ആദിത്യനാഥ് നിയമവാഴ്ച സ്ഥാപിച്ചു; തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നല്ല ജനവിധി ലഭിക്കും: ഗഡ്കരി

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഉത്തർപ്രദേശിൽ നിയമവാഴ്ച പുനഃസ്ഥാപിച്ചതിന് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിനെ അഭിനന്ദിച്ച കേന്ദ്രമന്ത്രി നിതിൻ ഗഡ്കരി, വികസന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും പാവപ്പെട്ടവരുടെ ക്ഷേമത്തിനായി സ്വീകരിച്ച നടപടികൾക്കും ബിജെപിക്ക് ക്രഡിറ്റ് നൽകണമെന്ന് വെള്ളിയാഴ്ച അവകാശപ്പെട്ടു.

ക്രമസമാധാന പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ “അപ്രതീക്ഷിതമായ” പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തി ഉത്തർപ്രദേശിലെ ‘ഗുണ്ടാരാജിനെ’ ഇല്ലാതാക്കിയ ആദിത്യനാഥ് വളരെ വിജയിച്ച മുഖ്യമന്ത്രിയാണെന്നും ഗഡ്കരി വാർത്താ ഏജൻസിയായ പിടിഐക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നടക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കണക്കിലെടുത്ത് ഉത്തർപ്രദേശ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, ഗോവ, മണിപ്പൂർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ബിജെപി വീണ്ടും സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുമെന്നും, പഞ്ചാബിൽ വൻ ശക്തിയായി ഉയർന്നുവരുമെന്നും അദ്ദേഹം ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു. അഞ്ചിൽ ബിജെപി അധികാരത്തിലില്ലാത്ത ഏക സംസ്ഥാനം പഞ്ചാബ് മാത്രമാണ്.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ കർഷകർക്കിടയിൽ ബിജെപിയോടുള്ള നീരസത്തിന്റെ പ്രശ്നം അദ്ദേഹം തള്ളിക്കളഞ്ഞു. കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ കർഷകർക്കായി ചെയ്തതുപോലെ മറ്റൊരു സർക്കാരും ഇതുവരെ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു.

കരിമ്പ്, ചോളം, അരി, ഗോതമ്പ് എന്നിവയുടെ മിച്ച ശേഖരം ബയോ എത്തനോൾ ആക്കി മാറ്റാൻ സ്വീകരിച്ച നടപടികളെ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് ‘അന്ന ദാതാക്കൾ’ ഇപ്പോൾ ‘ഊർജ്ജ ദാതാക്കൾ’ ആയി മാറുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇത് കർഷകരുടെ വരുമാനം ശക്തിപ്പെടുത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

മതഭ്രാന്ത് നിറഞ്ഞ ഹിന്ദു പ്രതിച്ഛായയുള്ള മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ വിമർശനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ബിജെപിക്ക് നല്ല ജനവിധി ലഭിക്കുമെന്ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ജാതീയതയിലും വർഗീയതയിലും ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എസ്പിയുടെയും ആർഎൽഡിയുടെയും സഖ്യത്തെ ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളയുമെന്നും അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. ഉത്തർപ്രദേശിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് പടിഞ്ഞാറൻ ഉത്തർപ്രദേശിൽ ബിജെപി ഈ സഖ്യത്തിൽ നിന്ന് കടുത്ത മത്സരമാണ് നേരിടുന്നത്.

ഗോവ നിയമസഭയെ കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ആം ആദ്മി പാർട്ടിയും തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസും പ്രധാന പ്രതിപക്ഷമായ കോൺഗ്രസിന് അവിടെ ദോഷം ചെയ്യുമെന്നും അത് ബിജെപിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുമെന്നും ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു.

മുൻ ഗോവ മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹർ പരീക്കറുടെ മകൻ ഉത്പൽ പരീക്കർ സ്വതന്ത്രനായി മത്സരിക്കുന്നത് ബിജെപിയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എങ്കിലും തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാതിരുന്നാൽ നന്നായിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ വൻ മാറ്റമാണ് ഉണ്ടായതെന്നും ചാർധാമിനെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന സർവകാല പാത നിർമിക്കാൻ 12,000 കോടിയിലധികം രൂപ സർക്കാർ ചെലവഴിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു.

സുപ്രിം കോടതിയുടെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചാൽ ഇപ്പോൾ ഈ പാത മുഴുവനായും ഒരു വർഷത്തിനകം പൂർത്തിയാക്കുമെന്നും, ഇത് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ഏറെ കരുത്ത് പകരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment