സിഖുകാർക്ക് തലപ്പാവ് പോലെ ഇസ്ലാമിൽ ഹിജാബ് ആവശ്യമില്ല: ഗവര്‍ണ്ണര്‍ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാന്‍

കർണാടകയിൽ ഹിജാബ് വിവാദം തുടരുന്നതിനിടെ, ഹിജാബ് ഇസ്ലാമിന്റെ ഭാഗമല്ലെന്ന് കേരള ഗവർണർ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ. സിഖ് മതത്തിൽ തലപ്പാവ് മതത്തിന് അത്യന്താപേക്ഷിതമായി കണക്കാക്കുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ശനിയാഴ്ച ഗവർണർ പറഞ്ഞു. മറുവശത്ത്, സ്ത്രീകളുടെ വസ്ത്രധാരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഖുറാനിൽ ഹിജാബിനെക്കുറിച്ച് പരാമർശമില്ല. മുസ്ലീം പെൺകുട്ടികളെ മുന്നോട്ട് പോകുന്നതിൽ നിന്ന് തടയാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമാണ് ഇപ്പോഴത്തെ തർക്കമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ക്ലാസ് മുറികളിലേക്ക് മടങ്ങാനും പഠനം തുടരാനും ഗവർണർ വിദ്യാർത്ഥികളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ഒരു വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സിക്ക് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു – “ഹിജാബ് ഇസ്ലാമിന്റെ ഭാഗമല്ല. ഖുർആനിൽ ഹിജാബ് ഏഴ് തവണ പരാമർശിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, സ്ത്രീകളുടെ വസ്ത്രധാരണവുമായി ഇതിന് ബന്ധമില്ല. മുസ്ലീം പെൺകുട്ടികളെ മുന്നോട്ട് പോകാതിരിക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണിത്.

ഹിജാബ് വിവാദം മുസ്ലിം പെൺകുട്ടികളുടെ പഠനം തടയാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണ്. ഇന്ന് മുസ്ലീം പെൺകുട്ടികൾ പഠിക്കുകയും അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെല്ലാം നേടുകയും ചെയ്യുന്നു. ക്ലാസ്സ്‌റൂമിൽ തിരിച്ചെത്തി പഠനം ആരംഭിക്കാൻ വിദ്യാർത്ഥികളെ ഉപദേശിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

സിഖുകാർക്ക് തലപ്പാവ് ധരിച്ച് സ്‌കൂളിൽ വരാൻ അനുവദിക്കുന്നതും മുസ്ലീം പെൺകുട്ടികൾ ഹിജാബ് ധരിക്കുന്നത് തടയുന്നതും സംബന്ധിച്ച ചർച്ച അസംബന്ധമാണെന്ന് ഗവർണർ പറഞ്ഞു. സിഖ് മതത്തിൽ തലപ്പാവ് അനിവാര്യമാണെന്നും എന്നാൽ ഇസ്‌ലാമിൽ ഹിജാബിന്റെ കാര്യത്തിൽ അങ്ങനെയല്ലെന്നും ഗവർണർ പറഞ്ഞു. ആദ്യ തലമുറയിലെ ഇസ്ലാം സ്ത്രീകൾ പര്‍ദ്ദയോ ഹിജാബോ ധരിച്ചിരുന്നില്ലെന്നും ഗവര്‍ണ്ണര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

പർദയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഖുറാനിൽ ഹിജാബ് എന്ന വാക്ക് ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഗവർണർ പറഞ്ഞു. നിങ്ങൾ സംസാരിക്കുമ്പോൾ ഇടയിൽ ഒരു മൂടുപടം ഉണ്ടായിരിക്കണം എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. സ്ത്രീകൾ എവിടെ പഠിക്കുകയോ ജോലി ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നുവോ അവിടെയുള്ള നിയമങ്ങൾ പാലിക്കണമെന്നും ഗവർണർ പറഞ്ഞു.

“ഇഷ്ടമുള്ളത് ധരിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് സ്വാതന്ത്ര്യമുണ്ട്. എന്നാൽ, നിങ്ങൾ ഒരു സ്ഥാപനവുമായി ബന്ധപ്പെടുമ്പോൾ, സ്ഥാപനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയമങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളും നിങ്ങൾ പാലിക്കണം,” ഗവര്‍ണ്ണര്‍ പറഞ്ഞു.

കർണാടകയിൽ ഹിജാബ് ധരിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവാദം ഇപ്പോൾ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. വിഷയം ഇപ്പോൾ കോടതിയുടെ പടിവാതിൽക്കൽ എത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News