കെവി തോമസിന്റെ ആരോപണങ്ങള്‍ അവഗണിക്കാൻ കോൺഗ്രസ് തീരുമാനം

തിരുവനന്തപുരം: തൃക്കാക്കര നിയമസഭാ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഉമാ തോമസിന്റെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിനെതിരെ മുതിർന്ന നേതാവ് കെ വി തോമസ് ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങളിൽ കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന നേതൃത്വം അസ്വസ്ഥരായി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങളിൽ പ്രകോപിതരാകുകയോ പ്രതികരിക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതില്ലെന്നാണ് തീരുമാനം.

കണ്ണൂരിൽ സിപി‌എം സംഘടിപ്പിച്ച പാർട്ടി കോൺഗ്രസിനോടനുബന്ധിച്ച് നടന്ന സെമിനാറിൽ പങ്കെടുത്തതിന് ശേഷം കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി തോമസ് വാർത്തകളിൽ നിറഞ്ഞിരുന്നു. ഉത്തരവുകൾ ലംഘിച്ച് സെമിനാറിൽ പങ്കെടുത്തതിന് തോമസിനെ ശിക്ഷിക്കണമെന്ന് ദേശീയ അച്ചടക്ക സമിതി അദ്ധ്യക്ഷൻ എകെ ആന്റണി നൽകിയ ശുപാർശയിൽ കോൺഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധി ഇതുവരെ നടപടിയെടുത്തിട്ടില്ല.

മാധ്യമങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ തോമസിന്റെ പൊട്ടിത്തെറികളോട് പ്രതികരിക്കേണ്ടെന്ന് തീരുമാനിച്ചതായി ഒരു മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു. “അദ്ദേഹം തന്റെ നിരാശ പ്രകടിപ്പിക്കട്ടെ; ഞങ്ങൾ പ്രതികരിക്കാൻ പോകുന്നില്ല. ഞങ്ങളെ (കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വത്തെ) പ്രകോപിപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം പരമാവധി ശ്രമിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചരിത്ര നിരൂപണങ്ങളെ നാം അവഗണിച്ചുകൊണ്ടേയിരിക്കും.”

ചാലക്കുടി എംപി ബെന്നി ബഹനാൻ, ഡൊമിനിക് പ്രസന്റേഷൻ തുടങ്ങിയ മുതിർന്ന നേതാക്കളും ഉമയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിനെതിരെ കടുത്ത അതൃപ്തി രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഞങ്ങൾ അവരുമായി സംസാരിച്ച് പ്രശ്നം പരിഹരിച്ചതായി ഒരു മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, തൃക്കാക്കര ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിൽ വികസനം ചർച്ചാവിഷയമായാൽ യു.ഡി.എഫിന് അത് എളുപ്പവഴിയാകുമെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് കെ.മുരളീധരൻ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കവെ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തെ പ്രവർത്തന പുരോഗതി റിപ്പോർട്ട് ചർച്ച ചെയ്യാൻ എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിനെ അദ്ദേഹം വെല്ലുവിളിച്ചു.

കോൺഗ്രസ് അംഗത്വം പുതുക്കി തന്റെ നിലപാട് തിരുത്താൻ മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് കെ വി തോമസിനോട് അദ്ദേഹം അഭ്യർത്ഥിച്ചു. തൃക്കാക്കര ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സിപിഎമ്മും ബിജെപിയും തമ്മിലുള്ള അവിശുദ്ധ കൂട്ടുകെട്ട് പുറത്തുവരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News