സൗദി രാജാവ് സൽമാൻ ബിൻ അബ്ദുൽ അസീസ് അൽ സൗദ് ആശുപത്രി വിട്ടു

റിയാദ് : സൗദി അറേബ്യയിലെ രാജാവ് സൽമാൻ ബിൻ അബ്ദുൽ അസീസ് അൽ സൗദിനെ ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തു. ഒരാഴ്ച മുമ്പ് കൊളോനോസ്കോപ്പിക്ക് വിധേയനായ ശേഷം ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഊന്നുവടിയുടെ സഹായത്തോടെ പതുക്കെ നടന്നുവെന്ന് റോയൽ കോർട്ട് പുറത്തുവിട്ട പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണ ഉൽപ്പാദകരിൽ ഒന്നായ രാജ്യത്ത് സമ്പൂർണ്ണ അധികാരം കൈയാളുന്നതിനാൽ 86 കാരനായ രാജാവിന്റെ ആരോഗ്യം സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിയുക്ത പിൻഗാമിയും 36 കാരനായ മകനുമായ കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാൻ രാജകുമാരൻ ഇതിനകം തന്നെ രാജ്യത്തിന്റെ ദൈനംദിന കാര്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു.

ഹ്രസ്വ വീഡിയോയിൽ, കിരീടാവകാശിയും റീജിയണിന്റെ ഗവർണറുമായ ഖാലിദ് ബിൻ ഫൈസൽ രാജകുമാരനും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ പരിവാരത്തോടൊപ്പം ജിദ്ദ നഗരത്തിലെ കിംഗ് ഫൈസൽ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ നിന്ന് രാജാവ് പുറപ്പെടുന്നത് കാണാം.

മെയ് 8 ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത അദ്ദേഹത്തിന്റെ നടപടിക്രമത്തെത്തുടർന്ന്, സൽമാൻ രാജാവിനോട് അൽപ്പനേരം വിശ്രമിക്കാൻ ആശുപത്രിയിൽ തുടരാൻ ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശിച്ചതായി സർക്കാർ മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ആഴ്ചകൾക്കുമുമ്പ്, തന്റെ പേസ്മേക്കറിന്റെ ബാറ്ററി മാറ്റി. 2020-ൽ, ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്ന രാജാവ് പിത്തസഞ്ചി നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനായിരുന്നു.

2015 ജനുവരിയിൽ തന്റെ അർദ്ധസഹോദരൻ അബ്ദുള്ള രാജാവിന്റെ മരണശേഷമാണ് സൽമാൻ ബിൻ അബ്ദുൽ അസീസ് അൽ സൗദ് രാജ്യഭരണം ഏറ്റെടുത്തത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment