ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ ഇന്ന് അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി കോവിഡ് അവലോകന യോഗം നടത്തും

ന്യൂഡൽഹി: ബിഹാർ, ഒഡീഷ, ജാർഖണ്ഡ്, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ഛത്തീസ്ഗഡ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ ശനിയാഴ്ച കൊവിഡ്-19 അവലോകന യോഗം നടത്തും. ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് മൂന്നിനാണ് യോഗം.

ഉയർന്നുവരുന്ന ക്ലസ്റ്ററുകളും ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടുകളും സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കാൻ മാണ്ഡവ്യ വ്യാഴാഴ്ച സംസ്ഥാനങ്ങളെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളെയും ഉപദേശിച്ചു. കോവിഡ് പരിശോധനയിൽ ആർ‌ടി‌പി‌സി‌ആറിന്റെ കുറഞ്ഞ പങ്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത സംസ്ഥാനങ്ങളോട് അത് അവലോകനം ചെയ്യാൻ നിർദ്ദേശിച്ചതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

മതിയായതും സമയബന്ധിതമായതുമായ പരിശോധനകൾ രോഗബാധിതരെ പെട്ടെന്ന് തിരിച്ചറിയുന്നതിനും പെട്ടെന്നുള്ള കുതിച്ചുചാട്ടം തടയുന്നതിനും സഹായിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം അവരെ ഉപദേശിച്ചു.

മെച്ചപ്പെട്ട പൊതുജനാരോഗ്യ മാനേജ്മെന്റിനായി ടെലികൺസൾട്ടേഷൻ സേവനങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ സംസ്ഥാനങ്ങളോടും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളോടും കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി അഭ്യർത്ഥിച്ചു. വിദൂര സ്ഥലങ്ങളിലെ ആളുകളെയും വീട്ടിൽ ഒറ്റപ്പെടലിലുള്ള കൊവിഡ് രോഗികളെയും സേവിക്കുന്നതിൽ ഇത് പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ചുവെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

‘ടെസ്റ്റ്-ട്രാക്ക്-ട്രീറ്റ്-വാക്‌സിനേറ്റ് & കൊവിഡ് ഉചിതമായ പെരുമാറ്റം പാലിക്കൽ’ (Test-Track-Treat-Vaccinate & Adherence to COVID Appropriate Behavior) എന്ന അഞ്ച് മടങ്ങ് തന്ത്രവും കേസുകളുടെ ഫലപ്രദമായ നിരീക്ഷണവും കോവിഡ്-19 മാനേജ്മെന്റിന് നിർണായകമാണെന്ന് മാണ്ഡവ്യ ആവർത്തിച്ചു.

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെ നേരിടാൻ കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് സാധ്യമായ എല്ലാ സഹായവും സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പുനൽകിയ അദ്ദേഹം, കൂടുതൽ ദൃഢവും കാര്യക്ഷമവുമായ നയരൂപീകരണത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്നതിനാൽ കൃത്യസമയത്ത് ഡാറ്റ നൽകാൻ അവരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

ജമ്മു കശ്മീർ, ഹിമാചൽ പ്രദേശ്, പഞ്ചാബ്, ഛണ്ഡീഗഡ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഹരിയാന, ഡൽഹി, ലഡാക്ക്, ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നീ ഒമ്പത് സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലെയും ആരോഗ്യ മന്ത്രിമാർ, മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ, ഭരണാധികാരികൾ എന്നിവരുമായി ഈ ആഴ്ച ആദ്യം നടന്ന യോഗത്തില്‍ മാണ്ഡവ്യ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചിരുന്നു.

ദേശീയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ഹോം ഐസൊലേഷനിലുള്ളവരെ കാര്യക്ഷമമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ യോഗത്തിൽ അദ്ദേഹം സംസ്ഥാനങ്ങളെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളെയും ഉപദേശിച്ചു. ഹോം ഐസൊലേഷനിലുള്ള സജീവ കേസുകളിലെ ദുർബല വിഭാഗങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ വൈദ്യസഹായം സമയബന്ധിതമായി ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഇത് ഉറപ്പാക്കുമെന്ന് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment