കവരത്തി തീരത്ത് ഓയിൽ ടാങ്കർ കരയില്‍ പുതഞ്ഞു

കൊച്ചി: കൊച്ചിയിൽ നിന്ന് ലക്ഷദ്വീപിലേക്ക് ഇന്ധനം കടത്തുകയായിരുന്ന എംവി തിളക്കം എന്ന എണ്ണക്കപ്പൽ കവരത്തി തുറമുഖത്തേക്ക് കടക്കുന്നതിനിടെ കരയില്‍ പുതഞ്ഞു. ഷിപ്പിംഗ് കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ കീഴിലുള്ള ടാങ്കർ ശനിയാഴ്ച കൊച്ചിയിൽ നിന്ന് പുറപ്പെട്ട് ദ്വീപുകളിലേക്ക് ഡീസലും വിമാന ഇന്ധനവും കടത്തുകയായിരുന്നു.

പ്രദേശവാസികൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, കടലിൽ ശക്തമായ പടിഞ്ഞാറൻ ഒഴുക്കുണ്ടായിരുന്നു. ഇത് തുറമുഖത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ കപ്പൽ ഒഴുകുകയും ആഴം കുറഞ്ഞ വെള്ളത്തിൽ ഒലിച്ചുപോവുകയും ചെയ്തു. തുറമുഖ അധികൃതർ കപ്പൽ വലിക്കാൻ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും വേലിയേറ്റത്തിൽ ശ്രമം വിഫലമായി. കപ്പൽ സുരക്ഷിതമാണെന്നും എണ്ണ ചോർച്ചയ്ക്ക് സാധ്യതയില്ലെന്നും അധികൃതർ അറിയിച്ചു. വേലിയേറ്റ സമയത്ത് കപ്പൽ സുരക്ഷിത സ്ഥാനത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുമെന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

ലക്ഷദ്വീപ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് കോർപ്പറേഷൻ അടുത്തിടെ വരെ ദ്വീപുകളിലേക്ക് ചരക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്ന കപ്പലുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അതിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ജനുവരി മുതൽ ഷിപ്പിംഗ് കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യക്ക് കൈമാറി.

അറ്റോൾ സ്കൂബ ടീമിലെ സ്കൂബ ഡൈവർമാരുടെ സംഘം വെള്ളത്തിനടിയിൽ നടത്തിയ പരിശോധനയിൽ കപ്പലിന്റെ പുറംചട്ടയ്ക്ക് കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു. കവരത്തിയിലും മിനിക്കോയിയിലും പുതുതായി നിർമിച്ച ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷൻ ഡിപ്പോയിലേക്ക് ഇന്ധനം കൊണ്ടുപോകുകയായിരുന്നു കപ്പൽ. മാർച്ചിൽ ഓയിൽ ഡിപ്പോകൾ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യാനാണ് ദ്വീപ് ഭരണകൂടം പദ്ധതിയിടുന്നത്. ദ്വീപിൽ പെട്രോളിനും ഡീസലിനും ശരിയായ വിതരണ ശൃംഖല ഇല്ലായിരുന്നു. കൂടാതെ, ബാരലുകളിൽ ദ്വീപിലേക്ക് ഇന്ധനം കടത്തിക്കൊണ്ടിരുന്നു.

സഹകരണ സംഘങ്ങൾ വഴിയാണ് വിതരണം ചെയ്തത്. ദൗർലഭ്യം കാരണം ഇന്ധന വിതരണത്തിനായി റേഷനിംഗ് സംവിധാനം അവിടെ നിലവിലുണ്ട്. ദ്വീപുകളിൽ ഒരു ലിറ്റർ പെട്രോളിന് 130 രൂപയാണ് വില.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment