“നബണ്ണ റാലി അവസാനിച്ചു”: ദിലീപ് ഘോഷിന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള പ്രഖ്യാപനം പാര്‍ട്ടി പ്രവര്‍ത്തകരില്‍ ആശയക്കുഴപ്പം സൃഷ്ടിച്ചു

കൊൽക്കത്ത: പശ്ചിമ ബംഗാൾ ബിജെപി സെക്രട്ടേറിയറ്റിലേക്ക് നടത്തിയ മാർച്ചിനിടെ പോലീസും പാർട്ടി പ്രവർത്തകരും തമ്മിലുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലിനെ തുടർന്ന് ജാഥയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകിയ മുതിർന്ന നേതാവ് ദിലീപ് ഘോഷ് “നബണ്ണ റാലി അവസാനിച്ചു” എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ച് സ്ഥലം വിട്ടത് ആശയക്കുഴപ്പം സൃഷ്ടിച്ചു.

സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റിലേക്ക് നീങ്ങിയ ജാഥ ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30 ഓടെ കൊൽക്കത്തയെയും ഹൗറയെയും ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഹൗറ പാലം എന്നറിയപ്പെടുന്ന രവീന്ദ്ര സേതുവിന് സമീപം പോലീസ് തടഞ്ഞപ്പോഴാണ് ബിജെപി ദേശീയ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പ്രസ്താവന നടത്തിയത്.

കൊൽക്കത്തയിൽ നിന്ന് സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഹൗറയിലേക്ക് കുങ്കുമ പാർട്ടി അനുഭാവികൾ മുന്നേറുന്നത് തടയാൻ പോലീസ് കണ്ണീർ വാതക ഷെല്ലുകളും ജലപീരങ്കികളും ബാറ്റണുകളും പ്രയോഗിച്ചു.

തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിന്റെ അഴിമതിയിൽ പ്രതിഷേധിച്ചാണ് ബിജെപി വിവിധ നേതാക്കളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രത്യേക സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് നബണ്ണയിലേക്ക് മൂന്ന് ജാഥകൾ നടത്തിയത്.

“നബന്ന അഭിയാൻ ശേഷ് (നബണ്ണ റാലി അവസാനിച്ചു)” എന്ന ഘോഷിന്റെ അഭിപ്രായം സംസ്ഥാന ബിജെപി അദ്ധ്യക്ഷൻ സുകാന്ത മജുംദാറിനെ അറിയിച്ചപ്പോൾ, “ദിലീപ് ദായുടെ ജാഥ നിർത്തിയേക്കാം, അവസാനിപ്പിച്ചേക്കാം, പക്ഷേ മറ്റ് ജാഥകൾ തുടരുകയാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മജുംദാറിന്റെ റാലിയും പോലീസ് തടയുകയും അദ്ദേഹം റോഡിൽ കുത്തിയിരുന്ന് പ്രതിഷേധിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇയാളെ പിന്നീട് പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. തന്റെ അഭിപ്രായം മാധ്യമങ്ങൾ തെറ്റായി വ്യാഖ്യാനിച്ചതായി ഘോഷ് പിന്നീട് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

“ഹൗറ പാലത്തിന് സമീപം ഞാൻ നയിച്ച ജാഥയെ പോലീസ് ബലം പ്രയോഗിച്ച് തടയുകയും നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, നബന്നയിലേക്കുള്ള ഞങ്ങളുടെ മാർച്ച് അവസാനിച്ചതായി ഞാൻ പ്രഖ്യാപിച്ചു. മറ്റ് ജാഥകളെ കുറിച്ച് ഞാൻ സംസാരിച്ചിട്ടില്ല,” മുൻ സംസ്ഥാന ബിജെപി അദ്ധ്യക്ഷൻ പറഞ്ഞു.

പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് സുവേന്ദു അധികാരിയെയും എംപി ലോക്കറ്റ് ചാറ്റർജിയെയും റാലി ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തടഞ്ഞുവയ്‌ക്കുമ്പോൾ ഞങ്ങളും മറ്റ് നേതാക്കളും സ്ഥലത്തുണ്ടായിരുന്നു, ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ഈ വിഷയത്തിൽ ഒറ്റക്കെട്ടാണ്,” ഘോഷ് പറഞ്ഞു.

കോളേജ് സ്‌ക്വയറിൽ നിന്ന് ഘോഷ് നയിച്ച ഘോഷയാത്ര പോലീസ് ബലം പ്രയോഗിച്ച് തടഞ്ഞപ്പോഴാണ് ഘോഷ് ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞതെന്ന് ബിജെപി സംസ്ഥാന വക്താവ് സമിക് ഭട്ടാചാര്യ പറഞ്ഞു.

ഹൗറയിലെയും കൊൽക്കത്തയിലെയും വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് ഓരോ റാലിയും നയിക്കാൻ ഒരു മുതിർന്ന നേതാവിനെ നിയോഗിച്ചതിനാൽ, മറ്റിടങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധം തുടരാൻ ദിലീപിന് കഴിഞ്ഞില്ല. അതിൽ കൂടുതലൊന്നും വിശദീകരിക്കേണ്ടതില്ല,” ഭട്ടാചാര്യ പറഞ്ഞു. വിഷയത്തിൽ പ്രതികരിക്കാൻ ടിഎംസി തയ്യാറായില്ല.

“ബിജെപിയുടെ നബണ്ണ അഭിയാൻ ഒരു ഫ്ലോപ്പ് ഷോയാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. സംസ്ഥാന സ്വത്തുക്കൾ കൊള്ളയടിച്ചും നാശനഷ്ടം വരുത്തിയും അഗ്നിക്കിരയാക്കിയും വാർത്തകളിൽ നിറയാനാണ് അവര്‍ ആഗ്രഹിച്ചതും ശ്രമിച്ചതും. എന്നാൽ ജാഗരൂകരായിരുന്ന പോലീസ് സേന സ്ഥിതിഗതികൾ കൂടുതൽ വഷളാക്കാൻ അനുവദിക്കാതെ ബിജെപിയുടെ ഗെയിം പ്ലാൻ തകർത്തു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലൊന്നും പറയാനില്ല, ”ടിഎംസി സംസ്ഥാന വക്താവ് കുനാൽ ഘോഷ് പറഞ്ഞു.

പ്രതിഷേധ റാലിക്കിടെ പോലീസ് വാഹനത്തിന് തീയിടുകയും പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരടക്കം നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരിക്കേല്‍ക്കുകയും ചെയ്തു. ബിജെപി അനുഭാവികൾക്കും പരിക്കേറ്റു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News