സുല്‍ത്താന്‍ ബത്തേരിയിൽ ‘സന്തോഷം’ ഉയർത്താൻ നീല വിളക്കുകൾ

കോഴിക്കോട്: നീല നിറം മനസ്സിനെ ശാന്തമാക്കുന്നുവെന്ന് വയനാട്ടിലെ സുൽത്താൻ ബത്തേരി നഗരസഭ. അതിനാൽ, മുനിസിപ്പാലിറ്റിയിലെ തെരുവുകളും റോഡുകളും ഉടൻ നീല വിളക്കുകൾ കൊണ്ട് പ്രകാശിക്കും. സുൽത്താൻ ബത്തേരിയെ സന്തോഷത്തിന്റെ നഗരമാക്കി മാറ്റാനാണ് അധികാരികൾ ശ്രമിക്കുന്നത്.

നിരവധി പരിപാടികൾ ഉൾപ്പെടുത്തി, പൊതുജനങ്ങൾക്കിടയിൽ മനോഭാവത്തിൽ മാറ്റം വരുത്താനും അവരുടെ സന്തോഷം മെച്ചപ്പെടുത്താനുമാണ് നഗരസഭയുടെ പുതിയ സംരംഭമായ സുൽത്താൻ ബത്തേരി ബൊളിവാർഡ് ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് നഗരസഭാ ചെയർമാൻ ടി.കെ. രമേശൻ പറഞ്ഞു.

“നീല വെളിച്ചത്തിന് അവരുടെ മനസ്സിനെ ശാന്തവും സമാധാനപരവുമാക്കുന്നതിലൂടെ ആളുകൾക്കിടയിലെ ക്രിമിനൽ പ്രവണതകൾ കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ വിളക്കുകൾ സ്ഥാപിച്ചാൽ, ക്രിമിനൽ പ്രവർത്തനങ്ങളും അതിക്രമങ്ങളും ഒരു പരിധിവരെ ഒഴിവാക്കാനാകും. പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ സുൽത്താൻ ബത്തേരി ടൗണിലെ 370 തെരുവ് വിളക്കുകൾ മാറ്റി നീല ലൈറ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കും. പിന്നീടുള്ള ഘട്ടങ്ങളിൽ മറ്റിടങ്ങളിലും വിളക്കുകൾ സ്ഥാപിക്കും,” രമേശൻ പറഞ്ഞു.

മാനുഷിക മൂല്യങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ സംസ്കാരം ജനങ്ങൾക്കിടയിൽ വളർത്തിയെടുക്കുകയാണ് പരിപാടി പ്രധാനമായും ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. വർഗീയത, രാഷ്ട്രീയ അക്രമം തുടങ്ങിയ ക്രിമിനൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമമാണ് പദ്ധതിയുടെ പ്രധാന ലക്ഷ്യങ്ങള്‍. തൊഴിലില്ലായ്മ, കുടുംബപ്രശ്‌നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ പരാതികൾ പരിഹരിക്കാൻ ആളുകളെ സഹായിക്കുന്ന വിവിധ പരിപാടികളും ആരംഭിക്കുമെന്ന് നഗരസഭാ ചെയര്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു.

ഓട്ടോ ഡ്രൈവർമാർ, ബസ് ജീവനക്കാർ, ടൂറിസം മേഖലയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നവർ തുടങ്ങിയവരുമായി സ്ഥിരമായി ഇടപഴകുന്ന ആളുകൾക്ക് വ്യക്തിത്വ വികസന പരിശീലനം നൽകാനും പദ്ധതിയുണ്ടെന്ന് നഗരസഭാ ചെയർമാൻ പറഞ്ഞു. വിവിധ സന്നദ്ധ സംഘടനകളുടെയും സാമൂഹിക സംഘടനകളുടെയും പിന്തുണയോടെയാണ് പരിപാടികൾ നടപ്പാക്കുകയെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. സംരംഭത്തിന് ആവശ്യമായ ഫണ്ട് സംഭാവനകളിലൂടെ സ്വരൂപിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment