ഇന്ത്യയില്‍ ഒമിക്രോണ്‍ ഉപ വേരിയന്റ് BA.4 സ്ഥിരീകരിച്ചു; ഹൈദരാബാദിൽ ആദ്യത്തെ കേസ് കണ്ടെത്തി

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ വൈറസ് ഒമിക്‌റോണിന്റെ ഉപ-വേരിയന്റായ BA.4 ന്റെ ആദ്യ കേസ് ഹൈദരാബാദിൽ കണ്ടെത്തി.

ഇന്ത്യൻ സോഴ്‌സ് കോവ്-2 ജീനോമിക്‌സ് കൺസോർഷ്യമാണ് (INSACOG) ഇക്കാര്യം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. INSACOG പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി നിലവിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജനിതക ലബോറട്ടറികളുടെ ഗ്രൂപ്പായ BA.4-നെ കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

BA.4 ന്റെ ആദ്യ കേസ് കണ്ടെത്തിയതിന് ശേഷം, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നിന്ന് ഹൈദരാബാദിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്ത വ്യക്തിയുടെ കോൺടാക്റ്റ് ട്രെയ്‌സിംഗ് ആരംഭിച്ചതായി വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്തതിനാൽ മെയ് 9 ന് സാമ്പിൾ ശേഖരിച്ചു.

INSACOG തിങ്കളാഴ്ച മെഡിക്കൽ ബുള്ളറ്റിൻ പുറത്തിറക്കും. ഒമിക്രോണിന്റെ BA.4, BA.5 വകഭേദങ്ങൾ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ കൊറോണ വൈറസിന്റെ അഞ്ചാമത്തെ തരംഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, അടുത്തിടെ യുഎസും യൂറോപ്പും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

വ്യാഴാഴ്ചയും രാജ്യത്ത് പുതിയ കൊറോണ ബാധിതരെ കണ്ടെത്തുന്നത് തുടരുകയാണ്. എന്നാല്‍, ഈ സമയത്ത്, സജീവ കേസുകളിൽ 375 കുറവുണ്ടായതായും അവയുടെ എണ്ണം 15,044 ആയി കുറഞ്ഞതായും കണ്ടെത്തി. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ രാജ്യത്ത് 2,259 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഇത് വ്യാഴാഴ്ചയെ അപേക്ഷിച്ച് 105 കുറവാണ്.

വ്യാഴാഴ്ച രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 2,364 ആയിരുന്നു. പുതിയ കേസുകളോടെ ആകെ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം നാല് കോടി 31 ലക്ഷത്തി 31,822 ആയി ഉയർന്നു. എന്നാല്‍, ഈ കാലയളവിലെ മരണസംഖ്യ മുൻ ദിവസത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ഇരട്ടിയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News