മുഖക്കുരു നശിപ്പിക്കാനും മുഖം തിളങ്ങാനും ഈ പൊടിക്കൈകള്‍ പരീക്ഷിക്കുക

മുഖക്കുരു മുഖത്തെ പൂർണ്ണമായും നശിപ്പിക്കുന്നു. പലപ്പോഴും ചർമ്മത്തിലെ മുഖക്കുരു പാടുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു, ഇത് നീക്കം ചെയ്യാൻ വിലകൂടിയ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വേനൽക്കാലത്ത്, ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥ ചർമ്മത്തെ നശിപ്പിക്കുമ്പോൾ, പരിസ്ഥിതിയിലെ മലിനീകരണം തുറന്ന സുഷിരങ്ങളിൽ അഴുക്ക് നിറയ്ക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അതിനുശേഷം, ഈ അഴുക്ക് ക്രമേണ മുഖക്കുരു അല്ലെങ്കിൽ മുഖക്കുരു രൂപത്തിലാകുന്നു. നിങ്ങൾക്കും ഇത് സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ ചില വീട്ടു വൈദ്യങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് പരീക്ഷിക്കാം.

തക്കാളി ഫേസ് ക്ലെൻസർ – ചർമ്മത്തിൽ പലപ്പോഴും മുഖക്കുരു വരുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് തക്കാളിയുടെ സഹായം ഉപകാരപ്പെടും. അതിന്റെ സ്വാഭാവിക ഗുണങ്ങൾ ഉള്ളിൽ നിന്ന് വൃത്തിയാക്കുന്നതിലൂടെ ചർമ്മത്തിന് തിളക്കം നൽകും. ഇത് പുരട്ടാൻ, ആദ്യം ഒരു പാത്രത്തിൽ തക്കാളി പൾപ്പ് എടുത്ത് മാഷ് ചെയ്യുക. ഇനി ഇതിലേക്ക് ഒരു ടീസ്പൂൺ തേൻ ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. ഈ പോസ്റ്റ് കുറച്ച് നേരം വെച്ചതിനു ശേഷം മുഖത്ത് പുരട്ടി ഉണങ്ങാൻ അനുവദിക്കുക. കുറച്ച് മിനിറ്റ് മസാജുകൾക്ക് ശേഷം മുഖം കഴുകുക.

നാരങ്ങയും തേനും – നാരങ്ങ സ്വാഭാവികമായും അസിഡിറ്റി ഉള്ളതാണ്, അതേസമയം തേൻ ചർമ്മത്തെ മൃദുലമാക്കുന്നു. ഇത് പുരട്ടാൻ, ഒരു പാത്രത്തിൽ രണ്ട് ടീസ്പൂൺ തേൻ എടുത്ത് അതിൽ പകുതി നാരങ്ങ നീര് ചേർക്കുക. ഇത് മുഖത്ത് പുരട്ടി ചർമ്മത്തിൽ മസാജ് ചെയ്യുക. കുറച്ച് ആഴ്‌ചകൾ വരെ ഇത് ചെയ്യാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.

കറ്റാർ വാഴ – കറ്റാർ വാഴയുടെ ആന്റിബാക്ടീരിയൽ ഗുണങ്ങൾ മുഖക്കുരു ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിവുള്ളതാണ്. ഇത് പുരട്ടാൻ, ഒരു പാത്രത്തിൽ ഒരു ടീസ്പൂൺ തേൻ എടുത്ത് അതിൽ രണ്ട് ടീസ്പൂൺ കറ്റാർ വാഴ ജെൽ ചേർക്കുക. ഇനി നന്നായി മിക്സ് ചെയ്തതിനു ശേഷം ഈ പേസ്റ്റ് മുഖത്ത് പുരട്ടി അല്പനേരം ഉണങ്ങാൻ വിടുക. ഇത് പുരട്ടുന്നത് ചർമ്മത്തിന് തിളക്കം നൽകും.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News