ബൈഡൻ 40 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ ഉക്രെയ്‌ൻ സഹായ പാക്കേജിൽ ഒപ്പുവെച്ചു; കോവിഡ് പ്രതിരോധ ഫണ്ട് അനിശ്ചിതത്വത്തില്‍

വാഷിംഗ്ടണ്‍: കോവിഡ് മഹാമാരി നാശം വിതച്ച, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മോശം രാജ്യമായ അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ് വൈറസിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിന് ഫണ്ട് അനുവദിക്കുന്നതിനു പകരം, ഉക്രെയിനിന് സഹായം നല്‍കാന്‍ മുൻഗണന നല്‍കിക്കൊണ്ട്, ഏകദേശം 40 ബില്യൺ ഡോളർ അധിക മാനുഷിക, സൈനിക സഹായം നൽകുന്ന ബില്ലിൽ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ശനിയാഴ്ച ഒപ്പുവച്ചു.

സുരക്ഷ, മാനുഷിക, സാമ്പത്തിക സഹായങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് ഉക്രെയ്നിനുള്ള മഹത്തായ പാക്കേജെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് ശനിയാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ബില്‍ സെനറ്റ് പാസാക്കി ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, ഏഷ്യയിലേക്കുള്ള തന്റെ കന്നി യാത്രയിലാണ് ബൈഡന്‍ ബില്ലിൽ ഒപ്പുവച്ചത്.

ഏറ്റവും പുതിയ പാക്കേജോടെ ഈ വർഷം ഉക്രെയ്‌നിനായി കോൺഗ്രസ് അംഗീകരിച്ച മൊത്തം യുഎസ് സഹായം ഏകദേശം 54 ബില്യൺ ഡോളറായി.

ഫെബ്രുവരി അവസാനം പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിൻ അയൽരാജ്യത്ത് സൈനിക നടപടി പ്രഖ്യാപിച്ചതുമുതൽ ഉക്രെയ്ൻ റഷ്യയുമായി യുദ്ധത്തിലാണ്. ആ സമയത്ത്, “പ്രത്യേക സൈനിക ഓപ്പറേഷൻ” എന്ന് താൻ വിളിച്ചതിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്ന് ഉക്രെയ്നെ “ഡി-നാസിഫൈ” ചെയ്യുകയാണെന്ന് പുടിൻ പറഞ്ഞു.

അന്നു മുതൽ വാഷിംഗ്ടൺ ഉക്രെയ്നിലേക്ക് ആയുധങ്ങൾ അയയ്ക്കുകയും കിയെവിലെ സംഘർഷഭരിതമായ ഗവൺമെന്റുമായി രഹസ്യാന്വേഷണം പങ്കിടുകയും ചെയ്തു. മോസ്കോയിൽ നിന്നുള്ള മുന്നറിയിപ്പുകൾ വകവയ്ക്കാതെ, പാശ്ചാത്യ പിന്തുണ അനിശ്ചിതമായി നീണ്ടുനിൽക്കുമെന്ന സൂചനയും അത് നല്‍കി.

കിയെവിനുള്ള വാഷിംഗ്ടണിന്റെ സൈനിക സഹായത്തെക്കുറിച്ച് യുഎസിലെ പൊതുജനാഭിപ്രായം രൂക്ഷമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കോവിഡ്-19 പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കെതിരെ പോരാടുന്നതിന് ഉദ്ദേശിച്ചുള്ള 10 ബില്യൺ ഡോളർ ധനസഹായം കൈമാറുന്നതിലെ സർക്കാരിന്റെ കാലതാമസവും ജനങ്ങളെ രോഷാകുലരാക്കുന്നുണ്ട്.

ഉക്രെയ്ൻ സഹായ പാക്കേജ് തന്റെ ഗവൺമെന്റിന്റെ പ്രധാന മുൻഗണനയാക്കാനുള്ള ബൈഡന്റെ തീരുമാനം പല അമേരിക്കക്കാർക്കും ഇഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടില്ല. യുക്രെയ്‌നിന് പുതിയ ധനസഹായം ഇല്ലെങ്കിൽ, ആയുധങ്ങളുടെയും മറ്റ് സഹായങ്ങളുടെയും കയറ്റുമതി ഏകദേശം 10 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ നിർത്തേണ്ടിവരുമെന്ന് ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്‌ൻ സപ്ലിമെന്റൽ ബില്ലിന്റെ ഭാഗമായി കോവിഡ് ചികിത്സകൾ, വാക്‌സിനുകൾ, ടെസ്റ്റുകൾ എന്നിവയ്‌ക്ക് ആവശ്യമായ ഫണ്ടിംഗിൽ നടപടിയെടുക്കാൻ അദ്ദേഹം നേരത്തെ കോൺഗ്രസിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

അതേസമയം, പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തിന് ധനസഹായം നൽകണമെന്ന് അമേരിക്കൻ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കോൺഗ്രസിനോട് ആവർത്തിച്ച് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇപ്പോൾ നടപടിയെടുക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്നത് ശരത്കാലത്തിലും ശൈത്യകാലത്തും അനാവശ്യമായ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് അവർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഒമിക്രോണ്‍ സബ് വേരിയന്റുകൾ കൂടുതല്‍ അപകടകരമാം വിധം അമേരിക്കയെ കാര്‍ന്നു തിന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ കോവിഡ് അണുബാധകളും ആശുപത്രിവാസങ്ങളും വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് പണം ലഭിക്കാതിരിക്കുന്നാല്‍ എല്ലാ അമേരിക്കക്കാർക്കും വാക്സിനുകൾ നൽകാൻ സാധിക്കുകയില്ലെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് കോവിഡ് പ്രതികരണ കോഓർഡിനേറ്റർ ആശിഷ് ഝാ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment