക്കാൻ നാറ്റോ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിനിടയിൽ റഷ്യ ഊഹാപോഹങ്ങളെ ശക്തമായി നിഷേധിച്ചു.

റഷ്യ ഉക്രെയ്ൻ ആക്രമിച്ചാൽ വിനാശകരമായ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് ബൈഡൻ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. റഷ്യൻ നേതാവ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിനെതിരെ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

പരാമർശങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ, ബൈഡന്റെ വിദേശനയ പരാജയങ്ങളാണ് ട്രം‌പിന്റെ വിശ്വസ്തയായ നിക്കി ഹേലി ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയത്.

“സാഹചര്യം നോക്കൂ. നമ്മൾ അപകടകരമായ അവസ്ഥയിലാണ്. ബൈഡന്‍ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെ തകർത്തു, നമ്മളെ റഷ്യയുമായി ഒരു യുദ്ധസമാനമായ സാഹചര്യത്തിലെത്തിച്ചു, തായ്‌വാനിൽ അരക്ഷിതാവസ്ഥ സൃഷ്ടിച്ചു, നമ്മുടെ അത്‌ലറ്റുകളെ ഒളിമ്പിക്‌സിനായി ബീജിംഗിലേക്ക് അയയ്‌ക്കുന്നു, അവർ അവിടെ എത്തുമ്പോൾ അവരെ എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഒന്നും പറയുന്നില്ല,” ഹേലി പറഞ്ഞു.

“സർക്കാരിനെതിരെ എന്തെങ്കിലും പറഞ്ഞാൽ അവരെ ശിക്ഷിക്കുമെന്ന് പറയുന്നു, അമേരിക്കക്കാർക്ക് എവിടെയാണ് സംരക്ഷണം? അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ, ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം എല്ലാ തലത്തിലും പരാജയപ്പെട്ടു,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ബൈഡൻ ബീജിംഗ് ഒളിമ്പിക്‌സ് നയതന്ത്ര ബഹിഷ്‌കരണം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അമേരിക്കൻ അത്‌ലറ്റുകളെ മാർക്വീ ഇവന്റിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിച്ചത് ഹാലിയെപ്പോലുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരെ പ്രകോപിപ്പിച്ചിരുന്നു. ബൈഡന്റെ രാജി ആവശ്യപ്പെടാൻ ആഭ്യന്തര മുന്നണിയിലെ പ്രശ്നങ്ങളും ഹേലി ഉയർത്തിക്കാട്ടി.

ട്രംപ് ഭരണകാലത്ത് യുഎൻ അംബാസഡറായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ച റിപ്പബ്ലിക്കൻ രാഷ്ട്രീയക്കാരി, ബൈഡന്റെ ഒരു വർഷത്തെ ഭരണം “എല്ലാ തലത്തിലും ഒരു ദുരന്തമായിരുന്നു” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ബൈഡനും ഹാരിസിനുമെതിരെ ഹേലിയുടെ കോപാകുലമായ പൊട്ടിത്തെറി മാധ്യമങ്ങളിൽ വലിയ ചര്‍ച്ചക്ക് വഴിവെച്ചു. ട്രം‌പിന്റെ വിശ്വസ്തയായ റിപ്പബ്ലിക്കൻ തന്റെ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്കുള്ള ‘വേദിയൊരുക്കുകയാണെന്നാണ്’ സിഎൻഎൻ എഡിറ്റർ-അറ്റ്-ലാർജ് പറഞ്ഞത്.

“ഇവിടെ നടക്കുന്നത് വളരെ ലളിതമാണ്: ഹേലി പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു — 2024 ൽ അല്ലെങ്കിൽ, വളരെ വിദൂരമല്ലാത്ത ഭാവിയിലെ ഏതെങ്കിലും ഘട്ടത്തിൽ,” അദ്ദേഹം ഒരു ലേഖനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment