ഉക്രൈൻ സംഘർഷം: ഇന്ത്യന്‍ പൗരന്മാര്‍ക്ക് താത്ക്കാലികമായി രാജ്യം വിടാമെന്ന് ഇന്ത്യന്‍ എംബസി

കൈവ്: റഷ്യയുമായുള്ള സംഘർഷം രൂക്ഷമായ സാഹചര്യത്തിൽ, സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിച്ചുവരികയാണെന്ന് ഉക്രൈനിലെ കീവിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസി ബുധനാഴ്ച ഉറപ്പു നൽകി. ഈ ആഴ്ച ആദ്യം, ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് എംബസി ഒരു ഉപദേശം നൽകിയിരുന്നു. സംഘർഷം വർദ്ധിക്കുന്നതിനാൽ താൽക്കാലികമായി രാജ്യം വിടാമെന്നും, ഉക്രെയ്നിലേക്കും അതിനകത്തേക്കുമുള്ള അനിവാര്യമല്ലാത്ത എല്ലാ യാത്രകളും ഒഴിവാക്കാനും അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

“നിരവധി ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾ നിലവിൽ ഉക്രെയ്നിൽ ഉണ്ടെന്നും, ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള വിമാനങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ ആശങ്കാകുലരാണെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ വൃത്തങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു. സിവിൽ ഏവിയേഷൻ അധികാരികളുമായും വിവിധ എയർലൈനുകളുമായും ഇന്ത്യയ്ക്കും ഇടയ്‌ക്കും ഇടയിലുള്ള ഫ്ലൈറ്റുകളുടെ എണ്ണം എങ്ങനെ വർധിപ്പിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ നടന്നുവരികയാണെന്ന് സർക്കാർ വൃത്തങ്ങൾ ഇന്ന് പറഞ്ഞു.

കിഴക്കൻ യൂറോപ്യൻ രാഷ്ട്രത്തെച്ചൊല്ലി റഷ്യയും നാറ്റോ രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷം രൂക്ഷമാകുന്നതിനിടെ, എംബസിയും സംഭവ വികാസങ്ങൾ നിരീക്ഷിച്ചുവരികയാണ്. ഉക്രെയ്‌നിലെ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരുടെയും ഇന്ത്യയിലെ അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുടെയും ചോദ്യങ്ങൾക്ക് മറുപടി നൽകുന്നതിന് എംബസിയിലും വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിലും കൺട്രോൾ റൂമുകൾ സജ്ജീകരിക്കുന്നു.

ഉക്രെയ്നിൽ ഏകദേശം 18,000 ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾ പഠിക്കുന്നുണ്ട്, പ്രധാനമായും മെഡിസിൻ മേഖലയിൽ. ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്, ഐടി, എഞ്ചിനീയറിംഗ്, മെഡിസിൻ, വിദ്യാഭ്യാസം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലാണ് ഇന്ത്യൻ ബിസിനസ് പ്രൊഫഷണലുകൾ പ്രധാനമായും പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, എംബസിയുടെ സമീപകാല ഉപദേശം അവഗണിച്ച് പലരും രാജ്യം വിടാൻ മടിക്കുന്നു. വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് കുതിച്ചുയരുന്നത് (പ്രത്യേകിച്ച് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ഉപദേശത്തിന് ശേഷം) പലരും നാട്ടിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് 50,000 രൂപയിൽ നിന്ന് 70,000 രൂപയായി ഉയർന്നു. ഈ സാമ്പത്തിക തടസ്സമാണ് ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിന്റെ ഉപദേശം അവഗണിച്ച് തുടരാൻ തങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾ പറയുന്നു. സാധാരണ ദിവസങ്ങളിൽ 21,000 മുതൽ 26,000 രൂപ വരെയാണ് വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്ക്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News