മിഷിഗൺ ചുഴലിക്കാറ്റിൽ ഒരാൾ മരിച്ചു; നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു

മിഷിഗണ്‍: വടക്കൻ മിഷിഗണിൽ വീശിയടിച്ച ചുഴലിക്കാറ്റിൽ ഒരാൾ മരിക്കുകയും 23 പേര്‍ക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി സംസ്ഥാന പോലീസ് അറിയിച്ചു. പരിക്കേറ്റവര്‍ ഗെയ്‌ലോർഡ്-ഒറ്റ്‌സെഗോ മെമ്മോറിയൽ ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലാണെന്നും മിഷിഗൺ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു . പ്രാദേശിക ആശുപത്രികളിൽ 35 മുതൽ 40 വരെ ആളുകൾ ചികിത്സ തേടിയതായി ഗെയ്‌ലോർഡ് മേയർ ടോഡ് ഷരാർഡ് പറഞ്ഞു.

വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ഗെയ്‌ലോർഡ് നഗരത്തിൽ ഇടിമിന്നലേറ്റ് കനത്ത നാശനഷ്ടമുണ്ടായി. ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് വൈദ്യുതി നഷ്ടപ്പെട്ടു, ശനിയാഴ്ച രാവിലെ വരെ 6,500 ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വൈദ്യുതി നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ചുഴലിക്കാറ്റിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഗവർണർ ഗ്രെച്ചൻ വിറ്റ്മർ ഒറ്റ്‌സെഗോ കൗണ്ടിയിൽ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ദുരിത ബാധിത പ്രദേശത്തേക്ക് ആവശ്യമായ സഹായങ്ങള്‍ എത്തിക്കുകയും സ്റ്റേറ്റ് എമർജൻസി ഓപ്പറേഷൻസ് സെന്റർ സജീവമാക്കുകയും ചെയ്തു.

എല്ലാവരെയും സുരക്ഷിതമായി നിലനിർത്താൻ കഠിനമായി പരിശ്രമിക്കുന്ന ആദ്യ പ്രതികരണക്കാർക്കും യൂട്ടിലിറ്റി തൊഴിലാളികൾക്കും സംസ്ഥാനം നന്ദിയുള്ളവരാണെന്ന് ഗവര്‍ണ്ണര്‍ പറഞ്ഞു. ചുഴലിക്കാറ്റ് ഗെയ്‌ലോർഡിന്റെ തെക്ക് പടിഞ്ഞാറ് തൊട്ട് വടക്കുകിഴക്ക് ഭാഗത്തേക്ക് നീങ്ങിയതായി ദേശീയ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment