അമിതവണ്ണം ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും; ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും ക്യാന്‍സര്‍ തടയാനുമുള്ള ചില നുറുങ്ങുകൾ

ക്യാന്‍സര്‍ റിസർച്ച് യുകെ, യഥാസമയം ക്യാൻസറിന് കാരണമാകുന്ന ചില പരോക്ഷമായ എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ശാസ്ത്രീയ പിന്തുണയുള്ള അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിരവധി പഠനങ്ങൾ നടത്തുന്നുണ്ട്. അവരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, അമിത ഭാരമോ പൊണ്ണത്തടിയോ 13 വ്യത്യസ്ത തരത്തിലുള്ള ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ശക്തമായ ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകളോടെ അവര്‍ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

ശരീരത്തിലെ അധിക കൊഴുപ്പ് വൻകുടൽ, ആർത്തവവിരാമം കഴിഞ്ഞ സ്തനങ്ങൾ, ഗർഭാശയം, അന്നനാളം, കിഡ്നി, പാൻക്രിയാറ്റിക് ക്യാൻസറുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി അർബുദങ്ങൾക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

ക്യാൻസർ റിസർച്ച് യുകെ അതിന്റെ പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ ക്യാൻസർ ഗവേഷണ മേഖലയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ചാരിറ്റിയാണ്. വാസ്തവത്തിൽ, അതിന്റെ പഠനം കാണിക്കുന്നത് പുകവലിക്ക് ശേഷം ക്യാൻസറിന് തടയാവുന്ന ഏറ്റവും വലിയ കാരണം പൊണ്ണത്തടിയാണ്. കാരണം, അത് ഇനിപ്പറയുന്ന പതിമൂന്ന് തരത്തിലുള്ള ക്യാൻസറിന് കാരണമാകുമെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു:

1. സ്തനവും കുടലും (ഏറ്റവും സാധാരണമായ ക്യാൻസർ തരങ്ങളിൽ 2)
2. പാൻക്രിയാറ്റിക്, അന്നനാളം, പിത്തസഞ്ചി (അർബുദത്തെ ചികിത്സിക്കാൻ ഏറ്റവും പ്രയാസമുള്ള 3)
3. ഗർഭാശയവും അണ്ഡാശയവും
4. വൃക്ക, കരൾ, മുകളിലെ വയറ്
5. മൈലോമ (ഒരു തരം രക്താർബുദം)
6. മെനിഞ്ചിയോമ (ഒരു തരം ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ)
7. തൈറോയ്ഡ്.

ഇതിനകം തന്നെ അമിതഭാരവുമായി പോരാടുന്നവർക്ക് ഇത് ഇരട്ടി ഭീഷണിയോ ഇരട്ടി ദുരന്തമോ ആണ്. അമിതവണ്ണം കാൻസറിന് കാരണമാകുന്നത് എങ്ങനെയെന്ന് കാൻസർ റിസർച്ച് യുകെ വിശദീകരിക്കുന്നു:

– “ശരീരത്തിലെ അധിക കൊഴുപ്പ് അവിടെ ഇരിക്കുകയല്ല, അത് സജീവമാണ്, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് സിഗ്നലുകൾ അയയ്ക്കുന്നു.
– “ഈ സിഗ്നലുകൾക്ക് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ കോശങ്ങളോട് കൂടുതൽ തവണ വിഭജിക്കാൻ കഴിയും, ഇത് ക്യാൻസറിന് കാരണമാകും.”
– കോശങ്ങൾ അനിയന്ത്രിതമായി പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും ചുറ്റുമുള്ള കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുകയും അസുഖം ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ ക്യാൻസർ സംഭവിക്കുന്നു. കൂടുതൽ കോശങ്ങൾ വിഭജിക്കുകയും പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, എന്തെങ്കിലും കുഴപ്പം സംഭവിക്കുകയും ട്യൂമർ രൂപപ്പെടുകയും ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ നിരന്തരം അയയ്‌ക്കുന്ന സിഗ്നലുകളെ ശരീരത്തിലെ വിവിധ ഘടകങ്ങൾ എങ്ങനെ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നു എന്നത് പ്രധാനമാണ്.

വളർച്ചാ ഹോർമോണുകൾ: ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് കൂടുതലായിരിക്കുമ്പോൾ ഈ ഹോർമോൺ ഉയരുന്നു, ഈ വർദ്ധനവ് ശരീരകോശങ്ങൾ കൂടുതൽ തവണ വിഭജിക്കാനുള്ള ഒരു സിഗ്നലായി വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നു, അങ്ങനെ കാൻസർ കോശങ്ങൾ വികസിപ്പിക്കാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

കോശജ്വലന പ്രതികരണം: നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധ സംവിധാനം എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നമുക്ക് ഇതുവരെ കൃത്യമായി മനസ്സിലായിട്ടില്ല. വിസെറൽ കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ വലുതാണ്, അവയിൽ ധാരാളം ഉണ്ട്. ഈ അധിക കൊഴുപ്പിന് ഓക്സിജൻ ലഭിക്കാൻ കൂടുതൽ ഇടമില്ല. കുറഞ്ഞ ഓക്സിജൻ അന്തരീക്ഷം വീക്കം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ശരീരത്തിൽ കൂടുതൽ കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ ഉള്ളപ്പോൾ, രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങൾ ആ പ്രദേശത്തേക്ക് പോകുന്നു, ഒരുപക്ഷേ നിർജ്ജീവമായ കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നു, അങ്ങനെ വീക്കം സംഭവിക്കുന്നു, ഇത് കോശങ്ങൾ വേഗത്തിൽ വിഭജിക്കാൻ കാരണമാകുന്നു. ശരീരത്തിലെ കോശങ്ങളുടെ എണ്ണത്തിലെ ഈ അനിയന്ത്രിതമായ വർദ്ധനവ് ഒരു കാൻസർ ജീനിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും അപകടത്തിന് കാരണമാകുകയും ചെയ്യും.

ലൈംഗിക ഹോർമോണുകൾ: ആർത്തവ വിരാമത്തിന് ശേഷം, കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങൾ ഈസ്ട്രജൻ എന്ന ഹോർമോൺ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് സ്തന കോശങ്ങളിലെയും ഗർഭാശയ കോശങ്ങളിലെയും കോശങ്ങൾ കൂടുതൽ തവണ വിഭജിക്കാൻ കാരണമാകുന്നു, അങ്ങനെ ക്യാൻസർ വരാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

എന്താണ് പൊണ്ണത്തടി?
യുഎസ് ഗവൺമെന്റിന്റെ NIH നാഷണൽ ക്യാൻസർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടും പൊണ്ണത്തടിയാണ് പല തരത്തിലുള്ള ക്യാൻസറുകളുടെയും പിന്നിലെ പ്രധാന ചാലകമായി ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നത്. ഒരു വ്യക്തിക്ക് അനാരോഗ്യകരമായ അളവും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കിൽ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പിന്റെ വിതരണവും ഉള്ള അവസ്ഥയാണ് അമിതവണ്ണത്തെ നിര്‍‌വ്വചിക്കുന്നത്. NIH അനുസരിച്ച്, പൊണ്ണത്തടി അളക്കാൻ, ഗവേഷകർ സാധാരണയായി ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ് (BMI) എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു സ്കെയിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഒരു വ്യക്തിയുടെ ഭാരം (കിലോഗ്രാമിൽ) അവരുടെ ഉയരം (മീറ്ററിൽ) ചതുരാകൃതിയിൽ ഹരിച്ചാണ് BMI കണക്കാക്കുന്നത് (സാധാരണയായി kg/m 2 ആയി പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു ). ഭാരത്തെക്കാൾ അമിതവണ്ണത്തിന്റെ കൃത്യമായ അളവുകോൽ BMI നൽകുന്നു, മിക്ക ആളുകൾക്കും ഇത് ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പിന്റെ നല്ല (പരോക്ഷമാണെങ്കിലും) സൂചകമാണ്.

മറ്റ് അളവുകൾ അരക്കെട്ടിന്റെ ചുറ്റളവും അര-ഹിപ്പ് അനുപാതവും കണക്കിലെടുക്കുന്നു (അരയുടെ ചുറ്റളവ് ഇടുപ്പ് ചുറ്റളവ് കൊണ്ട് ഹരിക്കുന്നു). ഈ പിന്നീടുള്ള കണക്കുകൂട്ടൽ രീതികൾ, മിക്ക പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവരിലും, കൊഴുപ്പ് ഇടുപ്പിന്റെയോ വയറിന്റെയോ ചുറ്റുമായി കൊണ്ടുപോകുന്നു എന്ന വസ്തുതയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു – വിസെറൽ ഫാറിലെ അഡിപ്പോസ് ടിഷ്യുവിന്റെ സൂചകമാണ് – കൂടുതൽ അപകടകരമെന്ന് കണക്കാക്കുന്നു. അമിതവണ്ണത്തിന്റെയും രോഗസാധ്യതകളുടെയും സൂചകങ്ങളായി ഇത് ബിഎംഐയ്‌ക്കൊപ്പം ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ അളവുകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു

20 വയസോ അതിൽ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ള മുതിർന്നവർക്കുള്ള BMI അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഭാരം വിഭാഗങ്ങൾ ഇവയാണ്:

BMI in kg/m2         Weight Category

18.5 ൽ താഴെ – ഭാരക്കുറവ്
18.5 മുതൽ 24.9 വരെ – സാധാരണ
25.0 മുതൽ 29.9 വരെ – അമിതഭാരം
30.0 മുതൽ 39.9 വരെ – പൊണ്ണത്തടി
40.0 അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്നത് – കടുത്ത പൊണ്ണത്തടി

പട്ടിക ക്രെഡിറ്റ്: യുഎസ് എൻഐഎച്ച്

ഫോട്ടോ ക്രഡിറ്റ്: യുഎസ് എൻഐഎച്ച്

അമിതവണ്ണത്താൽ നയിക്കപ്പെടുന്ന ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത എങ്ങനെ കുറയ്ക്കാം:
നിങ്ങളുടെ ക്യാൻസർ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളിലൊന്ന് ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിലനിർത്തുക എന്നതാണ് എന്ന് എംഡി ആൻഡേഴ്സണിലെ (യുഎസ്എ) ബിഹേവിയറൽ സയൻസിലെ പ്രൊഫസർ ഡോ. കാരെൻ ബേസെൻ-ഇംഗ്ക്വിസ്റ്റ് പറയുന്നു.

1. സജീവമായിരിക്കുക: ഇരിക്കുന്നതാണ് അടുത്ത പുകവലി, അവർ പറയുന്നു. നിങ്ങളുടെ വർക്ക് ടേബിളിൽ ദീർഘനേരം ഇരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ജോലിക്കിടയിൽ എഴുന്നേൽക്കുന്നത് തുടരുക. ആഴ്ചയിൽ 150 മിനിറ്റ് മിതമായ പ്രവർത്തനമോ 75 മിനിറ്റ് ഊർജ്ജസ്വലമായ പ്രവർത്തനമോ ലക്ഷ്യമിടുക.

2. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക: നിങ്ങളുടെ ഭാരം എന്തുതന്നെയായാലും, സസ്യാധിഷ്ഠിത ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ശാരീരികമായി സജീവമായി തുടരുന്നതും ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കും. നിങ്ങളുടെ പ്ലേറ്റിന്റെ 60-70 ശതമാനമെങ്കിലും അന്നജം അടങ്ങിയിട്ടില്ലാത്ത പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, ധാന്യങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ പയർവർഗ്ഗങ്ങൾ (ബീൻസ്, കടല) എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് നിറയ്ക്കുക, ബാക്കിയുള്ള 30-35 ശതമാനമോ അതിൽ കുറവോ മൃഗ പ്രോട്ടീനായിരിക്കാം.

3. മദ്യപാനം മിതമാക്കുക: മദ്യപാനം ഉപേക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങളോട് പറഞ്ഞാൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടർ പറയുന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടർ അലവൻസ് നൽകുന്ന ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ അളവിൽ അത് പരിമിതപ്പെടുത്തുക.

4.  ആവശ്യത്തിന്  ഉറക്കം നേടുക: ഉറക്കക്കുറവ് അല്ലെങ്കിൽ സർക്കാഡിയൻ ക്ലോക്കിന് എതിരായി പ്രവർത്തിക്കുന്നത് നിങ്ങളെ ക്ഷീണിതരാക്കുന്നു. അതാകട്ടെ, കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കാനും അനാരോഗ്യകരമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ നടത്താനും നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. അനാരോഗ്യകരമായ ഭാരവും അമിതവണ്ണവുമായിരിക്കും അന്തിമഫലം.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

STATUTORY WARNING/DISCLAIMER: Before taking any medications, over-the-counter drugs, supplements or herbs, consult a physician for a thorough evaluation. Malayalam Daily News does not endorse any medications, vitamins or herbs. A qualified physician should make a decision based on each person’s medical history and current prescriptions. The medication summaries provided do not include all of the information important for patient use and should not be used as a substitute for professional medical advice. The prescribing physician should be consulted concerning any questions that you have. Never disregard or delay seeking professional medical advice or treatment because of something you have read on this website.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News