കേന്ദ്ര ഏജൻസികളുടെ ‘ദുരുപയോഗം’ എന്ന ആരോപണം മുതൽ കോൺഗ്രസിനെതിരായ ആക്രമണം വരെ: പ്രധാനമന്ത്രി മോദി അഭിമുഖത്തിലെ പ്രധാന ഹൈലൈറ്റുകൾ

ന്യൂഡൽഹി: ഉത്തർപ്രദേശിലെ ആദ്യഘട്ട തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി വാർത്താ ഏജൻസിയായ എഎൻഐക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി രാജവംശ രാഷ്ട്രീയം, ഫിറോസ്പൂർ സുരക്ഷാ ലംഘനം, കർഷക പ്രതിഷേധം, കേന്ദ്ര ഏജൻസികളുടെ ദുരുപയോഗം തുടങ്ങിയ ആരോപണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വിഷയങ്ങളിൽ സംസാരിച്ചു.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദി അഭിമുഖത്തിന്റെ പ്രധാന ഹൈലൈറ്റുകൾ:

ഫിറോസ്പൂർ സുരക്ഷാ വീഴ്ചാ സംഭവത്തിൽ താന്‍ മൗനം പാലിച്ചതായി പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു. സുപ്രീം കോടതി വിഷയം ഗൗരവത്തോടെയാണ് കാണുന്നത്. ഇക്കാര്യത്തിൽ അദ്ദേഹം നടത്തുന്ന ഏതൊരു പ്രസ്താവനയും അന്വേഷണത്തെ ബാധിക്കും, അത് ശരിയല്ല.

രാജവംശ രാഷ്ട്രീയത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദി വ്യാജ സോഷ്യലിസത്തെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ അത് രാജവംശത്തെക്കുറിച്ചാണെന്ന് പറഞ്ഞു. ലോഹ്യയുടെയും ജോർജ് ഫെർണാണ്ടസിന്റെയും നിതീഷ് കുമാറിന്റെയും കുടുംബങ്ങളെ കാണുക… അവർ സോഷ്യലിസ്റ്റുകളാണ്. എസ്പിയുടെ 45 പേർ ചില പദവികൾ വഹിക്കുന്നതായി എനിക്ക് കത്ത് ലഭിച്ചു. ഈ രാജവംശം ജനാധിപത്യത്തിന് ഭീഷണിയാണ്.

അഴിമതിക്കേസുകളിൽ അന്വേഷണ ഏജൻസികൾ ദേശീയ സ്വത്ത് തിരിച്ചുപിടിക്കുകയാണെന്നും സർക്കാരിനെ അഭിനന്ദിക്കണമെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

യുപിയിലെ ക്രമസമാധാന നിലയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, യുപിയിലെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് ആളുകൾ ചർച്ച ചെയ്യുമ്പോൾ, മുൻ സർക്കാരുകളുടെ കാലത്തെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ, മാഫിയ രാജ്, ഗുണ്ടാരാജ്, മസിൽമാൻമാർക്ക് സർക്കാരിൽ പദവിയും അഭയവും ഉണ്ടായിരുന്ന രീതി എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അവർ ചിന്തിക്കുന്നു. യുപിയിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല.

“ഇന്ന് സ്ത്രീകൾ പറയുന്നത് ഇരുട്ടിനു ശേഷവും പുറത്തിറങ്ങാം എന്നാണ്. ഈ വിശ്വാസം സുരക്ഷയ്ക്ക് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ഗുണ്ടകൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ളതെന്തും ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു കാലമുണ്ടായിരുന്നു യുപിയിൽ. ഇന്ന് അവർ കീഴടങ്ങുന്നു. യോഗി ജി സുരക്ഷയ്ക്ക് മുൻഗണന നൽകി, അതിൽ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്തില്ല. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു.

കർഷകരുടെ വിഷയത്തിൽ, കർഷകരുടെ ഹൃദയം കീഴടക്കാനാണ് താൻ വന്നതെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ ചെയ്തു. “ചെറുകിട കർഷകരുടെ വേദന ഞാൻ മനസ്സിലാക്കുന്നു. കർഷകരുടെ പ്രയോജനത്തിനായി കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയെങ്കിലും ദേശീയ താൽപ്പര്യം കണക്കിലെടുത്ത് അത് തിരിച്ചെടുക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞിരുന്നു.”

കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ കുറിച്ച് സംസാരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, “പാർലമെന്റിനെ ശ്രദ്ധിക്കാതെ, പാര്‍ലമെന്റില്‍ വരാത്ത ഒരു വ്യക്തിക്ക് ഞാൻ എങ്ങനെ മറുപടി പറയും.”

താൻ ആരുടെയും പിതാവിനെതിരെയോ മുത്തച്ഛനെതിരേയോ സംസാരിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി നെഹ്‌റുവിനെ കുറിച്ചും വ്യക്തമാക്കി. “ഒരു മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞതാണ് ഞാൻ പറഞ്ഞത്.. അത് രാജ്യത്തിന്റെ അവകാശമാണ്, അറിയാനുള്ള അവകാശമാണ്. ഞങ്ങൾ നെഹ്‌റുജിയെ പരാമർശിക്കുന്നില്ലെന്ന് അവർ പറയുന്നു.

“ഒരു പാർട്ടിയെ തലമുറകളായി ഒരു കുടുംബം നയിക്കുമ്പോൾ, രാജവംശം മാത്രമേയുള്ളൂ, ചലനാത്മകതയല്ല. രണ്ട് വ്യത്യസ്ത കുടുംബങ്ങൾ നടത്തുന്ന രണ്ട് പാർട്ടികളുള്ള ജമ്മു കശ്മീർ മുതൽ ആരംഭിച്ച് ഹരിയാന, ജാർഖണ്ഡ്, യുപി, തമിഴ്‌നാട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ സമാനമായ പ്രവണത കാണാം. വംശീയ രാഷ്ട്രീയമാണ് ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ശത്രു,” പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു.

ലഖിംപൂർ സംഭവത്തിൽ, സുപ്രീം കോടതിക്ക് ഏത് കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കാനും, ഏത് ജഡ്ജിയെ നിയോഗിക്കാനും സംസ്ഥാന സർക്കാർ സമ്മതം നൽകിയെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ സുതാര്യമായാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

വോട്ടെടുപ്പിലെ ധ്രുവീകരണത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, “ടിക്കറ്റ് വിതരണ സമയത്ത് ഞങ്ങൾ ജാതി അടിസ്ഥാനത്തിൽ വർഗ്ഗീകരണം ആരംഭിക്കുകയും ഏത് സമുദായത്തിന് എത്ര ശതമാനം വോട്ട് നൽകുമെന്ന് ചർച്ച ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. അത് മാറ്റണം. ‘സബ്കാ സാത്ത്, സബ്കാ വികാസ്’ മന്ത്രവുമായി മുന്നോട്ട് പോകണമെന്നാണ് ആഗ്രഹം. രാഷ്ട്രത്തെ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാൻ ഐക്യം പ്രധാനമാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment