എന്താണ് NeoCoV?: വുഹാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്ന ഉയർന്ന മരണനിരക്കുള്ള പുതിയ തരം കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ച് 10 പോയിന്റുകൾ

ചൈനയിലെ വുഹാൻ നഗരത്തിൽ ആദ്യം ആരംഭിച്ച SARS-CoV2 വൈറസിന്റെ പേരിൽ നിലവിലുള്ള COVID-19 പാൻഡെമിക്കിൽ നിന്ന് ലോകം ഇതുവരെ ഒരു മോചനവും കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, പ്രശസ്തമായ വുഹാൻ സർവകലാശാലയിലെയും ചൈനീസ് അക്കാദമി ഓഫ് സയൻസസ് ബയോഫിസിക്സ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെയും ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ ഒരു സംഘം മറ്റൊരു മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

വുഹാനിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയ പുതിയ തരം കൊറോണ വൈറസ് ‘NeoCoV’, ഉയർന്ന മരണവും അണുബാധ നിരക്കും പ്രവചിക്കുന്നു. ചൈനയിലെ ഗവേഷകരുടെ പഠനമനുസരിച്ച്, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ വവ്വാലുകൾക്കിടയിൽ പടരുന്ന ഒരു തരം കൊറോണ വൈറസ്, നിയോകോവ്, ഭാവിയിൽ മനുഷ്യർക്ക് ഭീഷണിയായേക്കാം.

നിയോകോവിനെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട 10 കാര്യങ്ങൾ:

1. ജലദോഷം മുതൽ സിവിയർ അക്യൂട്ട് റെസ്പിറേറ്ററി സിൻഡ്രോം (SARS) വരെയുള്ള രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്ന വൈറസുകളുടെ ഒരു വലിയ കുടുംബമാണ് കൊറോണ വൈറസുകൾ.

2. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ വവ്വാലുകളിലാണ് നിയോകോവി ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത്, പിന്നീട് അത് മൃഗങ്ങൾക്കിടയിൽ പടർന്നുവെന്ന് സ്പുട്നിക് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

3. ഇത് മനുഷ്യരിൽ ആരെയും ബാധിച്ചതായി ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല, എന്നിട്ടും ശാസ്ത്രജ്ഞർ അത്തരമൊരു സംഭവത്തിന് തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്.

4. വുഹാൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ശാസ്ത്രജ്ഞർ നടത്തിയ ഒരു പുതിയ പഠനം അടുത്തിടെ അവകാശപ്പെട്ടത് ഒരു മ്യൂട്ടേഷൻ വൈറസ് മൃഗങ്ങളിൽ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പകരുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം എന്നാണ്.

5. പുതിയ വൈറസ് NeoCoV, COVID-19 കൊറോണ വൈറസിന് സമാനമല്ല. 2012-ൽ സൗദി അറേബ്യയിൽ ആദ്യമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞ ഒരു വൈറൽ രോഗമായ മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് റെസ്പിറേറ്ററി സിൻഡ്രോമുമായി (MERS) NeoCov അടുത്ത ബന്ധമുള്ളതായി Preprint repository BioRxiv- ൽ അടുത്തിടെ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഇതുവരെയുള്ള പിയർ-റിവ്യൂഡ് പഠനം കാണിക്കുന്നു.

6. ഈ വൈറസിന് മൃഗങ്ങളിൽ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പകരുന്ന തടസ്സം മറികടക്കാൻ കഴിയേണ്ടത് ഒരു മ്യൂട്ടേഷൻ മാത്രമാണെന്ന് വുഹാൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും ചൈനീസ് അക്കാദമി ഓഫ് സയൻസസിന്റെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ബയോഫിസിക്സ് ശാസ്ത്രജ്ഞരും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു.

7. വൈറസ് ആ ഒരു മ്യൂട്ടേഷൻ നേടുകയാണെങ്കിൽ, നിയോകോവ് എന്ന വൈറസിന് മനുഷ്യ കോശങ്ങളിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറാനും അപകടസാധ്യത സൃഷ്ടിക്കാനും കഴിയും. കാരണം, ഇത് കൊറോണ വൈറസ് രോഗകാരിയേക്കാൾ വ്യത്യസ്തമായി ACE2 റിസപ്റ്ററുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു റിസപ്റ്റർ-ബൈൻഡിംഗ് ഡൊമെയ്ൻ ഒരു വൈറസിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ്, അത് കോശങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനും അണുബാധയിലേക്ക് നയിക്കുന്നതിനും ബോഡി റിസപ്റ്ററുകളിലേക്ക് ഡോക്ക് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

8. ബൈൻഡിംഗിന്റെ അതുല്യമായ പാറ്റേൺ കാരണം, നിലവിലെ സാഹചര്യത്തിലെങ്കിലും മനുഷ്യ ആതിഥേയനെ പൂർണ്ണമായും പ്രതിരോധമില്ലാത്തതാക്കി മാറ്റും.

9. ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളുള്ളവരോ കോവിഡ്-19ന് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുത്തവരോ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന ആന്റിബോഡികൾക്കോ ​​പ്രോട്ടീൻ തന്മാത്രകൾക്കോ ​​(SARS-CoV2 അല്ലെങ്കിൽ MERS വൈറസ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്) നിയോകോവിയെ ക്രോസ്-ന്യൂട്രലൈസ് ചെയ്യാനോ സംരക്ഷിക്കാനോ കഴിയില്ലെന്ന് ഗവേഷകർ പറയുന്നു.

10. എന്നിരുന്നാലും, വെക്റ്റർ റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് റിസർച്ച് സെന്റർ ഓഫ് വൈറോളജി ആൻഡ് ബയോടെക്‌നോളജിയിലെ റഷ്യൻ ഗവേഷകർ, നിയോകോവ് കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചൈനീസ് ഗവേഷണത്തെക്കുറിച്ച് തങ്ങൾക്ക് അറിയില്ലെന്നും കൂടുതൽ പഠനം ആവശ്യമാണെന്നും പ്രസ്താവിച്ചു.

എന്നാൽ ഓർക്കുക, നിലവിലെ രൂപത്തിൽ, നിയോകോവ് മനുഷ്യരെ ബാധിക്കില്ല, കൂടുതൽ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ അതിനെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കാനിടയുണ്ട്, ഗവേഷകർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. “SARS-CoV-2 വേരിയന്റുകളുടെ റിസപ്റ്റർ-ബൈൻഡിംഗ് ഡൊമെയ്‌നിലെ (RBD) മേഖലകളിലെ വിപുലമായ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, പ്രത്യേകിച്ച് കനത്ത പരിവർത്തനം സംഭവിച്ച ഒമിക്രോണ്‍ വേരിയന്റ്, ഈ വൈറസുകൾ കൂടുതൽ പൊരുത്തപ്പെടുത്തലിലൂടെ മനുഷ്യരെ ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത നിലനിർത്തിയേക്കാം,” പഠനം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദ്ദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമുള്ളതാണ്, അവ പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശമായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പ്രോഗ്രാം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിന് മുമ്പ് എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറെയോ ഡയറ്റീഷ്യനെയോ സമീപിക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment