50-കളിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ പിന്തുടരേണ്ട അഞ്ച് പ്രധാന ആവശ്യകതകള്‍

• വാർദ്ധക്യം ഒരു അനിവാര്യമായ പ്രക്രിയയാണ്, ആരോഗ്യത്തിന് നിരവധി പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാം
• ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ മെറ്റബോളിസം ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു
• എന്നിരുന്നാലും, മെറ്റബോളിസം നിരക്ക് പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് മന്ദഗതിയിലാകുന്നു

വാർദ്ധക്യം അനിവാര്യമായ ഒരു പ്രക്രിയയാണ്, അത് ആരോഗ്യത്തിന് നിരവധി പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാം. വഷളായ ചർമ്മം, അസ്ഥി, പേശി എന്നിവയുടെ ആരോഗ്യം പോലെയുള്ള വാർദ്ധക്യത്തിന്റെ പൊതുവായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്ക് പുറമേ, പ്രായമാകൽ ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കും കാരണമാകും. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ, ശരീരം ചില ആവശ്യകതകൾ പാലിക്കണം.

• ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ
• അടിസ്ഥാന ആരോഗ്യ അവസ്ഥകൾ
• ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ
ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ മെറ്റബോളിസം ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. എന്നാല്‍, മെറ്റബോളിസം നിരക്ക് പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് മന്ദഗതിയിലാകുന്നു. ഇത് എല്ലുകൾക്കും ഹൃദയത്തിനും മസ്തിഷ്കത്തിനും ഹാനികരമായേക്കാവുന്ന ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനോ ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനോ ഇടയാക്കും.

50 വയസ്സിനു ശേഷം ശരീരഭാരം കുറയുന്നു
50 വയസ്സിന് ശേഷം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ചില വഴികൾ:

● ഒരു ഡയറ്റീഷ്യനോടും പരിശീലകനോടും സംസാരിക്കുക: പ്രായം കണക്കിലെടുക്കാതെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവും വളരെ പ്രധാനമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, 50-കൾക്ക് ശേഷം ഡയറ്റ് പരസ്യ ശാരീരിക പ്രവർത്തനത്തിലെ പെട്ടെന്നുള്ള മാറ്റങ്ങൾ ബുദ്ധിപരമായ നടപടിയല്ല. ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ എന്തെങ്കിലും വലിയ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ ഒരു ഡയറ്റീഷ്യനെയും പരിശീലകനെയും സമീപിക്കുകയും ആരോഗ്യത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും വേണ്ടി വിദഗ്ധ മേൽനോട്ടത്തിൽ തുടരുകയും ചെയ്യുക.

● കുറച്ച് ഭക്ഷണം കഴിക്കുക: എല്ലാ ദിവസവും പാചകം ചെയ്യുന്നത് എല്ലാവർക്കും സൗകര്യപ്പെട്ടെന്നു വരില്ല. ഒരു നീണ്ട ദിവസത്തെ ജോലിക്ക് ശേഷം, പുറത്തുനിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് ലഭ്യമായ ഏറ്റവും എളുപ്പമുള്ള ഓപ്ഷനായി തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ, അത് ബുദ്ധിയല്ല. പുറത്തുനിന്നുള്ള ഭക്ഷണം പ്രലോഭിപ്പിക്കുന്നതായി തോന്നുമെങ്കിലും, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ഡയറ്റ് പ്രോഗ്രാമില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുമ്പോള്‍ പുറത്തുനിന്നുള്ള ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണം. കാരണം, വീട്ടിൽ പാചകം ചെയ്യുന്ന ഭക്ഷണത്തില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ചേരുവകളെ നമുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയും. ആരോഗ്യത്തെ വളരെയധികം സ്വാധീനിക്കുന്ന ഒരു ഘടകമാണത്.

● ചനലാത്മകമായിരിക്കുക: പ്രായമാകുന്ന ശരീരം ഒരു വ്യക്തിക്ക് ശാരീരികമായി സജീവമായി തുടരാൻ ആവശ്യമായ ഊർജ്ജവും ശക്തിയും നൽകിയേക്കില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, ശാരീരിക നിഷ്ക്രിയത്വം ഒരാൾക്ക് വിപരീത ഫലമായിരിക്കും പ്രദാനം ചെയ്യുക. അസ്ഥികൾ, സന്ധികൾ, പേശികൾ, ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് കൂടുതൽ വഷളാകുന്നതിന് പുറമെ, ഉദാസീനവും അനാരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതശൈലി മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തെ ദീർഘകാലത്തേക്ക് പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും.

● ശരീരഘടന പ്രധാനമാണ്: ഒരു വ്യക്തിയുടെ ഭാരത്തിന് കാരണമാകുന്ന കൊഴുപ്പും പേശികളും ചേർന്നതാണ് മനുഷ്യശരീരം. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, അധിക കൊഴുപ്പ് ഒഴിവാക്കാനും പേശികളെ വളർത്താനും ഊന്നൽ നൽകണം. കൂടാതെ, ഒരു പ്രത്യേക സംഖ്യയേക്കാൾ ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം കൈവരിക്കാൻ ഒരാൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

● മതിയായ വിശ്രമം നേടുക: നിങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത്ര ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ? ഇല്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഭാരം അപകടത്തിലാക്കാം. മാനസികമായാലും ശാരീരികമായാലും ശരീരത്തിന് അതിന്റെ ഒപ്റ്റിമൽ തലത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ മതിയായ വിശ്രമം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ഉറക്കം അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള പദ്ധതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ, വ്യക്തികൾ ദിവസവും 6-8 മണിക്കൂർ തടസ്സമില്ലാത്ത ഉറക്കം ഉറപ്പാക്കണം.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദ്ദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമുള്ളതാണ്, അവ പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശമായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പ്രോഗ്രാം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിന് മുമ്പ് എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറെയോ ഡയറ്റീഷ്യനെയോ സമീപിക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News